ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่สัมผัส a class 180 มาแล้วคิดยังไงกับวัสดุ การประกอบครับ  (อ่าน 5740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
พอดีในงานผมลองไปนั่งดู รู้สึกว่่าวัสดุ ดูไม่ถึงขั้น ความเป็น MB ซักเท่าไร ผมยังมองว่า เทียน่า วัสดุดีกว่า ย้ำว่ามองนะครับ นั่นคือดูด้วยสายตา
แต่พอกด นั่น นู่น นี่ อ่อ โอเค ไม่มีกร๊อบแกร๊บ ใช้ได้หน่อย ดีกว่ารถบางยี่ห้อที่ดูหรู ดูดี แต่ใช้งานไปมีเสียงกร๊อบแกร๊บประกอบไม่สนิท
เพราะผมค่อนข้างซีเรียสเรื่องการประกอบมาก ไม่มีอยากมีเสียงมากวนใจ ซักเท่าไร คือถ้าไม่สวยก็ไม่ว่า แต่อย่ากร๊อบแกร๊บ ท่านอื่นๆที่ไปลูบคลำมาเป็นไงครับ

ปล.a180 นะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ใช้ได้นะครับผมว่า แต่พลาสติกตรงคอนโซลกลางกระป๋องไปหน่อย แต่ก็โอเคเพราะผิวสัมผัสเรียบลื่นดี

ก๊อบแก๊บนี่ BMW ประกอบไทยปะครับ ฮ่าๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ Carrera

รับไม่ได้กับคอนโซลกลางจริงๆแหละครับ   :P :P 

ป้อกๆๆๆๆ  แคร่กกกกกๆๆๆๆๆๆ  อารมณ์คอนโซลกลางวีโก้  -*-

แต่ที่เหลือ  โอเคเลยครับ   ยังคิดเลย   เอาไปให้วิชัยการเบาะ  เอาหนังแท้หุ้มคอนโซลกลางได้หรือเปล่าหว่า
เสียงเวลาเอามือเขกคอนโซลกลางนี่มันช่าง .... เบนซ์หรือเนี่ย  ;D

ดู 7.30 นะครับ  แบบนี้เลยอะ  :D

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
ผมไปนั่งจับๆคลำๆดู A250 วัสดุก็โอเคครับ

แต่การประกอบนี่ไม่ค่อยดีเลย กดๆดูดังกร๊อบๆแกรบๆ ส่วนที่เป็นลายเคฟล่ามีปูดๆพองๆ กดแล้วดังแป๊กๆอยู่เหมือนกัน

ถ้าซีเรียสเรื่องภายในเนี๊ยบๆ ลองดู Audi กับ VW ไว้พิจารณาครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมไปนั่งมา ก็เฉยๆนะครับ
ไม่ได้ดูแย่หรือดีอะไรมากมาย

ออฟไลน์ Jump

โลกนี้ ไม่มี อะไร perfect 100% หรอก ครับ
รับได้ ก็ซื้อ รับไม่ได้ ก็ปล่อยผ่าน
สำหรับผม ซื้อครับ อิอิ  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

ออนไลน์ shando

ผมรับได้ครับ อาจจะดูดีไม่เท่ารุ่นอื่นๆแต่เทียบกับราคาแล้วok

ออฟไลน์ YF-19

ใช้ได้ครับ ไม่ได้แย่อะไรจนรับไม่ได้

ส่วนเรื่องเสียงกรอบแกรบ  ต้องลองไปขับดูครับ กดๆ ไปไม่ได้หมายความว่ามันจะไม่ดังตอนวิ่งครับ

รถผมทั้ง c200 ทั้ง scircco ก็ยังดังครับ ทั้งที่กดๆ ดูมันก็ไม่น่าดัง ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ templeboy

เอาเป็นว่าไม่แย่เท่าไหร่ครับ...แต่....ห่วยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาในเบนซ์  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

เอาเป็นว่าไม่แย่เท่าไหร่ครับ...แต่....ห่วยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาในเบนซ์  8)

อย่าพูดดังครับ
ผมก็สนใจอยู่ 555

ออฟไลน์ Jump

เอาเป็นว่าไม่แย่เท่าไหร่ครับ...แต่....ห่วยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาในเบนซ์  8)

A สองตัวเก่า น่าจะแย่กว่า นี้ครับ
โดยเฉพาะ แผงประตู อิอิ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2012, 00:03:10 โดย Jump »
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *
พอรับได้ครับ ผมไปลองนั่งมา

เอาเป็นว่าไม่แย่เท่าไหร่ครับ...แต่....ห่วยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาในเบนซ์  8)

A สองตัวเก่า น่าจะแย่กว่า นี้ครับ
โดยเฉพาะ แผงประตู อิอิ  ;D ;D

อันนั้นชัดเจนครับ สำหรับตัวเก่า ;D

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
กลาง ๆ นะ สำหรับ A

เป็นไปตามราคามั้ง
Merc Addicted