ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครโดนเหมือนผมไหม  (อ่าน 4857 ครั้ง)

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
มีใครโดนเหมือนผมไหม
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 21:20:32 »
ผมได้ซื้อรถวีออส โดยใช้ชื่อลูกสาวออกรถเมื่อ 25 สค.55 กะจะไปใช้สิทธิรถคันแรกเมื่อได้ป้ายทะเบียน แต่จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ป้ายทะเบียนเลย เวล่ล่วงเลยจนไกล้จะหมดเวลาใช้สิทธิแล้ว จึงได้ไปขอใช้สิทธิที่สรรพสามิต แต่เขาบอกว่า รถคุณออกเกิน 90 วันแล้ว ต้องมีสำเนาหน้าเล่มทะเบียนประกอบด้วย ผมก็เลยไปทวงถามกับ บริษัท โตโยต้าสงขลา ซึ่งเป็นดีลเลอร์ที่ขายรถให้ผม โทรทวงทุกวันเช้าเย็นก็บอกให้รอ และก็รอ  ผมรอไม่ไหวก็เลยไปทวงถามที่บริษัทเองเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา แผนกทะเบียนเขาบอกว่าสัปดาห์นี้คงจะมา ขอเบอร์โทรและเบอร์แฟกซ์ผม แต่ก็ไม่ได้โทรมาบอกความคืบหน้าเลย (ก่อนหน้าที่ผมโทรไปCall Center ของ โตโยต้า เขาก็รับเรื่องพร้อมเบอร์โทร แต่ก็ไม่ได้โทรกลับมาเลย) ผมทนไม่ไหวแล้ว เมื่อบ่ายวันนี้ก็เลยโทรไปร้องเรียนกับประชาสัมพันธ์ให้ตรวจสอบเรื่องเหล่านี้ พร้อมเล่าเรื่องราวต่าง ๆ ให้เขาฟังว่าผมโทรไปทุกที่ที่เกี่ยวข้องแล้ว ตอบหนังสือสอบถามก็ใส่ไปเต็มแม๊กซ์เลยว่าใช้ไม่ได้เกือบทุกกรณี โทรไปร้องเรียนไปหลายที่แล้ว เหลือเพียงอย่างเดียวคือแจ้งความที่โรงพัก(กะว่าถ้าผมยื่นขอใช้สิทธิไม่ทัน ผมแจ้งความดำเนินคดีแน่) ทางเขาก็เลยรับเรื่องและจะตอบกลับผลการติดตามมาให้ผม เวลาประมาณ บ่าย 3 เขาก็โทรมา บอกว่าทางบริษัท ได้ประสานงานไปยังขนส่งจังหวัดสงลาแล้วว่า จะพยายามทำทะเบียนให้เร็วที่สุด คาดว่าจะได้ภายในสัปดาห์หน้านี้  ทางเพื่อน ๆ ว่า ผมควรจะทำอย่างไรกับเรื่องนี้ ช่วยแนะนำด้วย เผื่อว่าจะได้หนทางที่ดีกว่านี้ ผมไม่ชอบที่จะมีคดีความ เพราะเสียเวลามาก  และมีใครโดนอย่างผมบ้าง ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: มีใครโดนเหมือนผมไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 21:38:33 »
รอดูสัปดาห์นี้ก่อนครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 22:02:43 »
สัปดาห์นี้.....วันนี้ก็วันศุกร์แล้วนะครับ

ออฟไลน์ ton4965

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 22:44:26 »
ฟ้องร้องทางแพ่ง เรียกค่าเสียหาย เพราะถ้าไปแจ้งความที่โรงพักตำรวจก็ไม่สามารถทำอะไรให้ได้ เนื่องจากไม่ใช่ความผิดทางอาญาครับ
จ้างทนายฟ้องศาลไปเลย เอาทุกคนที่เกี่ยวข้องเลยครับ

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 00:09:41 »
ของผมcity ได้รถกลางเดือนกันยายน เพิ่งได้ป้ายมาเมื่อ2วันก่อนครับ แต่ผมใช้สิทธิไม่ได้เพราะไม่ใช่คันแรก บอกตามตรงว่ากว่าจะได้ป้ายขาวดำมา มันนานกว่ารถทุกคันที่ผมเคยออกมาหมดเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:32:53 »
รอ ครับ รอดูต่อไป

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 02:00:26 »
ปิดถนนประท้วง ถ้าไม่ยอม ก็เผาเลย 555 (จำมาจากในทีวี)   ;D
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 07:08:36 »
บริการได้เย่มากครับ ขนาดผมออกจาศูยน์ วอง ฮอนด้าที่เค้าว่าแย่
ยังบริการดีกว่าศูนย์นี้เยอะ.....เลยครับ

ปล.ผมก็พึ่งยื่นเอกสารเมื่อวานนี้ เชลล์ซับพอร์ดดีมากครับ โทรไปขอเอกสารเซลล์รีบแฟ็กส์มาให้เลย  ;D

ออฟไลน์ wip

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 08:12:34 »
เรื่องป้ายนี่มันหลายปัจจัยน่ะครับผมว่า ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Mont

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:21:33 »
เรื่องป้ายนี่ตามที่บริษัทไม่ได้เรื่องครับ
รถผมออกเดือนเมษายน เพิ่งได้ป้ายเดือนกันยายนครับ
รอป้ายนาน ผมก็ไปตามที่บริษัท ทางบริษัทบอกว่าขนส่งช้า ตามบ่อยๆ บริษัทก็อ้างเหมือนเดิม
แต่ถ้าจ่าย 2,000.- สามารถเลือกเลขได้ 4 หลัก และจะได้ป้ายภายใน 1 อาทิตย์ ...เอ๊ะ ยังไงเนี่ย...
ผมเลยไปติดตามสอบถามที่ขนส่งเอง ปรากฏขนส่งว่ายังไม่มีเอกสารส่งเข้ามา ....อ้าว....
ทีนี้ก็เลยไปตามที่บริษัทอีกที ตามไปตามมาอยู่ 1 อาทิตย์ จนได้ป้ายมา
ทุกวันนี้ยังคิดเลยว่า ถ้าไม่ไปสอบถามที่ขนส่งเอง ป่านนี้จะได้ป้ายหรือยัง

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 14:03:47 »
ผมก็หาดใหญ่ สงขลา รถก็โตโยต้า ป่านี้แล้วยังไม่ได้ป้ายเลยครับ แต่ถ้าคุณต้องการ ก็ไปแจ้งขอจากขนส่งได้เลย แต่ถ้า มีคำว่าฟรีค่าจด ทะเบียน

รอ...ๆๆๆ

ป่านี้ก็ยังไม่ได้ และ เค้าบอกว่ากำลังตามอยู่ รอหน่อยครับ ออกรถก็ใกล้ๆคุณ ศูนย์โตโยต้า หาดใหญ่ มี 2 แห่ง ไม่บอกว่าศูนย์ไหนนะ  แต่ผมไม่ได้คืน

ภาษีรถคันแรก เลยไม่ซีเรียส และเลข นั้น ผมต้องการ 2 ตัวหลัง เลย จำต้องรอ ตอนนี้ขึ้นหมวด 9 สุดท้ายปลายปีแล้ว รอมาตั้ง แต่ 5 ดูมันทำ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 17:09:52 »
ผมออกรถ 25 กค. ได้ป้าย เดือนนี้แหละ และเพิ่งได้สำเนาเช่าซื้อพร้อมใบสละสิทธิ์โอนเมื่อวาน ไฟแนนท์ที่ดูแลจัดการให้ก็หมิ่นๆเกือบไม่ทัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 18:16:17 »
ถ้าไม่ได้ ก็ดำเนินคดีไปครับ

แต่หวังว่าจะจบดีก่อนนั้นนะ

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 15:12:45 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นมา ก็จะรอต่อไปจนถึงวันสุดท้าย

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:39:21 »
ผมรับรถ ก.ย. 55 แล้วไปจองเลขทะเบียน ด้วยตัวเองที่ กทม วันรับรถเลย
ได้ป้ายขาว มา ต้นเดือน ตุลา ครับ