ผู้เขียน หัวข้อ: พวกPorscheนี่ค่าอะไหล่แพงนรกมั๊ยครับ?  (อ่าน 11975 ครั้ง)

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
พวกPorscheนี่ค่าอะไหล่แพงนรกมั๊ยครับ?
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 15:29:03 »
มีพี่ชายของเพื่อนไม่สนิทคนนึงเขาขับลัมโบกินี่อะไรไม่รู้เขาเปลี่ยนกันชนอะเพราะไม่ชนไรมาเนี่ยแหละเขาบอกโดนไป7ล้าน :-\

คือมันเป็นไปได้หรอครับ?แล้วถ้าเป็นพวกPorscheล่ะครับเวลาชนขึ้นมาอะไหล่มันนรกขนาดนี้เปล่า?

ออฟไลน์ marksss

• Jr. Member
  • **
Re: พวกPorscheนี่ค่าอะไหล่แพงนรกมั๊ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 15:36:39 »
แล้วแต่รุ่นมู้ั้งครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: พวกPorscheนี่ค่าอะไหล่แพงนรกมั๊ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 16:27:40 »
"แพงมาก"เฉยๆ ก็ได้ ไม่ต้อง"แพงนรก" หรอกครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 16:41:13 »
ฮะ กันชน7 ล้าน ดูเว่อไปอ่า ลัมโบ ตัวไหนครับ

ถ้าแพงขนาดนี้ คงไม่ใช่แค่กันชนละมั้งครับ

กันชน7 ล้านผมว่า คงต้อง RR ghost หรือ veron เลยมั้งครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 17:03:12 »
มันอาจจะเป็นวัสดุจากนอกโลกมั้งครับถึงได้แพงขนาดนั้น ผมว่า7แสนยังแพงเล้ย(เฉพาะกันชนกับทำสีนะ)
แต่มันมีส่วนอื่นด้วยหรือเปล่าเช่นไฟหน้าคู่นึง ฝากระโปรง แต่ถ้ากันชนเพียวๆผมว่าอาจจะฟังมาผิดครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 17:05:18 »
ขนาด rr ghost  ยังซ่อมไม่แพงขนาดนั้นเลยน่ะครับ  :D

แค่อู่ซ่อมไม่ค่อยจบครับ   :'(

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 17:11:12 »
7 ล้าน ซื้อ GT-R มือสองมาขับได้เลยนะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 17:12:39 »
ชนมาแล้วซ่อม 7 ล้านเวอร์ไปครับ
ถ้าคนขับบาดเจ็บสาหัส ก็ว่าไปอย่าง อาจจะมาแรง เละ

ถ้าชนแล้วซ่อมแพง มาจากพวกคาร์บอนไฟเบอร์แหละครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 18:08:58 »
ชนมาแล้วซ่อม 7 ล้านเวอร์ไปครับ
ถ้าคนขับบาดเจ็บสาหัส ก็ว่าไปอย่าง อาจจะมาแรง เละ

ถ้าชนแล้วซ่อมแพง มาจากพวกคาร์บอนไฟเบอร์แหละครับ

ถามละมันบอกคาร์บอนไฟร์เบอร์ของLamborghini LP670-4 SVแบบชิ้นเดียวอ่ะครับถ้าไม่ถึงจริงๆก็โอเคละครับผมยังไม่อยากเชื่อเลย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 18:22:33 »

ถามละมันบอกคาร์บอนไฟร์เบอร์ของLamborghini LP670-4 SVแบบชิ้นเดียวอ่ะครับถ้าไม่ถึงจริงๆก็โอเคละครับผมยังไม่อยากเชื่อเลย

อืมนะ สมควรแล้วล่ะ ขนาดผมเคยดูกระบวนการผลิตเจ้านี่ ผมยังอึ้งเลยว่ามันงานฝีมือล้วน ๆ

คนมีตังครับ ซื้อใช้ ซ่อมใช้ไปเถอะครับ เอาให้คุ้มไปเลยครับ แค่นี้จิ๊บ ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 18:25:42 »

อืมนะ สมควรแล้วล่ะ ขนาดผมเคยดูกระบวนการผลิตเจ้านี่ ผมยังอึ้งเลยว่ามันงานฝีมือล้วน ๆ

คนมีตังครับ ซื้อใช้ ซ่อมใช้ไปเถอะครับ เอาให้คุ้มไปเลยครับ แค่นี้จิ๊บ ๆ ;D

คือตัวนี้คือท๊อปๆของลับโบหรอครับ?คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องซูเปอร์คาร์บ้านเพื่้อนคนนี้เหมือนมันจะฟอกเงิน555555 พี่มันมีรถเยอะมากก็อยากสนิทนะแต่มันไม่สนิทอ่ะ :D

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 18:38:24 »
แล้วแต่ชิ้นด้วยมั้งครับ

อย่าง 911 Turbo (993) ไม่ค่อยจุกจิก จะมีแต่แผงระบายความร้อนด้านหลังบนสปอยเลอร์ชอบโป่งงอ ราคาชิ้นละ 8 พันกว่าๆ ครับ

ส่วน RR เท่าที่ทราบ รุ่นเก๋า อย่าง Silver Spirit / Spurเนี่ย ลูกหมากช่วงล่างด้านหน้า เฉลี่ยนตัวละ 16,000 บาท มีกี่ตัวก็คูณกันไป

ไฟท้ายหลัง ชิ้นละ 8 หมื่น มี 4 ชิ้นก็ สามแสนสอง อันนี้ราคาหลายปีมาแล้วนะครับ

ปัจจุบันไม่ทราบว่าเปลี่ยนแปลงไปเท่าไหร่แล้ว

ส่วนที่ จขกท ว่า กันชน 7 ล้านเนี่ย ผมว่าไม่ใช่แค่กันชนเปล่าๆ พร้อมทำสีแล้วหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 18:40:03 โดย FyGI »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 18:40:49 »
แล้วแต่ชิ้นด้วยมั้งครับ

อย่าง 911 Turbo (993) ไม่ค่อยจุกจิก จะมีแต่แผงระบายความร้อนด้านหลังบนสปอยเลอร์ชอบโป่งงอ ราคาชิ้นละ 8 พันกว่าๆ ครับ

ส่วน RR เท่าที่ทราบ รุ่นเก๋า อย่าง Silver Spirit / Spurเนี่ย ลูกหมากช่วงล่างด้านหน้า เฉลี่ยนตัวละ 16,000 บาท มีกี่ตัวก็คูณกันไป

ไฟท้ายหลัง ชิ้นละ 8 หมื่น มี 4 ชิ้นก็ สามแสนสอง อันนี้ราคาหลายปีมาแล้วนะครับ

ปัจจุบันไม่ทราบว่าเปลี่ยนแปลงไปเท่าไหร่แล้ว

ส่วนที่ จขกท ว่า กันชน 7 ล้านเนี่ย ผมว่าไม่ใช่แค่กันชนเปล่าๆ พร้อมทำสีแล้วหละ

แสดงว่าถ้าทำสีด้วยคือราคานี้เป็นไปได้หรอครับ? น่ากลัวจัง :-[

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 18:55:09 »

คือตัวนี้คือท๊อปๆของลับโบหรอครับ?คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องซูเปอร์คาร์บ้านเพื่้อนคนนี้เหมือนมันจะฟอกเงิน555555 พี่มันมีรถเยอะมากก็อยากสนิทนะแต่มันไม่สนิทอ่ะ :D

พิจารณาดูเอาครับ...

ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 19:24:46 »
ถ้า 7 แสน ว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 20:03:38 »
Uni body ของ Lambo มันคาร์บอนทั้งชิ้นเป็นชิ้นเดียว ถ้าชนแล้วแตกต้องยกกลับอิตาลีเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 20:47:49 »
เปลี่ยนกันชนมาเพราะชน ประกันไม่มีเหรอครับ งง

ถ้ามีประกันก็ต้องเคลมให้ซิ จะกี่ล้านก็ไม่เห็นต้องเครียด หรือจะบอกว่าไม่มีประกัน...............

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 21:12:04 »

ไม่น่าเป็นไปได้ครับ เกียร์ใหม่หรือเครื่องใหม่ยังไมถึงเลยครัย เท่าที่เคยเห็นเกียร์ทั้งลูกค่าซ่อมยังไม่ถึง7หลักนะครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 21:13:42 »
เปลี่ยนกันชนมาเพราะชน ประกันไม่มีเหรอครับ งง

ถ้ามีประกันก็ต้องเคลมให้ซิ จะกี่ล้านก็ไม่เห็นต้องเครียด หรือจะบอกว่าไม่มีประกัน...............

ตรงไหนที่บอกว่าเครียดครับ?แต่ถ้าถามเขาเครียดมั๊ยผมไม่รู้นะมีประกันมั๊ยผมก็ไม่ีูรู้นะรถที่ว่าผมยังไม่เคยเห็นจังๆเลยเคยเห็นแต่ในรูป ที่ผมมาลงในนี้เพราะตัวผมเองอยากรู้ว่าการดูแลค่าใช้จ่ายรถพวกนี้มันเยอะขนาดไหน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 21:18:54 »
กันชน Lamborghini แท้ๆ สั่งนอก นำเข้ามา เสียภาษีถูกต้อง รุ่นที่แพงสุด เลขกลม ๆ 750,000 บาทครับ รุ่น MURCIELAGO LP670 SV เป็น CARBON FIBER BUMPER ของแท้  ๆเบิกบริษัทเลย ทำสีมาเลย รุ่นอื่น ๆ ถูกกว่านี้ครับ

Porsche รุ่นใหม่ ๆ ใช้อะไหล่ ร่วมกันกับ VW และ AUDI ครับ ช่วงล่างใช้ได้เกือบทุกชิ้น ที่จะแพงคืออะไหล่ตัวถัง

อ้างอิงผมได้ เพราะ ผมขายอะไหล่รถครับ  มีCatalogue ราคาอยู่กับมือ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 21:20:10 »
กันชน Lamborghini แท้ๆ สั่งนอก นำเข้ามา เสียภาษีถูกต้อง รุ่นที่แพงสุด เลขกลม ๆ 750,000 บาทครับ รุ่น MURCIELAGO LP670 SV เป็น CARBON FIBER BUMPER ของแท้  ๆเบิกบริษัทเลย ทำสีมาเลย รุ่นอื่น ๆ ถูกกว่านี้ครับ

Porsche รุ่นใหม่ ๆ ใช้อะไหล่ ร่วมกันกับ VW และ AUDI ครับ ช่วงล่างใช้ได้เกือบทุกชิ้น ที่จะแพงคืออะไหล่ตัวถัง

อ้างอิงผมได้ เพราะ ผมขายอะไหล่รถครับ  มีCatalogue ราคาอยู่กับมือ

เอาละสิขอบคุณมากครับสงสัยผมคงโดนอำแล้วละ :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 21:23:36 »
SV บอดี้มันเป็นคาร์บอนไฟเบอร์ชิ้นเดียวครับ
ซ่อมยากโคตร ชนทีต้องเข้าเครื่อง X ray ดูโครงสร้างภายในกันเลยทีเดียว
ว่ามีความเสียหายภายในไหม ทำไม่ดีอันตรายครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 21:47:01 »
เจ็ด "ร้าน" หรือปล่าวครับ?

แบบว่าไม่มีร้านไหนกล้ารับซ่อม เลยต้องตระเวนหากันหลายร้านหน่อย...?

: )

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 22:21:28 »
อย่าเพิ่งทะเลาะกันครับ คันที่ จขกท พูดถึงน่าจะรถเพื่อนผม
ซ่อมเยอะครับไม่ใช่แค่กันชนหน้า ประกันจ่าย ตอนแรกจะยอมรับเป็นฝ่ายผิด
แต่ไล่บี้กับคู่กรณีอยู่ครับ เพราะเพื่อนผมเป็นฝ่ายถูก แล้วคู่กรณีโชว์เก๋า ไม่ยอมรับผิด กวนอีก
ถ้าขอโทษกันดีๆ คงจบ เพราะรถเพื่อนประกันชั้น 1

ปล. โดนค่าซ่อมไปหลายล้านไม่รู้คู่กรณีจะไปหาเงินที่ไหนมาซ่อม :(

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 22:30:27 »
อย่าเพิ่งทะเลาะกันครับ คันที่ จขกท พูดถึงน่าจะรถเพื่อนผม
ซ่อมเยอะครับไม่ใช่แค่กันชนหน้า ประกันจ่าย ตอนแรกจะยอมรับเป็นฝ่ายผิด
แต่ไล่บี้กับคู่กรณีอยู่ครับ เพราะเพื่อนผมเป็นฝ่ายถูก แล้วคู่กรณีโชว์เก๋า ไม่ยอมรับผิด กวนอีก
ถ้าขอโทษกันดีๆ คงจบ เพราะรถเพื่อนประกันชั้น 1

ปล. โดนค่าซ่อมไปหลายล้านไม่รู้คู่กรณีจะไปหาเงินที่ไหนมาซ่อม :(

ถึงว่าถามทำไม55 ผมไม่รู้นะครับว่าคนเดียวกันรึเปล่าแต่ผมว่าไม่มีทะเลาะนะครับกระทู้นี้ ;D

แต่ผมว่าไม่น่าใช่หรอกครับถ้าใช่นี่ก็โคตรแจ็ตพ๊อตเลย :o

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 23:29:00 »
เคยฟังอาเล่าว่า เบลลี่ ของผู้จัดการที่บริษัท ถูกมอไซด์ชนท้าย เปลี่ยนกันชนท้ายไป7แสนกว่าๆ เอง(ซื้อวีออสท็อปได้คัน)   :)

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 01:47:02 »
อะไหล่ Porsche นี่แล้วแต่ชิ้นเลยครับ บางชิ้นไม่แพงมาก แต่บางชิ้นก็แพงเกินความจริงครับ (โดยเฉพาะอะไหล่แต่งจากโรงงาน)
ส่วนลัมโบถ้าซ่อม 7 ล้าน คงมากกว่าแค่กันชนครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:15:25 »
อ่านแล้วรู้สึกดีจัง ช่วงล่างของปอร์ชหลายๆชิ้นใช้ร่วมกับโฟล์ดและออดี้ได้ วันไหนมีปัญญาซื้อมาใช้ก็สบายใจได้อีกขั้นนึงล่ะ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 14:43:35 »
7 ล้านไม่แพงหรอกครับถ้ามันทำมาจาก unobtainium น่ะ
ลองเสิร์ชหาดูได้ครับว่า unobtainium นี่มันมาจากไหน??  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 19:04:13 »
เคยได้ยินมาว่าโคมไฟหน้าข้างละแสน...!
911 ตัวเก่า ๆ หน่อย จำไม่ได้แล้ว คนบอกเป็นช่างทำอู่ในเครือกรุงเทพประกันภัย
เค้าบอกมานะครับ...นานมาแล้ว
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา