ผู้เขียน หัวข้อ: ชายชุดดำขี่ CBR150 สองคน ใส่หมวกใบใหญ่ เขาทำอาชีพอะไร  (อ่าน 10662 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanchai

• Jr. Member
  • **
พอดีว่าเห็นแบบนี้บ่อยมากเลยอยากทราบอ่ะครับว่าเขาทำอะไร

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
รับจ้างทวงหนี้ครับ 555 แถวบ้านผมมีเหมือนกัน แบบว่าใส่หมวกปิดคางหมดเลย แต่ก็เดาเอานะผมไม่เคยเปนหนี้ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SP

เขาเป็นคนขององค์กรชายชุดดำในโคนันครับ ล้อเล่นนะครับ  ;D ;D ;D

พวกทวงหนี้นอกระบบอ่ะครับ รุ่นน้องพ่อผมรู้จักกันทำอยู่ ได้ยินว่าลูกหนี้อยู่ไกลแค่ไหนก็ต้องไปครับ

อยู่โคราช อยู่บึงกาฬ ไปหมดอ่ะครับ ไปด้วย CBR นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ชายชุดดำ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ชายชุดดำ  ;D
นักรีวิวรถยนต์มืออาชีพ? ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เค้าเป็นตัวแทนเจ้าของเงิน

;D ;D ;D

ออฟไลน์ mewzabahl

ลองไปกู้เงินที่ไหนสักที่ อาจเจอเค้าก็เป็นได้

ออฟไลน์ YAmodels

ผมได้ยินประโยคนี้เป็นคนที่2ละ
คนแรกเป็นพ่อผมพูดเอาไว้
ทีแรกเข้าใจว่าพ่อเล่นมุข

ว่าแต่ทำไมต้องเป็นCBRด้วยล่ะ ::)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ว่าแต่ทำไมต้องเป็นCBRด้วยล่ะ ::)
CBR มันแรงครับใช้ขับหนีหรือไล่ตามได้สบายๆ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
แล้วถ้าลูกหนี้ขับ6ล้อหรือไม่ก็10ล้อ ขยี้พวกที่ขี่CBRล่ะในขณะที่ไล่ล่าเก็บหนี้อยู่ เหอะเอาเป็นว่าหนี้ที่มีจบกัน ;D

ออฟไลน์ Devil13

CBR มันแรงครับใช้ขับหนีหรือไล่ตามได้สบายๆ

ขอเสริม เพราะ CBR มันประหยัดน้ำมันครับ หาศูนย์ช่อมง่ายอะไหล่เยอะ
ที่ไหนมีศูนย์ซ่อมฮอนด้าที่นั่นซ่อม  CBR ได้
ทำความเร็วได้ มีคนซ้อนแรงก็ไม่ตกมาก จึงเป็นรถยอดนิยมแก้งค์เก็บดอกไปเรียบร้อยแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ Devil13

แล้วถ้าลูกหนี้ขับ6ล้อหรือไม่ก็10ล้อ ขยี้พวกที่ขี่CBRล่ะในขณะที่ไล่ล่าเก็บหนี้อยู่ เหอะเอาเป็นว่าหนี้ที่มีจบกัน ;D

เค้าเป็นแค่ลูกจ้างมาเก็บหนี้ครับ เจ้าหนี้จริงๆนั่งตากแอร์ดูละครอยู่ในคฤหาสน์   ;D

ออฟไลน์ sanchai

• **
มันเป็นอย่างนี้นี่เองงงงง ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
แถวนี้มีใครเรียกว่า หัวปิงปอง บ้างอ่ะ
เคยได้ยินมีคนเรียกแบบนี้

ออฟไลน์ nikraman

• **
แถว 3 จังหวัดภาคใต้ไม่เคยเจอเลย สงสัยกลัวมาขึ้นหน้า 1 นสพ.ที่นี่

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผู้ร้าย แว้น สก๊อย นี่เองสินะครับ
แถว 3 จังหวัดภาคใต้ไม่เคยเจอเลย สงสัยกลัวมาขึ้นหน้า 1 นสพ.ที่นี่
นั่นสิ น่าจะไปทวงแถวนั้นดู ยังจะเก่งอยู่ไหม

ออฟไลน์ 6162002

ลองไปกู้เงินที่ไหนสักที่ อาจเจอเค้าก็เป็นได้
ต้อง นอกระบบด้วยนะครับ จะได้เจอง่ายๆ อิอิ

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
รับจ้างเก็บดอกรายวัน ให้กับเจ้าหนี้นอกระบบครับ

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
อยากให้มาดูกลุ่มเก็บเงินกู้แถวในเมืองสารคามครับ

ขี่ฟีโน่สีเหลือง ซอกแซกอย่างเซียน  :o
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ Ruksadindan

แปลว่าตำรวจน่าจะรู้ แต่ไม่ทำอะไรเลย ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ____/หมี'

• **
  • ♯^w^♯
เก็บดอกเบี้ยรายวันครับ มีหลายสีนะครับทั้ง ดำ เขียว เหลือง แดง ส้ม ฟ้า เกือบทุกสีอ่ะครับแล้วแต่บริษัท แต่ที่ไม่ชอบมากๆคือ เค้าขี่รถเร็วมากไม่ว่าจะในเมืองหรือนอกเมืองถ้าไม่ห่วงตัวเองไม่เป็นไร แต่เพื่อนร่วมทางอย่างเราๆล่ะครับ ปาดซ้ายปาดขวาม ไม่ไหวจะเคลีย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมเคยเจอครับ พอดีกำลังซื้อลูกชิ้นอยู่ มีชายสองคนขี่CBR มาแล้วมาเคาะประตูหน้าบ้าน(น่าจะลูกหนี้) เคาะเท่าไรก็ไม่เปิด
พวกที่มาทวงจึงโทรไปหาลูกหนี้ว่าทำไมไม่ออกจากบ้านมาเปิดประตู คุยไปคุยมาพวกทวงหนี้ตะโกนใส่โทรศัพท์ว่า จะเอาลูกปืนไหม!!
แค่นั่นแหละผมรีบจ่ายค่าลูกชิ้นเดินหนีเลย เดี๋ยวโดนลูกหลง 8)