โพลล์

2คันนี้ในความต่างจุดนี้จะเลือกคันไหน

Colorado hi-rander ตาสองชั้น 2008
2 (25%)
bt 50 hi-racer 2009
6 (75%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 8

ผู้เขียน หัวข้อ: 2คันนี้ในความต่างจุดนี้จะเลือกคันไหน  (อ่าน 3653 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรศักดิ์ แก้วแสน

• Newbie
  • *
  • เรื่องมาก ถามเยอะ ตัดสินใจยาก
    • พรศักดิ์ แก้วแสน
คำถามแบบนี้ผมเคยถามไปคร่าวๆแล้วครับ แต่ความแตกต่างบางอย่างตรงที่ colorado มี ABS Airbag Crash test ผลดีกว่า bt50 แต่ บีที ช่วงล่างปลอดภัยกว่า เครื่องเดิมๆ เร่งดีกว่า มี ABS แต่ไม่มี Airbag crash test น่ากลัวมากๆ แล้วเจ้าโด้เอามาเปลี่ยนโช๊คอัพ 4ตัวแล้วจะหนึบเหมือนบีทีเดิมๆไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนช่วงล่างทั้งชุด ตัดสินใจยากมากครับ

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
Re: 2คันนี้ในความต่างจุดนี้จะเลือกคันไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 22:52:12 »
ถ้าเอาโคมาทำช่วงล่าง ผมว่าคงไม่จบแค่โช๊คครับ แต่ถ้าเอาบีทีมา อาจเสียเปรียบในระบบความปลอดภัยบางอย่าง

ขอถามแค่ว่า คุณขับรถเร็วแค่ไหนกันเชียว ลักษณะขับรถเป็นอย่างไร พอทราบคำตอบพวกนี้ก็รู้แล้วครับว่าจะเลือกคันไหน ;D

แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมเลือกที่ช่วงล่าง อย่าลืมว่าเมืองไทยถนนดี๊ ดี ขอให้ช่วงล่างดี เกาะถนน อย่างอื่นค่อยว่ากัน ;D

จะขับเร็วแค่ไหน ก็ปรับลักษณะการขับขี่ได้ แต่ช่วงล่างมันทำได้ก็จริง แต่ คชจ เท่าไหร่ละ ทำแล้วจบไหม คิดยาว ๆ ครับ 8)
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: 2คันนี้ในความต่างจุดนี้จะเลือกคันไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 23:44:23 »
โคโลราโด้ครับ เท่ห์แบบกระบะอเมริกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 04:19:27 »
เชฟวี่ครับ

ยิ่งนานยิ่งดูขลัง

ออฟไลน์ พรศักดิ์ แก้วแสน

• Newbie
  • *
  • เรื่องมาก ถามเยอะ ตัดสินใจยาก
    • พรศักดิ์ แก้วแสน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 08:55:31 »
ถ้าเอาโคมาทำช่วงล่าง ผมว่าคงไม่จบแค่โช๊คครับ แต่ถ้าเอาบีทีมา อาจเสียเปรียบในระบบความปลอดภัยบางอย่าง

ขอถามแค่ว่า คุณขับรถเร็วแค่ไหนกันเชียว ลักษณะขับรถเป็นอย่างไร พอทราบคำตอบพวกนี้ก็รู้แล้วครับว่าจะเลือกคันไหน ;D

แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมเลือกที่ช่วงล่าง อย่าลืมว่าเมืองไทยถนนดี๊ ดี ขอให้ช่วงล่างดี เกาะถนน อย่างอื่นค่อยว่ากัน ;D

จะขับเร็วแค่ไหน ก็ปรับลักษณะการขับขี่ได้ แต่ช่วงล่างมันทำได้ก็จริง แต่ คชจ เท่าไหร่ละ ทำแล้วจบไหม คิดยาว ๆ ครับ 8)

ขอบคุณมากๆครับ ผมขับคงไม่เกินความเร็วที่พวงมาลัยยังไม่ร่อนก็พอน่ะครับ(หวังว่าคงเข้าใจที่ผมพูดข้อนี้)

เพราะตอนที่ขับ TFR ของคุณพ่อ กลับบ้านนอกมันคุมยากเหลือเกิน เพราะพวงมาลัยมันฟรีเยอะเกินไป ที่ความเร็วแค่ 100 เองครับ ก็เลยซัดได้แค่นั้น

สุดท้ายต้องลองขับดูสินะครับบบบบ

ใครมีวิธีลองรถให้เห็นถึงความแตกต่างแบบปลอดภัยๆนะครับ แนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2012, 08:58:57 โดย พรศักดิ์ แก้วแสน »

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:39:16 »
  อย่างงั้นน่าจะเอาไปเช็คช่วงล่าง-กระปุกพวงมาลัย-ตั้งศูนย์ด้วยก็ดีนะครับ คงมีอะไรซักอย่าง

เพราะผมขับของคนรู้จักกันวิ่ง120นิ่งๆเลยครับไม่ต้องประคองพวงมาลัยเลย
  แต่หูอื้อ............เพราะเสียงเครื่องมันดังได้ใจจริงๆ...
;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:06:51 »
test drive คือคำตอบสุดท้ายครับ
H.

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:20:03 »
ผมเลือก chev ครับ หาของทำต่อได้อีกง่าย  ;D