ผู้เขียน หัวข้อ: ผม รู้สึก จิตตก เมื่อดู คลิปนี้จบ  (อ่าน 6798 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
ผม รู้สึก จิตตก เมื่อดู คลิปนี้จบ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 20:53:13 »

:'( :'( :'( มันทรมานภายในความรู้สึกมากๆเลย และ ของคนที่เป็นแม่จะขนาดไหน
ขับรถ กันดีๆนะครับ ระวังเรา ระวังเขา กันด้วย อะไรพอจะรอก็รอกัน อย่ารีบจนเกินไป

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: ผม รู้สึก จิตตก เมื่อดู คลิปนี้จบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:09:46 »
สะเทือนใจ อีกแล้ว  :'( :'(

ออฟไลน์ Action

Re: ผม รู้สึก จิตตก เมื่อดู คลิปนี้จบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:17:10 »
ผมช๊อคเลยครับ คือ หัวใจพ่อคนแม่คนสลายเพราะแบบนี้แหละ ผมเห็นแล้วกลัวมาก ๆ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:17:54 »
ช็อคมากๆครับ มันจะเบียดซ้ายไปไหนของมัน *-

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:19:59 »
พวกรถบรรทุกนี้มันประจำเลย

ยิ่งตอนขึ้นเขาสระบุรีไปโคราช โอ้วมี 4 เลนมันวิ่ง 4 เลนเลย  บ้างทีเราขับรถอยู่จะแซงมัน มันตัดหน้าเลย

พวกนี้ขับรถบัดซบจริงๆ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:28:06 »
สะเทือนใจมากๆครับ พ่อกับแม่คงร้องไห้แทบขาดใจเลยล่ะครับ

เสียแก้วตาดวงใจไปโดยไม่ได้สั่งลาเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:45:05 »
ช็อกเลยนะนั่น แต่ไม่แฟร์เลย แค่ประกันตัว
น่าจะยึดใบขับขี่ตลอดชีพ และปรับให้หนักๆเลย

(ไม่ก็ประหารชีวิตแบบไม่รอลงอาญา)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:00:57 »
รถบรรทุกพวกนี้ 90% จะขึงผ้าไว้ที่กระจกหน้าประมาณครึ่งบานครับ(จากกลาง-ล่างสุด) ไม่รู้เหมือนกันหา.......................อะไร >:( >:( เพราะฉะนั้น ถ้าอะไรก็ตามที่อยู่หน้ารถในระยะกระชั้นชิดคือชนอย่างเดียวครับ เคยโดน22ล้อชนท้ายเพราะมันติดม่านไว้ครึ่งบานแบบนี้เหมือนกัน

ปล.เห็นว่าคนขับรถได้รับการประกันตัวไปแล้วนี่ครับ ด้วยข้ออ้างที่บอกว่า"มองไม่เห็น" พี่ตำรวจเราจึงต้องปล่อยตัวไป หวังว่าออกไปจะไม่ไปทับใครอีกแล้วอางว่ามองไม่เห็นอีกนะ เอาเป็นว่าถ้ามองไม่เห็นก็ขอให้ข้างหน้าเป็นเหวละกันเนอะ คนธรรมดาไม่มีเส้นใหญ่โตจะได้ไม่เดือดร้อน :-X :-X :-X
Test ..

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:02:41 »
อุบัติเหตุครับ... แต่ชนแล้วชิ่งแบบนี้ไม่น่าประกันตัวได้เลยนะ เจตนาหนีชัดๆ น่าเพิ่มโทษ 2 เท่าด้วย

เอาเถอะอย่างน้อยน้องเขาก็ไม่ทรมาน กร้อบเดียวไปเลย
H.

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:22:02 »
เลวมาก :-\   ไม่รู้จะแช่งยังไงแล้ว พอๆกับแท็กซี่เลย ยาจก :-X

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:55:41 »
แม่มไม่ัรับผิดชอบอะไรเลย
ดูแล้วหดหู่ใจครับ

รู้สึกต้องระวังตัวเองเพิ่มขึ้นครับ
พวกขับรถใหญ่สันดานแบบนี้มีอีกมากครับ
ขับบนถนนรถเยอะๆนี่แหล่ะ
ประมาทและคะนองมากๆ ไม่ชะลอและขับจี้ด้วย
ถ้าเกิดเหตุมามันก็ไม่รับผิดชอบอะไรทั้งนั้นครับ
แค่เปลี่ยนที่ทำงาน ไปขับ(เลวๆ)ที่อื่นแทน

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 00:46:20 »
ผมเชื่อว่าประกันตัวแล้วหนีแน่ๆ  หลักฐานชัดขนาดนี้คงไม่สู้

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 01:32:27 »
ผมก็เป็นอีกคนที่ปั่นจักรยานบนถนนหลักในวิถีชีวิต ปั่น 4 วัน/1อาทิตย์ ไปกลับเฉลี่ยวันล่ะ 25 กิโลเมตร

โดยทั่วไปแล้วจักรยานความเร็วค่อนข้างจำกัด ปั่น 20-30 กิโล/ชั่วโมง ตลอดนี่ก็เหนื่อยแล้ว

ผมจะบอกว่าจักรยานเคลื่อนที่ช้ากว่ารถยนต์ ยิ่งเป็นรถบบรทุกแบบนี้ รถสูง น่าจะเห็นจากไกลๆแล้ว

100-150 เมตร น่าจะเห็นแล้วว่า มีจักรยานอยู่ ถ้าคนขับอ้างว่า " มองไม่เห็น " แบบนี้ ถือว่าแย่มาก

p.s. จากประสบการณ์ ปั่นจักรยานบนถนน คนส่วนใหญ่ ไม่หลบให้จักรยาน ชอบคิดว่า เฉียดๆ นิดเดียว คงไม่โดน

เพราะถ้าหลบ อาจจะต้องกินเลน ยิ่งถ้าถนนแคบ อาจจะต้องกินเลนเยอะเข้าไปอีกเวลาแซง

เลยคิดว่า ไปมันแบบเฉียดๆ นี่เหละ ไม่ต้องหลบ เพราะไปได้ไวกว่า ไม่ต้องชะลอ รอแซง

ผมคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้

p.ss. เจอจักรยาน ต้องขับใจเย็นๆ ค่อยๆแซง ชะลอหน่อย เสียเวลาไม่ถึง 30 วินาทีในการแซงหรอกครับ  :)
" My strength is you. "

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:44:56 »
ผมก็เป็นอีกคนที่ปั่นจักรยานบนถนนหลักในวิถีชีวิต ปั่น 4 วัน/1อาทิตย์ ไปกลับเฉลี่ยวันล่ะ 25 กิโลเมตร

p.ss. เจอจักรยาน ต้องขับใจเย็นๆ ค่อยๆแซง ชะลอหน่อย เสียเวลาไม่ถึง 30 วินาทีในการแซงหรอกครับ  :)

ใช้เยอะทีเดียวเลยครับ 

ผมก็ใช้แต่ไม่ทุกวัน เฉลี่ยใช้ไปทำงาน 2วัน/สัปดาห์
ผมก็คิดเหมือนท่านนี่แหละ ว่าพวกรถไม่ค่อยยอมหลบ จักรยานเลย

แต่ผมมันจะเลือกเส้นทางที่รถติด ขยับไม่ค่อยได้แล้วผมจะปั่นเส้นนั้น เพราะผมปลอดภัยกว่า 

ทุกวันนี้ปั่นผ่าน สะพานควายเข้า สุทธิสาร   หึหึ รถอย่างติด จักรยานไปได้เร็วกว่าเ้ยอะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:45:11 »
ดูแล้ว สลด อะ น้ำตามันไหลออกมา โดย auto เลย..คือผมก็มีลูก แล้วเข้าใจความรู้สึก เลยล่ะ คนเป็นแม่คนนั้น ใจคงแทบขาดเลย...
..เสียใจด้วยครับ :'(

ออฟไลน์ tawatcup2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:59:44 »
เศร้า สงสัยจะมองคนขับจักรยานเป็นมด น่าจะเมายาหรือเปล่า

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 11:07:59 »
รถบรรทุกคันนั้นโดนรถตู้ที่ขับตามมีทีหลังไล่ไปปาดแล้วจับตัวคนขับได้แล้ว 

คลิปแบบนี้เห็นบ่อยของประเทศจีน   ของไทยจะเจอนานๆที   ใน youtube มีมาใหม่เกือบทุกวันครับ

พิมพ์ Car Crash Compilation  ดู

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:38:27 »
ติดตา หลอนมาก
สะเทือนใจที่สุด

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:46:15 »
หลังจากอ่าน comment ของหลายๆท่าน ผมถึงกลับไม่กล้าดูเลย  :'(

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 13:05:31 »
ขอให้น้องไปสู่สุขติ... ขอแสดงความเสียใจกับแม่ครับ

ขอให้คนร้าย ถ้ามองไม่เห็น ก็อย่าเป็นข้ออ้าง และสำนึกผิดจริงๆ

แต่ถ้าเป็นแค่ข้ออ้าง และยังไม่สำนึกผิด ก็ขอให้กรรมตามสนองครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 10:33:38 »
ไม่ใช่แค่สลดอ่ะ สยองด้วย  :'( เสียใจแทนคุณแม่คนนั้นจริงๆ