ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าประันรถที่สามชายแดนใต้แพงไม๊ครับ  (อ่าน 2481 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ในพื้นที่เสี่ยงภัย ประกันภัยจะคิดค่าความเสี่ยงเพิ่มรึเปล่าครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Everlast

• Newbie
  • *
Re: ค่าประันรถที่สามชายแดนใต้แพงไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:59:17 »
ไม่ครอบคลุมภัยจากการก่อการร้ายไม่ใช่เหรอครับ บ้านผมเองแหละ

แต่เพิ่งดาวน์รถมา เค้าบอก 3จว.บังคับทำประกันค่างวด เลยยอมเค้าหน่อย

ออฟไลน์ NS

Re: ค่าประันรถที่สามชายแดนใต้แพงไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:16:29 »
ไม่ครอบคลุมภัยจากการก่อการร้ายไม่ใช่เหรอครับ บ้านผมเองแหละ

แต่เพิ่งดาวน์รถมา เค้าบอก 3จว.บังคับทำประกันค่างวด เลยยอมเค้าหน่อย

ประกันค่างวดคืออะไรครับ แล้วมีเงื่อนไขพิเศษอะไรรึเปล่า

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:47:58 »
ต้องประกันชีวิตผู้กู้ครับ เป็นไฟท์บังคับที่ชาว 3 จว.ถูกจ่ายมากกว่าคนที่อยู่นอกนี้ แต่ก็เป็นการประกันชีวิตเพิ่มเติม เป็นการดีทั้ง 2 ฝ่าย คนอยู่ใน 3 จว.นี้มีความเสี่ยงสูง โดยเฉพาะชายจะเสียค่าประกันชีวิตแพงกว่าหญิงเท่านึงคับ แต่ผมก็แอบไปซื้อรถที่ กทม. ให้ สินเชื่อเขาลอบบี้ไม่ประกันก็ได้ มันอยู่ทีั่เครดิตของเราด้วย แต่ที่ซื้อหาดใหญ่ล่าสุด ถูกบังคับให้ทำประกัน

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:01:19 »
ค่าประกันรถปรกติครับไม่แพง แต่ดอกเบี้ยไฟแนนจะแพงกว่า 0.20 ครับ

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:17:05 »
ขอบคุณครับ