ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เฮ้ย B-SUV ของฝั่งยุโรปนี่ เอาโครงครึ่งคันหน้าของ Subcompact มาดัดแปลงเลยนินา  (อ่าน 4968 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เมื่อกี้ผมนั่งทำข่าวเจ้า Renault Captur : B SUV ไปหยก ๆ ก็พบว่า

โครงตัวถังครึ่งคันหน้าไม่ได้ต่างจาก Clio โฉมใหม่เลย

และเมื่อเราสังเกต Ford Ecosport กับ Chevrolet Trax

แบบลึก ๆ ก็ปรากฏว่า

มันใช้โครงครึ่งคันหน้าร่วมกับ Fiesta และ Sonic ตามลำดับ

Chevy Trax อาจจะดีหน่อยตรงที่เปลี่ยนกรอบประตูนอกใหม่
แต่เมื่อดูโครงสร้างจากข้างในก็รู้เลยว่านี่มัน Sonic SUV ชัด ๆ

งานนี้เหมือน Nissan Juke พี่แกจะจัดเต็มคือ
ไม่มีการใช้โครงครึ่งคันหน้าร่วมกับคันไหนเลยแฮะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แล้วผมขอให้จับตา

Honda Urban SUV Concept

ก็ไม่แน่นะว่า มันอาจจะเป็นครึ่งคันหน้าของ

All New Honda City ก็เป็นได้!!!!

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เบื้องต้นตอนนี้ ลุ้นให้เข้าไทยก่อน ซัก 2-3 รุ่น

ในส่วน B-sUv ผมคงรอ  Ford กับ Chevrolet

ค่ายที่เหลือไม่หวังอะไรแล้ว
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Action

ภาวนาว่า... นิสสันจะเอาจริง ไม่เอาพี่น้องมาดัดแปลง และที่สำคัญ ราคาอย่าแรง ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
นิสสัน จงเอา1.6 Turbo มาเถิด ถ้าไม่เอามาหน้าตาอย่างเดียวมันไม่เด่นพอนะจ๊ะ เดี๋ยวค่ายอื่นก็ตามมาติดๆ ฟอร์ดมีEcoboostอีก

หน้าก็ประหลาดหน่อยต้องชูจุดขายความแรง เอาแค่ขับสองพอ มีสองรุ่น ใส่ESPมาในรุ่นเทอร์โบ รุ่นไม่เทอร์โบไม่ต้องใส่ESP

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
เจ้าไหนจะนำเข้ามาขายก่อนเอ่ยยยย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาเร็วๆเลยครับ เจ้าไหนก็ได้

อยากสัมผัสตัวเป็นๆทุกยี่ห้อแหละ

ออฟไลน์ infoman

• Full Member
แล้วผมขอให้จับตา

Honda Urban SUV Concept

ก็ไม่แน่นะว่า มันอาจจะเป็นครึ่งคันหน้าของ

All New Honda City ก็เป็นได้!!!!

เห็นด้วยครับ แต่น่าจะพัฒนามาจาก Jazz จากที่ได้ยินมา ผมติดตามเกี่ยวกับ B-SUV มาตลอดทุกค่าย
เพราะคิดว่ารถคันต่อไปต้องเป็น B-SUV ออกมาครบทุกค่ายก็คงได้เวลาเปลี่ยนรถพอดี เลยสนใจ
ทุกยี่ห้อ อยากให้เข้ามาขายกันเร็วๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 19:33:14 โดย infoman »

ออฟไลน์ genesis2012

• Newbie
  • *
ประมาณนี้ป่ะคับ  ???