ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าของรถกระบะโรงงานที่หักหลบรถปาดหน้าจนพลิกคว่ำ  (อ่าน 5147 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
จากกระทู้นี้ครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26399.0.html

ตอนแรกที่ลากเข้าไปที่อู่ทำสีแล้วเขาประเมินราคาค่าซ่อมทั้งหมด ประมาณ2แสนกว่าบาท และยังไม่รู้ว่าเครื่องยนต์โดนอะไรบ้าง (เพราะวันที่ผมไปถ่ายรูปมาก็ยังไม่เห็นใต้ท้องรถ) ซึ่งทุนประกันอยู่ที่ 170000 บาท ซึ่งหากจะซ่อม ประกันจะออกค่าซ่อมให้60% ? แล้วทางผมจะต้องรับผิดชอบค่าซ่อมในส่วนที่เหลือ ?? (ผมงงแฮะ)

เลยสรุปได้ความว่า จะขายซากครับ(ได้ประมาณ170000) แล้วไปดาวน์รถคันใหม่แทนครับ

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
ถือว่าฟาดเคราะห์ ครับ

คนไม่เป็นอะไรมากก็ดีละครับ  ;)
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

promt

ค่าซ่อมเหมือนกรณี FD ตีลังกา ในกระทู้รีวิวผมเลย

ค่าซ่อม มันแพง(หรือเกือบแพง)กว่าซื้อคันใหม่เลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
อย่าลืมเรื่องกล้องหน้ารถนะครับ เห็นบางคันพัฒนาขึ้นมีกล้องหลังรถด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

keanetona

อย่าลืมเรื่องกล้องหน้ารถนะครับ เห็นบางคันพัฒนาขึ้นมีกล้องหลังรถด้วย

คันใหม่ผมติดแน่ครับ :3

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26399.0.html

ตอนแรกที่ลากเข้าไปที่อู่ทำสีแล้วเขาประเมินราคาค่าซ่อมทั้งหมด ประมาณ2แสนกว่าบาท และยังไม่รู้ว่าเครื่องยนต์โดนอะไรบ้าง (เพราะวันที่ผมไปถ่ายรูปมาก็ยังไม่เห็นใต้ท้องรถ) ซึ่งทุนประกันอยู่ที่ 170000 บาท ซึ่งหากจะซ่อม ประกันจะออกค่าซ่อมให้60% ? แล้วทางผมจะต้องรับผิดชอบค่าซ่อมในส่วนที่เหลือ ?? (ผมงงแฮะ)

เลยสรุปได้ความว่า จะขายซากครับ(ได้ประมาณ170000) แล้วไปดาวน์รถคันใหม่แทนครับ

ขอถามครับ แล้วทำไมประกันไม่จ่ายเต็ม 100% ครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ kvlegendstar

ขอถามครับ แล้วทำไมประกันไม่จ่ายเต็ม 100% ครับ

เหมือนจะเป็นเทคนิค(โกง)เฉพาะของพวกเคลมเซอเวเยอร์และบริษัทประกันครับ ต่อไปไว้ก่อน จริงๆเคลมได้เท่าไรต้องเปิดกรมทัณฑ์ ถ้าในนั้นเขียนไว้เท่าไร เคลมได้เท่านั้น ถ้าลีลามาก ฟ้องกรมการประกันภัยเลยครับ

เพื่อนผมก็เพิ่งเจอมา ประกันบอกจะจ่ายแต่ 70% ทั้งที่จริงๆมันได้ประกันเต็มครับ เค้ากะให้เรายอมๆ เอาแค่ ที่เค้าบอก กะว่าไม่รู้เรื่อง เอาอะไรให้เซ็นๆ แล้วก็ไม่ต้องใช้เต็ม ทัง้ที่เราจ่ายเบี้ยครบตามสัญญา >:(

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
แสนเจ็ดจะมีคนซือ้เหรอครับ

มันราคาพอๆกับรถที่พร้อมใช้เลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

keanetona

ขายซากให้ประกันครับ ตีเป็น total lost ให้ประกันเขาไปเซิ้งต่อเอาเอง

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• Jr. Member
  • **
  • I wasn't me!!

ขายซากให้ประกันครับ ตีเป็น total lost ให้ประกันเขาไปเซิ้งต่อเอาเอง

ประกันมีเงื่อนไขอยู่นะครับ ถ้าประเมินแล้ว ความเสียหายไม่เกิน xx% (จำไม่ได้จริงๆ ขอโทษครับ) ไม่สามารถทำเครม Total lost ได้นะครับ
ประสบการณ์ตรงจากรถเพื่อนเลย สุดท้ายต้องผ่อนรถที่จอดในอู่ต่อไปอีก 8 เดือน ก็จะขายทิ้งไปดาวน์คันใหม่

keanetona

ประกันมีเงื่อนไขอยู่นะครับ ถ้าประเมินแล้ว ความเสียหายไม่เกิน xx% (จำไม่ได้จริงๆ ขอโทษครับ) ไม่สามารถทำเครม Total lost ได้นะครับ
ประสบการณ์ตรงจากรถเพื่อนเลย สุดท้ายต้องผ่อนรถที่จอดในอู่ต่อไปอีก 8 เดือน ก็จะขายทิ้งไปดาวน์คันใหม่

เดี๋ยวผมเช็คกับแผนกบัญชีอีกทีครับ แต่รถคันนี้สภาพเหมือน Two-Face ในเรื่องแบทแมนเป๊ะ ยับข้างดีข้าง