ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก HLM ใช้โทรศัพท์มือถือรุ่นอะไรกันบ้างครับ มาแชร์กัน  (อ่าน 31656 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ตอนนี้ถือ Samsung Galaxy Note II ครับ

เพิ่งเปลี่ยนใจจาก iPhone5 หลังจากถือได้เดือนนึงแล้วพบว่า เหอะๆ

ไอโฟน 5 เป็นไงเหรอบอกมั่งจิ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Sony Ericsson W205 ครับ สีชมพูหวานเชียวใช้มาได้ 3 ปีกว่าแล้วราคาตอนนั้น 2,900 ตอนนี้สนใจเจ้า Samsung Hero 590 เองแต่เครื่องเก่ายังไม่พังซักที พอดีไม่ค่อยให้ความสำคัญเรืองมือถือเท่าไหร่ใช้แค่โทรเข้าโทรออก SMS กับเล่นเกมส์เวลาเข้าห้องน้ำแค่นั้น ถ้าต้องการมากกว่านั้นก็น่าจะเป็น Samsung Galaxy Tap 7.0 หลากหลายดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Sony Xperia Arc S ครับ
ไม่ได้อะไรกะมันมาก ชอบเพราะมันสวยยยยยยยยยยยยยยยย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
3310 ในตำนานจ้า ไว้โทรสั่งของ  อีกเครื่องเป็นรู(เอ้ย ลู)เมีย 920  ;D

ออฟไลน์ Newhang

ผมใช้ note2  เปลี่ยนมาจาก s3  ดีขึ้นในทุกด้านเลย คิดไม่ผิดที่เปลี่ยน

ส่วนมือถือจอเล็กผมไม่ได้สนใจน่ะครับ ถ้ายังจอเล็กอยู่ เพราะตอนนี้note2 ผมเริ่มรู้สึกเฉยๆกับมันอีกแล้ว แต่คงสุดของขนาดจอแล้ว

ออฟไลน์ Headman

Samsung wave ครับ เครื่องนี้เป็นครู
เอาไว้ลอง Flash โปรปกรม ลองโน่นนี่นั่น มากมาย

เครื่องหลัก Imobile Q6 ครับ อายุแค่ 1 เดือนเอง  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตอนนี้ถือ Samsung Galaxy Note II ครับ

เพิ่งเปลี่ยนใจจาก iPhone5 หลังจากถือได้เดือนนึงแล้วพบว่า เหอะๆ

ไอโฟน 5 เป็นไงเหรอบอกมั่งจิ  ;D

มันเป็นมือถือที่ดีครับ แต่มันไม่มีอะไรว้าวๆสำหรับผมที่เพิ่งเปลี่ยนจาก iPhone 4

รู้สึกได้ว่าเร็วขึ้น,กล้องดีขึ้น,จอยาวขึ้น,น้ำหนักเบาลง

ที่จริงมันมีส่วนอื่นที่ดีกว่าครับ แต่ความรู้สึกผมมันจับได้แค่นี้

ตอนนี้ใช้ Note 2 สบายตัวแล้วครับ ใช้งานได้หลากหลายดีจริงๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Sony Xperia TX อายุเกือบ 1 เดือน
Sony Ericsson W508 อายุ 3 ปีเกือบครึ่ง

ซื้อจากที่ไหนเหรอครับ ราคาเท่าไหร่อ่า อยากได้มั่ง
หิ้วมาครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ FyGI

4S สร้างสรรค์ ครับ

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
Samsung Galaxy SIII  + hTC Legend

ตัวนึงเร็ว+ลื่นเว่อร์    อีกตัวเต่า+กระตุกมากกกกกก

ปล. ไม่มีตัวไหนใช้แบตเตอรี่ก้อนเดียวแล้วอยู่รอดเวลาการอยู่เวรเลย (08.00 - 00.00 น.) >:(
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
s3 เยอะมากนะเนี่ย ดีครับมาเป็นเพื่อนกัน มีไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยกันคร้าบ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Samsung Galaxy SIII  + hTC Legend

ตัวนึงเร็ว+ลื่นเว่อร์    อีกตัวเต่า+กระตุกมากกกกกก

ปล. ไม่มีตัวไหนใช้แบตเตอรี่ก้อนเดียวแล้วอยู่รอดเวลาการอยู่เวรเลย (08.00 - 00.00 น.) >:(

ชอบแบตอึดๆแนะนำโมโตโรล่าครับ อึด ทน บาง

ออฟไลน์ каваи

Acro S สีดำ ครับใช้มาได้ 3-4 เดือนกว่า พร้อมกับรอยเล็กๆที่ตกจากความสูงประมาณไหล่ลงพื้นอิฐทนใช้ได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Samsung Galaxy S3 กับ Samsung Star และก็ Blackberry Curve 8520 ครับผม

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
s3 เยอะมากนะเนี่ย ดีครับมาเป็นเพื่อนกัน มีไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยกันคร้าบ
+1 เสียงครับ มีไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยกัน อย่างของผม เคลมเมนบอร์ดไป เพราะอยู่มันดับไปเองแล้วเปิดไม่ได้ ใช้เวลา 14 วัน เหมือนได้เครื่องใหม่ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Newhang

ตรง ปล. ผมอยากให้มาลอง note2 ดูครับ  เดิมทีผมใช้ s3 มันหมดบ่ายสอง
แต่note2 ผมหมด5โมงเย็น   ถ้าใช้ไม่หนักแบบผม  ผมว่าน่าลุ้นครับ

อีกอย่าง note2 ชาจน์แบตไวมากครับ แนะนำให้ลองและเปลี่ยนครับ
ผมใช้s3 เปลี่ยนมาเป็น note2 เนี่ยสร้างความพึงพอใจได้มากเลยทีเดียวครับ สำหรับผมคุ้มค่าเปลี่ยนมาก ;D

แต่ถ้าไม่รีบ เห็นว่าแบตมือถือยุคหลังๆที่ยังไม่ออก อาจจะใหญ่ขึ้นด้วย อันนี้ก็น่าลุ้นว่าจะอึดขึ้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

มี samsung galaxy S2/S3 ส่วน note2 นั่นของน้าจับมาถ่ายรูปตระกูลgalaxy

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
hTC sensation XL ครับ

ซื้อเพราะสวย ฝาหลังเป็นโลหะ แต่เครื่องร้อนเร็วมาก =_=

ออฟไลน์ TTL

ของผมถ้านับเอา2ปีนี้นะครับ เล่นทั้งหุ่นกระป๋องและผลไม้
ถ้าหุ่นกระป๋อง
-Galaxy Mini ซื้อเพราะอยากลองโมรอม อยากทำนู่นทำนี่ ช่วงนี้ที่รอมออกบ่อยๆ ผมโมแถบทุกอาทิตย์ (หลังๆไม่ว่างก็เลยไม่ได้เล่น)  เหมือนเป็นครูเรื่องAndroidของผม
-Sony Xperia Ray  เครื่องนี้ตอนแรกกะซื้อมาใช้เอง ตอนนั้นราคามันลดอยู่ที่TG Fone ซื้อมาแต่เผอิญคุณพ่อมือถือพังพอดีเลยคุณพ่อใช้  (กล้องมันแจ่มมาก)
-HTC ONE V ซื้อเพราะกล้องกับจอ และแบ็ตครับ  ซื้อแล้วรู้สึกเสียดายเงินมาก เปลี่ยนเครื่องไป2ครั้ง (แสงลอดปุ่มกด เครื่องแฮงค์) ได้อีกเครื่องหนึ่งมาใช้ไปสักพักปุ่มพัง กล้องไม่โฟกัส แสงลอด งานเข้าเลย (พึ่งส่งเข้า0ไปเคลมเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเนี่ยแหละครับ)  เงินหมื่นได้มากับเครื่องนี้โคตรเฟล

ถ้าใช้อยู่ตอนนี้ก็ Iphone4 เพราะหมดตัวเลือกหละ ขอย้ายค่ายตั้งแต่ใช้รู้สึกอะไรก็ง่ายกว่าAndroidเยอะครับ ผมเชื่อว่าใครที่ได้ใช้Android หลายๆเครื่องสุดท้ายก็ต้องจบที่ไอเนี่ยแหละ แต่ใครที่เริ่มด้วยไอโฟน ส่วนมากก็อยากลองAndroid ซึ่งผมเจอเยอะเหมือนกันคนกลุ่มนี้ ไว้อีกสักพักกำลังอยากจะได้ i5 อยู่พอดี แต่ก็ลังเลรอ5S ไปก่อน.....สำหรับผมได้สัมผัสมาหมดรู้สึกเลย่าใครชอบโม เวลาเยอะ ทำอะไรคล่องตัวลงแอปไม่ต้องเสียเงินง่ายก็Android ใครชอบความเรียบง่ายสบายๆ ใช่ชิลๆ ไม่ค่อยค้างหรือแฮงค์ก็จัดตราผลไม้เลยครับ

-ความจริงเคยเล่นGalaxy Player อีกตัวแบ็ตอึดมาก เอามาใช้เป็นGPS ถือว่าดีระดับนึงเลยครับ จอก็ใหญ่แต่ซัมซุงดันลอยลำซะงั้น แอบเสียดายอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
ท่อนซุง เอ้ย!!! ซัมซุง กาเเลคซี่ S2 ค้าบ ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตารอ Note 3 ปีหน้า  ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

Note 2ตอนแรกผมจะเอาแล้วแต่มันใหญ่มากอีกอย่าง ผมซื้อมาดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต แชท ไม่ได้มาเขียนอะไร หรือดัดแปลงอะไรมาก ก็เลยเอา S3ถ้ามองในเรื่องสเปคใกล้เคียง note 2 เลยครับ แต่เรื่องออปชั่นก็ห่างกันครึ่งนึงเลยทีเดียว แต่ที่ห่างเยอะเพราะ note มีโปรแกรมเขียนหรืออะไรเยอะ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เดี๋ยวนะครับ
S3 กับ Note2 มันต่างอะไรกันบ้างครับ
เห็นราคาต่างกันไม่มาก นึกว่าจะได้แค่จอใหญ่กว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

เดี๋ยวนะครับ
S3 กับ Note2 มันต่างอะไรกันบ้างครับ
เห็นราคาต่างกันไม่มาก นึกว่าจะได้แค่จอใหญ่กว่า
ฟังก์ชั่นครับพี่นนท์ พวกเกี่ยวกับการเขียน ram ในเครื่อง cpu เหมือนจะแรงกว่านิดนึง ฟังก์ชั่นต่างๆจาก note2 กำลังทะยอยลงมาใส่ใน s3 แล้วครับ
หน้าจอก็ไม่ได้เป็นแบบ s3 ลายพิกเซลก็จะเป็นอีกลายนึง จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 01:08:10 โดย Kittitouch 55 »

ออฟไลน์ blackball

• Jr. Member
  • **
ใช้ iPhone 4 อยู่ครับ ^^

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
SS Mini  ครับ  ใกล้จะลาโลกแล้ว ใช้มาแค่1เดียวเอง  เครื่องก่อน NoKIA 3310   ตอนนี้กะสอยมือสองถูกๆสักเครื่อง
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

keanetona

• บุคคลทั่วไป
htc one x กับ one x+ ครับ

ยื่นเรื่องขอโล่เกียรติคุณจากhtcมานานละ เขายังไม่ให้โล่ฯเสียที

ออฟไลน์ Funkymaster

• Jr. Member
  • **
Sony Xperia-P  กับ Nokia 8850 ครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อาม่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

htc one x กับ one x+ ครับ

ยื่นเรื่องขอโล่เกียรติคุณจากhtcมานานละ เขายังไม่ให้โล่ฯเสียที

ผมคิดเองเออเองนะ ว่าจะใช้ดรอยด์สักสองเครื่อง ก็ยังน่าสงสัยอยู่
แต่นี่มันหน้าตาเหมือนกันทั้งคู่เลยนะครับ -*-