ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก HLM ใช้โทรศัพท์มือถือรุ่นอะไรกันบ้างครับ มาแชร์กัน  (อ่าน 31662 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ใช้
HTC One S (ออกเงินเอง)

กับ Nokia Lumia 920

Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
BB curve เก่าๆ พร้อมพินสาวเต็มเครื่อง  ;D มั่วละๆ
แล้วก้มี ipad2 ใช้แทนไอโฟน

ช่วยเลือกทีครับ ระหว่าง iphone5 กะ sony xperia เอาไรดี จริงๆก้ชอบไอโฟน แต่ไม่ชอบการซิ้งข้อมูลที่ยุ่งยาก

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

LG Optimus 2X

เป็นยี่ห้อที่จะไม่แนะให้ใครซื้อใช้เด็ดขาด

ราคาเทียบรุ่นถูกกว่า ซัมซุงกาแล็คซี่ S2 ในสมัยนั้น CPU มี 2 แกน  แต่แรมน้อยฟัดๆๆ

ยังไม่ทันได้อะไร เครื่องอืดแล้ว ช้ามาก กว่าจะเปิดโปรแกรมซักอย่างได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ช่วยเลือกทีครับ ระหว่าง iphone5 กะ sony xperia เอาไรดี จริงๆก้ชอบไอโฟน แต่ไม่ชอบการซิ้งข้อมูลที่ยุ่งยาก

XPERIA XPERIA XPERIA!
ตัวเลขสเป็กต่ำกว่าชาวบ้าน แต่ราคาก็น้อยกว่า (นิดนึง) และสเถียรใช้ได้ ไม่งอแงครับ ศูนย์ก็ชื่อเสีย..น้อยกว่าซำซุง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
BB curve เก่าๆ พร้อมพินสาวเต็มเครื่อง  ;D มั่วละๆ
แล้วก้มี ipad2 ใช้แทนไอโฟน

ตอนนี้ถ้าซื้อ s3 ซึ่งเป็นล็อตใหม่ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรแล้วครับ
one x+ น่าสนใจนะครับ
xperia มันเริ่มเก่าแล้วอ่ะ รอดูตอน tx v มาดีกว่าครับ

แน่นอนว่าซัมซุงมีศูนย์บริการเยอะแยะ มักมีจะชื่อเสียเยอะเป็นธรรมดา แต่ผมใช้บริการที่สีลมอันนี้ผมว่าดีสุดละครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ปัจจุบันเครื่องที่ 4  BB curve 9300 ครับ ไม่อินเทรน ใช้เมลเยอะ ตอบสนองกับเรื่องทำงานได้ดี
แต่ข้อเสียคือ แฮงค์บ่อยครับ tract pad เจ๊งไว

เครื่องแรกเคยใช้ Ericsson T9 เครื่องพับ แบตอึดทนมาก แต่ต้องเปลี่ยนเพราะเอาลงไปแช่น้ำพร้อมกางเกง
แฟนเก่าจึงซื้อ Siemen C45 ทนทานน่ารักมาให้ใช้แทน
จากนั้นไปใช้ Nokia จอขาวดำของบริษัทฯอยู่นาน จำรุ่นไม่ได้แต่เป็นไฟฉายอย่างดี
เครื่องที่ 3 Nokia E63 เมนูโนเกียสมัยนี้เข้ายากมาก โดนลูกเขวี้ยงประจำจนกรอบแตกเลยต้องไปหา BB มาใช้ให้เหมาะกับงาน

เครื่องที่5 รออยู่ที่บ้าน SS note2 เมียซื้อให้เป็นของขวัญ (ซื้อตอนเรามาทำงานต่างประเทศ) รอกลับไปใช้
กะว่าจะวางให้ห่างลูก ไม่ให้หยิบได้ไม่งั้น เละแน่

ปกติอยากใช้เครื่องละ 3 ปี ให้ค่าเสื่อมมันเฉลี่ยไปแต่ละเดือนน้อย ๆ คุ้มค่าที่สุด แต่วัสดุเดี๋ยวนี้ไม่ทน ทำให้ต้องเปลี่ยนบ่อย

หลายคนอาจจะมองว่า ทำไมคิดเยอะขนาดนั้น รุ่นใหม่ ๆ ราคาก็ไม่แพง ใช้ดีอีกต่างหาก แต่ผมก็ถามกลับไปว่า ผมใช้อย่างมาก
โทรออก รับสาย ข้อความ อีเมล FB WhatsApp Line แค่นี้ ไม่ต้องการอะไรดีเด่น เงินซื้อมือถือใหม่อาจไม่เยอะแค่ 20,000
แต่มันซื้อนมลูกได้ทั้งปี เป็นค่าเทอมเค้าได้ทั้งปี คนเริ่มจาก0 อย่างผม ก็ต้องคิดเยอะเป็นธรรมดา

แต่ที่เมียซื้อให้บอกว่าจะเล่น face time เลยซื้อ note2 2 เครื่องไว้คุยกันเวลาอยู่ต่างที่ เช่น ตจว. ต่างประเทศ ดูดีมาก ๆ
จริง ๆ แล้วจะได้เช็คว่าผมอยู่หน้างานจริงหรือเปล่า
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
Samsung Galaxy SIII  + hTC Legend

ตัวนึงเร็ว+ลื่นเว่อร์    อีกตัวเต่า+กระตุกมากกกกกก

ปล. ไม่มีตัวไหนใช้แบตเตอรี่ก้อนเดียวแล้วอยู่รอดเวลาการอยู่เวรเลย (08.00 - 00.00 น.) >:(

Update ครับ

วันนี้เพิ่งไปสอย Note II มา

สาเหตุเนื่องจาก คุณแฟนใช้ Nokia E63 + Galaxt tab 7+ อยู่ แล้วรู้สึกพกพาไม่สะดวก แถมเวลาจะ Refer เคส เดี๋ยวนี้ต้องผ่านทาง Line

จึงอยากได้ Galaxy SIII แถมระบุจะเอาสีน้ำเงิน (ซึ่งมันซ้ำกับผมตรงๆเกินไป จะซื้อเหมือนกัน 2 เครื่องก็กระไรอยู่)

จึงไปลงเอยที่ Note II สีเทา ซึ่งคุณแฟนก็ย้ำว่า ไม่ถือ มันใหญ่ไป จะเอามาบังแดดหรอ?

สุดท้าย ผมเลยได้ใช้ Note II ส่วนคุณแฟนรับ SIII ไปใช้แทน

Happy ทั้งคู่ค้าบบบบบบบบ
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ MoLee

Sony Ericsson xperia arc s ครับผมซื้อเพราะสวย ราคาตอนตกรุ่น แค่นั้น ตอนนี้ก็Happyมากๆ แต่ทำตกหลายรอบจนเริ่มถามตัวเองล่ะว่าทำไมไม่ซื้อ xperia go ฟร่ะ?

ออฟไลน์ Sammy_

Re: สมาชิก HLM ใช้โทรศัพท์มือถือรุ่นอะไรกันบ&
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 22:05:59 »
บัจจุบันหลักๆก็ S3 ครับ แล้วก็สลับใช้ไปๆมาๆ ใน 4 เครื่องนี้
แต่จะบอกว่าผม Love กล้อง N8 ที่สุดมันแทนกล้องถ่ายรูปได้

ส่วนนี้คือของสะสมของผมครับ สมัยเด็กๆ เพื่อนเป็นคนจุดประกายผม ด้วยคำพูดนี้ "ถ้าเขาโตมานะ เขาจะสะสมมือถือ" 5555

ออฟไลน์ Automotive Innovations

บร๊ะเยอะมากครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Xperia เยอะใช่เล่นนะเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sammy_

ผมเชื่อว่าแต่ละรุ่นคงผ่านมือหลายๆท่านมาบ้างนะครับ

ผมเชื่อว่าแต่ละรุ่นคงผ่านมือหลายๆท่านมาบ้างนะครับ
ถ้าในนี้ s3 เครื่องเดียวครับ ;D

ออฟไลน์ John Cena

Xperia U สีขาว

เป็นคนชอบเครื่องเล็กๆ พกพาสะดวก แค่โทรเข้าโทรออก

แต่ถ้าใครชอบเล่นพวก FB ก็ถือว่าจอเล็กไปหน่อยเหมือนกัน

ออฟไลน์ Pluem_411

เพิ่มเติมครับแม่ซื้อ iPhone 5 ให้แล้วเมื่อวานนี้
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Ishida

Sony Ericsson XPERIA pro (ตอนนั้นยังเป็น Sony Ericsson อยู่ครับ)

ลักษณะคือเป็นคีย์บอร์ด QWERTY แบบ Hardware โดยสามารถ slide ออกมาได้ด้านข้างของเครื่องคล้าย ๆ กับ Motorola Milestone ครับ

ที่ซื้อก็เพราะมีคีย์บอร์ดแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 12:51:45 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Tan Int

ตอนนี้ใช้ Nokia C2-06 ครับ
แต่มีแผนเร่งด่วนสุดๆ จะเปลี่ยนเป็น Nokia Lumia620 ที่จะออกมกรานี้ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ปลายกุมภาได้แน่ครับ
*ผิดพลาดเเล้วครับ เลื่อนเป็นกลางปีแทน

รู้สึกว่าแต่ละคนจะโหดๆกันทั้งนั้น  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 15:18:59 โดย Tan Int »
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

เพิ่มเติมครับแม่ซื้อ iPhone 5 ให้แล้วเมื่อวานนี้
ยินดีด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
iPhone 5 32GB & BB 9780 ครับผม ;)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
iphone 5 สีขาว เครื่องหลัก
BB 9700 สีดำ เครื่องสำรองครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
HTC  7 Mozart -.-  

ตำนานถึก  ตกจากระดับไหล่  ฟาดซีเมนหน้าตึก มีรอยติ้ดเดียว   ใช้มาสองปีละ  จะถึกไปไหน T^T  อยากเปลี่ยนไปลอง Nokia 920 แล้วว

ส่วนเครื่องสำรอง  ช่วงนึง  ที่เอามาใช้ขำๆ ก็   รุ่นข้างล่าง สีนี้เลยครับ แบบนี้เป๊ะ ของพ่อผมครับ  สีเทา  กรอบแท้  ใส่เคสหนังสีดำ  อายุ  9 - 10 ปี ครับ  ;D  หยิบมารับสายที คนมองกันทั้งห้องติวเลย  555 ;D

สีนี้ สภาพนี้เลยครับ  ของแท้  ต้องปุ่มแข็ง กดแก๊กๆๆ  ใช่เลย ;D

โอ้ วัตถุที่แข็งแกร่งที่สุดในจักรวาล เล่นเอาดาบ Z หักทีเดียว

ของผมเป็น Sony Ericssion Xperia Mini Pro ครับ

แล้วก็มี Nokia 6600 เป็นเครื่องสำรอง แต่ภาครับไม่ดีแล้ว เจ้านี่ก็แข็งแกร่งระดับต้นๆ ของจักรวาลเหมือนกัน

ว่าแต่ในนี้ชาว Xperia เยอะเหมือนกันนะเนี่ย แล้วเท่าที่สังเกตุ ชาว Xperia ประมาณ 70-80% มักจะเป็นชาว J-Pop/JDM เสียด้วยสิ (แต่ผมมีเพื่อน Xperia S เป็นขา K-Pop เหมือนกัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2012, 15:13:08 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
Iphone4 อยู่ครับ
และพึ่งสูญเสีย Nokia N70 ไป 7 ปีที่อยู่กันมา ใช้ทนมากๆ อยู่กันมานาน รักเลย
ขอไว้อาลัยให้กับ N70 อันเป็นที่รักยิ่ง T_T

ออฟไลน์ ____/หมี'

• **
  • ♯^w^♯
Galaxy S 3 White ROM 4.1.2 (Jelly Been) Poland
BB Torch 9800 White ROM 6.66.486 Asia
iPhone 4S White 16GB iOS. 6.1
หลักๆคือต่อเน็ตเครื่องเดียวแต่แชร์ Wifiจาก เอส3 ให้ไอโฟนกับ บีบีครับ ส่วนบีบีต่อแค่  iSmart 149 ครับผม

Galaxy S 3 White ROM 4.1.2 (Jelly Been) Poland
BB Torch 9800 White ROM 6.66.486 Asia
iPhone 4S White 16GB iOS. 6.1
หลักๆคือต่อเน็ตเครื่องเดียวแต่แชร์ Wifiจาก เอส3 ให้ไอโฟนกับ บีบีครับ ส่วนบีบีต่อแค่  iSmart 149 ครับผม
อายุเท่าผมแต่ใช้สามเครื่องแม่เจ้า ผมใช้S3ครับ แล้วใช้รอมแบบอืมหืมใหม่ๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ kengmania

ใช้ htc desire s อยู่ครับ

มือ 1 แพง แต่ขายต่อราคาตก ดีไซน์ก็สวยดี ช่วงล่างแน่น ออกแข็ง เป็น unibody
อัตราเร่งพอตัวไม่แรงมาก (ถ้า wifi ก็ปรู๊ดปร๊าดใช้ได้)
ใช้งานทั่วไปดีมาก ให้ฟิลลิ่งแหล่มจนหลง ติดใจแบรนด์นี้ แต่ศูนย์น้อย พนักงานน้อย บริการดีแต่ไม่ทันใจ

ถ้าเปลี่ยนอีกก็ยืนยัน htc เหมือนเดิม และเป็น andriod เหมียนเดิม

ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ SiiN

blackberry curve 8520 สีดำครับ ^^

ออฟไลน์ zipboy

iPhone 5 ครับ ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: สมาชิก HLM ใช้โทรศัพท์มือถือรุ่นอะไรกันบ&
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 11:38:02 »
บัจจุบันหลักๆก็ S3 ครับ แล้วก็สลับใช้ไปๆมาๆ ใน 4 เครื่องนี้
แต่จะบอกว่าผม Love กล้อง N8 ที่สุดมันแทนกล้องถ่ายรูปได้

ส่วนนี้คือของสะสมของผมครับ สมัยเด็กๆ เพื่อนเป็นคนจุดประกายผม ด้วยคำพูดนี้ "ถ้าเขาโตมานะ เขาจะสะสมมือถือ" 5555

พระเจ้า!!
หลายเครื่องผมเคยใช้ตอนเด็กๆ
แต่เอาไปเทิร์นเครื่องใหม่บ้าง หายบ้าง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ F e r m a r c o

โนเกีย 6300 สบายใจ
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง