ผู้เขียน หัวข้อ: 😀  (อ่าน 4589 ครั้ง)

ออฟไลน์ BIGT

• Newbie
  • *
😀
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 20:39:53 »
ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2017, 21:03:06 โดย BIGT »

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
แม้ผมจะไม่ชอบโตโยต้าก็เถอะ แต่แบบนี้โตโยต้า อัลติสก็คงดีนะครับ ซื้อง่ายขายคล่อง อะไหล่เพียบ เซียงราคาถูก ไม่งั้นก็พวกไม่เกิน 1500 ไปเลยครับ ฮอนด้า ซิตี้ก็น่าสนใจนะครับ ส่วนยุโรป ผมไ่ม่กล้าแนะนำอะไรเลย ที่บ้านมี บีเอ็ม เบนซ์ อะไหล่แพงมากกก ส่วนวอลโว่ ผมว่าเพราะศูนย์ซ่อมกับอะไหล่แพง หายากมั้ง เลยราคาตกเยอะ

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
จะหารถยูสมาเป็นรถสำรองจะดีเหรอครับยิ่งถ้าจอดซะส่วนใหญ่ผมว่าไม่น่าจะโอนะครับ.....แถมยังเป็นยูสวอลโว่. ถ้าเป็นผมรถสำรองควรจะเป็นรถที่ถ้าต้องการใช้เมื่อไหร่ควรจะพร้อมใช้ได้ทันทีและไม่จุกจิกสะดวกใช้......ถ้าเป็นผมหารถญี่ปุ่นป้ายแดงอย่างแจ็ซหรือซิตี้ดีกว่าจอดนานแค่ไหนมาสตาร์ทก็น่าจะพร้อมใช้ได้ทันที. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับลองพิจารณาดู

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ลุงผมก็โจทย์แบบนี้เลยครับ สุดท้ายลงเอยกับ Volvo S40 ซื้อมาสามแสนกว่าๆ

ซ่อมนิดหน่อย โอเคเลยครับ ขับดี ที่สำคัญ ไว้ใจได้เรื่องความปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ bobsan

ผมว่า bmw e46 ตอบโจทย์แทบทุกข้อนะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

รถเก่า ใช้น้อย จอดเยอะ

ถ้าเลือกยี่ห้อที่มีเทคโนโลยี่ดีๆ แต่จุกจิกมากไป มันอาจจะไม่เวิร์คซะมากกว่านะครับ เพราะรถสำรองน่าจะต้องพร้อมตลอดเพื่อทดแทนคันหลัก

แต่ถ้าไม่แคร์ เอาที่ชอบ คือเ้น้นเรื่องสมรรถนะเป็นหลัก ผมเชียร์ E46 ด้วยคน แต่ปีอาจจะลึกไปหน่อย

ีอีกแบบเลยคือ ถ้าหาสิทธิ์ซื้อคันแรกได้ ไป Swift m/t เลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มี D-segment อยู่ 3คันแล้ว เป็นผมถอยสวิฟท์มาแต่งสวยๆขับเท่ห์ๆเลยนะเนี่ยไม่เกินงบแล้วยังได้ป้ายแดงด้วย ใช้งานกันได้อีกยาว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sansan

• Newbie
  • *
มี D-segment อยู่ 3คันแล้ว เป็นผมถอยสวิฟท์มาแต่งสวยๆขับเท่ห์ๆเลยนะเนี่ยไม่เกินงบแล้วยังได้ป้ายแดงด้วย ใช้งานกันได้อีกยาว
เห็นด้วยครับ เเต่ จขกท อยากได้เเบบดูดีมีฐานะ ผมเชียร์ camry ปี 05 น่าอยู่ในงบครับ

ออฟไลน์ H.

swift 1.2 เลยครับ
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมก็ว่าสวิฟท์แหละครับ มีระดับสามารถแข่งขันกับไมไนได้เลย คลิปเมืองนอกก็นำมาให้ดูแล้วว่าสูสี