ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครซื้อ Pagani Zonda มาโลดแล่นกันแล้วบ้างรึยังครับ?  (อ่าน 13455 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เพิ่งรู้ว่านิชคาร์เอา Huayra มาขายแล้วเมื่อต้นปี http://www.bangkoksupercar.com/news/pagani-huayra-launch-in-thailand-2012.html  ไม่รู้ว่ามีเศรษฐีคนไหนบ้างที่จับจองกันไปแล้ว วีดีโอในยูทูปเสียงท่อยังกับรถf1แน่ะ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ reyeshenry

Re: มีใครซื้อ Pagani Zonda มาโลดแล่นกันแล้วบ้างรึยังครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 12:31:57 »
ำหรับราคาขายรถ Pagani  ในประเทศไทยอยู่ที่ 75 ล้านบาท 

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
Re: มีใครซื้อ Pagani Zonda มาโลดแล่นกันแล้วบ้างรึยังครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 13:04:50 »
เสี่ยบอย  :D :o

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 13:21:37 »
เอามาโลดแล่นยังไม่ได้นะครับ เพราะรับรถเร็วสุด2556 ถ้ามีคนจองเลยตั้งแต่เปิดตัว ปีหน้าอาจจะได้เห็น

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 14:42:20 »
เพื่อนผมได้ถูกเชิญไปงานเปิดตัว เขาบอกมีคนสอยไปแล้ว 1 คัน ณ วันเปิดตัวเลยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 15:29:24 »
น่าจะเป็น ดร.บอยนะครับที่สอย Pagani Huayra ไป

ส่วน Pagani Zonda น่าจะยังไม่มีใครครอบครองครับ

ปล.มานคนละรุ่นกันเน้อ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 15:56:27 »
งบพอซื้อ Zonda แล้วล่ะครับ แต่ก็ยังขับ GT-R ต่อไป ใน Asphalt 6 ครับ จะได้ไม่ไปซิ่งให้ชาวถนนเสี่ยงเปล่าๆ ส่วนที่จอดรถมีไม่พอสำหรับ Asphalt 7 ครับตอนนี้

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 16:50:42 »
ผมก็ซื้อ Pagani Zonda R มาแล้วนะครับใน GT5 ฮ่าๆๆๆ ;)

เป็นรถซุปคาคันแรกเลยที่เก็บตังซื้อมันจนสำเร็จ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 19:58:37 »
น่าจะเป็น ดร.บอยนะครับที่สอย Pagani Huayra ไป

ส่วน Pagani Zonda น่าจะยังไม่มีใครครอบครองครับ

ปล.มานคนละรุ่นกันเน้อ ;D

ดร.เขาซื้อมาใช้ส่วนตัว หรือว่าแค่นำมาทำรีวิวลงหนังสืออ่ะครับ  ผมเห็นรถที่ดร.ใช้บ่อยๆก็คือ Aventador กับ RR ที่ดูน่าจะเป็นรถของดร.เอง  แต่คันอื่นๆเช่น SLS AMG, Ferrari, Maserati, Tesla ผมเห็นดร.ใช้อยู่ไม่กี่ครั้งก็หายไปแล้ว   :(

ปล.เห็นดร.ถ่ายตอนTest Drive เจ้าTesla แล้วอยากจะขับบ้างจริงๆ  ;D :D
Test ..

ออฟไลน์ 402m11.1sec

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 20:01:42 »
ออกไปสามคันแล้วจ้า จองกันตั้งแต่ตอนเปิดตัวที่โรงแรมสุโขไทย 75ล้านบาท ไม่ลดไม่ทอน สำหรับ ไวย์ร่า
ส่วน Zonda นั้นไม่เคยมาเมืองไทย มีแต่ของเศรษฐีสิงคโปร์เคยขับขึ้นมาเล่นแถวใต้ เป็นตัว C12S 7.3 ครับ ตอนนั้นLambo เศรษฐีหาดใหญ่
โดนสวนเข้าไป ตกใจกันไปตามตามกัน

คุณบอยไม่ได้จองไวย์ร่านะครับ คันสีแดงคันนั้นเป็นรถโชว์ครับ สำหรับ potential buyer ไว้ลองขับ
คันนั้นผมก็เคยไปฟังมันซัดมาที่อิตาลี เครื่องไม่เพราะแฮะ เหมือนเครื่องดูดฝุ่น 5555 แต่ตาฮาราชิโอบอกว่าเป็นเสียงของลมพายุ โอเค เอาก็เอา
แต่พอเทสไดร์ฟเวอร์แกสตาร์ทตัวทริคารอเร่ โชว์แก๊งลูกค้าชาวไทยที่ไปเยี่ยมที่โรงงานรวมถึงผม(คนเดียวในทริปที่ไม่มีปัญญาซื้อแหงๆ) นี่ผมขาอ่อนเลย
แกโม้ว่า Zonda R สตาร์ทในโชว์รูมไม่ได้นะครับ ต้องเข็นออกมาที่สนาม มิฉะนั้นกันขโมยดังทั้งหลัง5555

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 21:00:57 »
ผมว่าผมจำไม่ผิดนะครับ ผมเคยเจอมันวิ่งอยู่ผมถนนเมืองไทยนะครับ
บูรพาวิถีขาเข้า ก่อนถึงไบเทคบางนานิดเดียวเองครับ

Zonda แน่นอน วิ่งเร็วมากแบบไล่ไม่ทันเลย ช่วงเกือบเที่ยงคืน วันที่จำไม่ได้ ของเดือนตุลาที่ผ่านมา สีขาวดำ มาทางขวาเร็วมาก ผมวิ่งกลางอยู่ 140 แล้ว พยายามกดไล่เพื่อให้เห็นยังไม่ทันเลย ไม่รู้ด้วยว่าลงด่านไหนไป  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 21:28:57 »
ดร.บอย เค้าซื้อมาเก็บด้วยนี่ครับส่วนใหญ่ เห็นจอดเรียงกันตรึมเลย ซื้อเพื่อสะสมของแท้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 21:53:47 »
ผมว่าเสียงเครื่องมันดังมากเลยนะ แค่เสียงท่อซูบารุเดินเบาก็ทำกันขโมยร้องกันระงมแล้ว อยากรู้ว่าเสียงเครื่องยนต์รถพวกนี้เวลาเร่งสุดๆจะทำให้กระจกโชว์รูมแตกได้ไหมนะ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 23:50:10 »
ผมว่าเสียงเครื่องมันดังมากเลยนะ แค่เสียงท่อซูบารุเดินเบาก็ทำกันขโมยร้องกันระงมแล้ว อยากรู้ว่าเสียงเครื่องยนต์รถพวกนี้เวลาเร่งสุดๆจะทำให้กระจกโชว์รูมแตกได้ไหมนะ  :)
ที่แน่ๆ เสียงท่อรถพวกนี้ ฟังแล้วปรี๊ดมากครับ เหมือนมันอารมณ์เสียขึ้นมาทันที

ผมไม่เคยรู้สึกว่ารถพวกนี้ เสียงมันฟังแล้วหวานหูเลย ฟังทีไร อารมณ์เสียตลอด - -

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 22:14:47 »
ลุงยังไม่แก่ ลุงฟังแล้วหวานหูมากกกกก