ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แล้วครับ ป้ายวงกลม  (อ่าน 2896 ครั้ง)

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
ได้แล้วครับ ป้ายวงกลม
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 13:48:50 »
จากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26873.0.html วันนี้ได้รับป้ายวงกลมพร้อมสำเนาหน้าเล่มเพื่อไปยื่นขอคืนภาษี นับเวลาแล้ว รวม 117 วัน  ถึงได้หลังจากได้รับรถ  ก็ยังค้างป้ายอีกอย่างที่ยังไม่ได้ต้องรออีก ถ้าไม่มีการติดตาม ฟ้องร้อง ขู่ และอีกหลายวิธี ผมคงเข็ดไปนานสำหรับศูนย์ที่ว่านี้ เฮ้อ
ขอบคุณคุณจิมมี่ และเพื่อน ๆ ทุกคนในบอร์ดนี้

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
Re: ได้แล้วครับ ป้ายวงกลม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 18:25:45 »
ได้สำเนาเล่มก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ เอาไปยื่นเรื่องได้แล้ว ว่าแต่ป้ายวงกลมนี่คือป้ายสี่เหลียมของขนส่งใช่ไหมครับ?
ของผมซื้อ 31 พ.ค. จดทะเบียนให้ผม 9 พ.ย.   16 พ.ย. ได้เล่มจริง+ป้ายขาว  นานจนเบื่อเลยครับ  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
Re: ได้แล้วครับ ป้ายวงกลม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 21:20:14 »
ให้ลูกสา่วไปจัดการเรียบร้อยแล้วครับ ยิ่งเรายื่นในอินเตอร์เน็ตโดยกรอกข้อมูลไปก่อน เว้นไว้เฉพาะหมายเลขทะเบียน ก็จะยิ่งเร็วและสะดวกมากเลย