ผู้เขียน หัวข้อ: หลงเลย ไม่เคยขับรถรุ่นเก่าแล้วรู้สึกปิ้งแบบนี้มาก่อน  (อ่าน 6820 ครั้ง)

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
วันนี้มีโอกาสได้ขับ bmw m3 e46 ยืมชาวบ้านมา ขอเทียบกับevoน่ะคับ
ความรู้สึกแรกที่ค่อยๆเตะคันเร่งรู้สึกมันค่อยๆขึ้นตามเท้า เกียรนิ่มมากนึกว่ารถบ้านๆ
พอสิ้นสุดทางสี่เลนเป็นทางเขาข้ามจังหวัดแพร่-น่าน ก็เลยลองกดดูสนุกมาก  
กดเป้นมาแล้วมาเรื่อยๆ  คนล่ะความรู้สึกกับ evo ที่เวลาเร่งต้องรอนิดนึง พอมันมาก็มาหน้างาย
ไม่ต้องขับแบบเกร็งเท้าเหมือนevo  
แต่พวกระบบความคุมต่างๆไม่รู้มันทำงานยังไงน่ะคับ ทางโค้งหรือเวลาเลี้ยวทางแยกผมลองเร่งดูท้ายออกแต่ไม่ถึงกับสะปัดจนคุมไม่ได้ ผมนึกว่าระบบจะควบคุมไม่ให้ท้ายออกหรือว่ามันทำงานแล้วแต่เค้าเช็ตให้ท้ายออกก็ไม่รู้ เพื่อนให้มาไงก็ขับงั้นเลยปิดเปิดระบบไม่เป็น

ใครที่อยากได้รถแรงแต่ขับชิวได้ลองมองดูน่ะคับ(ไม่รู้ว่าจะโดนคุณจิมมี่ด่าว่าโฆษณารถมั้ยเนี้ย)
 แล้วท่านจะหมดปัญหาเรื่องอยากอยากได้รถแรงแต่คุณแฟนชอบบ่นหรือตบเวลานั่งรถ เวียนหัวมั่งหรือขับกะชากมั่งแบบผมโดนมาตลอด แต่ยังผมไม่มีตังเปลี่ยนรถต้องยอมถูกกดขี่ต่อไป

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
M3 E46 เป็น M ที่ผมชอบที่สุด สวยงาม ลงตัว ที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ Bluedoft

ปัญหาที่สำคัญคือ M3 ทุกรุ่นมันเติม Gasohol ไม่ได้หนิครับ ก็เลยไม่ค่อยมีใครขับกัน แต่แปลกที่ AMG พวกนั้นเติมได้ทุกรุ่นเลย

ออฟไลน์ S6

มือ 2 ราคายังแรงมากอยู่เลย
ขยายความจุของ EVO ดูสิครับ อาจจะ sameๆ

ออฟไลน์ holahola66

330i ดูจะเป็นทางออกที่ดีสินะ  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ HYDE--

330i ดูจะเป็นทางออกที่ดีสินะ  ;D

M3 ยังคันละหลายล้านยุเลย
แต่ 330i เหลือไม่ถึงล้านละ

ออฟไลน์ 402m11.1sec

• Full Member
ชอบจังครับกระทู้แบบนี้ ผมไม่เคยขับแฮะเคยลองแต่อีโว แต่เดาว่าท่าทางจะตอบสนองดีตามใจแบบNA
เครื่องนี้ยอมมันเลย สามลิตรกว่าปั่นม้ามาได้สามร้อยกว่าตัว แต่ปัณหาคือไอ้เกียร์ SMG2 เนี่ยร้อนง่าย
พังง่าย จุกจิก ซ่อมแพง ไม่มีอะไหล่ ถ้าแนะนำเอา M3 E36 3.0เครื่องตัวแรก เกียร์ปุก มาลงE30 ขับเล่น มันพิลึกครับ

จปก เป็นเจ้าของกันได้ที่ล้านปลายๆ รถแท้ประมาณสองไปสามครับ

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
แหล่มเสมอครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ holahola66

M3 ยังคันละหลายล้านยุเลย
แต่ 330i เหลือไม่ถึงล้านละ

นั่นสิครับ  8)
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ madboy

ราคามันช่าง แรงงง

แค่ E30 2 ประตู + เครื่อง M3 E46 ผมยังไม่มีปัญญาเลย  ;D

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ถ้า BMW ก็ M

ถ้าAudi ก็ S,RS

ถ้าBenz ก็ AMG

ครับ จะรุ่นเก่ารุ่นใหม่ล้วนมีสเน่ห์ของเค้าเองครับ BMW เป็นNA ฟิลลิ่งมันจะแบบนั้นหละครับแต่ส่วนตัวผมชอบforced induction ครับ

ออฟไลน์ 0%

e46 นี่เรียกว่าเก่าแล้วใช่ไหม

อ่านครั้งแรกนึกไปถึง e30 ตัวแรกซะอีก

ลองหา m3 e30 มาขับดูสิครับ ใครมีครอบครองไว้มีคุณค่ามากกว่า m ไหนๆแน่นอน

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
ชอบมากก  แต่ราคามือสองใกล้ๆกะ320dเลย