ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบบริการและService ของ Motor image Thailand[Subaru] ครับผม  (อ่าน 7267 ครั้ง)

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
พอดีไปไล่อ่านมาแล้วรู้สึกใจคอไม่ค่อยดีครับผมเกี่ยวกับด้านบริการของ MIT

อยากทราบครับว่าการบริการ Service และบริการหลังการขายของ MIT เป็นอย่างไรบ้างครับพอถึงเวลารับรถใช้รถ แล้วจะได้สบายใจ  ;D

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
Re: อยากทราบบริการและService ของ Motor image Thailand[Subaru] ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 15:32:07 »
ถ้าไปเช็คระยะ ก็บริการตามปรกตินะ ที่เสรีไทยนะ ทั้งศูนย์มีช่างอยู่ 3 คน
แต่ตอนนี้ มีเปิดศูนย์เพิ่ม ไม่รู้เป็นอย่างไร ไม่เคยใช้
โดยส่วนตัว ลุงก็ขับ Im กับ EVO อยู่ 2 คันนี้ ก็ไม่เคยเข้าศูนย์เลย เข้าแค่ตอนเช็ค 2-3 หมื่นโลแรกเท่านั้น
หนูอยู่แถวไหนล่ะ เดี๋ยวลุงแนะนำ อู่บริการ Subaru ดีๆให้
Subaru ผลิตในญี่ปุ่น ใช้ดีนะ ทนจริงทั้งเครื่องยนต์ และช่วงล่าง Legacy ลุง ก็เกือบ 20 ปีแล้ว ยังใช้อยู่เลย
Im ลุงเคยหงายท้อง ยังรอดมา อู่ทำสีเขาบอก เออโครงสร้างตัวถังมันแข็งแรงดีจริงๆ

แต่ ถ้าผลิตที่มาเลย์ ลุงไม่รู้ด้วยนะ เออ  ;D

ออฟไลน์ каваи

Re: อยากทราบบริการและService ของ Motor image Thailand[Subaru] ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 16:42:07 »
ขอบคุณมากครับ อยู่ที่พัทยาครับผม มีศูนย์ Subaru อยู่ใกล้ๆบ้าน แต่ผมก็กลัวเรื่องการประกอบอยู่นะ  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 17:43:33 »

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 18:09:04 »
ถ้าไปเช็คระยะ ก็บริการตามปรกตินะ ที่เสรีไทยนะ ทั้งศูนย์มีช่างอยู่ 3 คน
แต่ตอนนี้ มีเปิดศูนย์เพิ่ม ไม่รู้เป็นอย่างไร ไม่เคยใช้
โดยส่วนตัว ลุงก็ขับ Im กับ EVO อยู่ 2 คันนี้ ก็ไม่เคยเข้าศูนย์เลย เข้าแค่ตอนเช็ค 2-3 หมื่นโลแรกเท่านั้น
หนูอยู่แถวไหนล่ะ เดี๋ยวลุงแนะนำ อู่บริการ Subaru ดีๆให้
Subaru ผลิตในญี่ปุ่น ใช้ดีนะ ทนจริงทั้งเครื่องยนต์ และช่วงล่าง Legacy ลุง ก็เกือบ 20 ปีแล้ว ยังใช้อยู่เลย
Im ลุงเคยหงายท้อง ยังรอดมา อู่ทำสีเขาบอก เออโครงสร้างตัวถังมันแข็งแรงดีจริงๆ

แต่ ถ้าผลิตที่มาเลย์ ลุงไม่รู้ด้วยนะ เออ  ;D

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 22:10:46 »
ขอบคุณมากครับ อยู่ที่พัทยาครับผม มีศูนย์ Subaru อยู่ใกล้ๆบ้าน แต่ผมก็กลัวเรื่องการประกอบอยู่นะ  ;D

พัทยา มีทั้งศูนย์และร้านอะไหล่นอกศูนย์อยู่ หาอะไรไม่เจอถามคนใช้ Su แถวนั้นได้ อยู่กันเยอะ หน้าโหด แต่ใจดีทั้งนั้น  ;D
แถวแหลมแท่น กลุ่ม Su มันมารวมตัวกันทุกเสาร์แหละ  :P

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 19:58:27 »

ถ้าเป็น XV ผลิต JP แต่ประกอบ MY ผมว่ายังดีนะครับ เห็นใน SSS จะกล่าวกันว่า "ศูนย์มีไว้เบิกอะไหล่"  :D

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:12:27 »
เห็นเค้าว่าดีขึ้นแล้วนะครับ
(เค้าที่ว่าเนี่ยคือเซลพูดนะครับ)

แต่กับ ซูบารุ เนี่ย
ผมไม่กังวลเรื่องศูนย์นะครับ
เพราะอู่ใกล้บ้าน เพียบบบบบ  ;D

ส่วนเรื่องทำสี หรือ ตัวถัง MIT เขาจะส่งไปให้อู่สีข้างนอกทำอีกที
ซึ่งผลงานก็ออกมาประทับใจดีนะครับ  ;)
ผมเคยไปเปลี่ยนกระจกบานหน้า กับ ทำสีตัวถัง ก็โอเคดีครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 20:28:39 »
Authourise dealer เปิดอีกเพียบครับ ปีหน้า ปทุมธานี ปิ่นเกล้า วิภาวดี ถือว่า กลุ่มตันจงจาก SG ลุยหนักมาก  กะได้สิทธิ์ AEC sure ป้าบ
The love of automobile will be never cease