ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่จองได้แล้ว แต่ยังไม่ถึง ฤกษ์ Sale ให้ไปจ่ายเงินดาวน์ก่อนทำไงดีครับ  (อ่าน 7730 ครั้ง)

ออฟไลน์ touchme

• Newbie
  • *
ปัญหา คือ ตอนนี้ผมอยู่ ตปท กว่าจะกลับก้ หลัง ปีใหม่ ยังไม่มีเวลาไปดูรถเลยครับ แต่เซลให้โอนไม่เกิน วันที่ 3 เค้าบอกไม่งั้นต้องรอไปอีก 2 เดือน

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
หาคนไปแทนที่ไว้ใจได้  น่าจะ เป็นทางออก ที่ดีที่สุด

ถ่ายรูปรถ + ใบเสร็จ

น่าจะ เป็นทางออก ที่ดีที่สุด

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
หรือรอก็ได้ครับ กว่าจะกลับก็ปีหน้า

ออฟไลน์ settavut

• First
เคสแบบนี้โทรแจ้ง บ.แม่ จะได้ไหมเอ่ย

ไม่มีข้อมูลเหมือนกันเรื่องนี้ แต่สำหรับผม ถ้า Dealer Toyota มีปัญหา หรือตุกติกอะไร หรืองานไม่เรียบร้อย ผมโทรหา CC TMT , ปัญหานั้นจะถูกแก้โดยผม happy ตลอดเลย
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ touchme

• Newbie
  • *
อันนี้เหมือน มีคนรอรุ่นนี้อยู่เยอะอะครับ เค้าเลยกลัวว่าเราไม่เอา
รถเป้น รุ่น camry hv สีขาวอะคับ เห้นคนอื่นรอกันนานอยู่ แต่ sale เค้าวิ่งหาให้ รอมาเดือนครึ่งเองครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
หาคนไปแทนที่ไว้ใจได้  น่าจะ เป็นทางออก ที่ดีที่สุด

ตามนั้นเลยครับ รถมาแล้ว ถ้ายังไม่เอา มีคนรออยู่เยอะนะครับ

ออฟไลน์ LaTeX

ตามนั้นเลยครับ รถมาแล้ว ถ้ายังไม่เอา มีคนรออยู่เยอะนะครับ
ไปเร่งเซลล์ไว้รึเปล่าครับ เห็นหัวกระทู้นึกว่าเซลทำยอด รถยังไม่มาแต่ให้ไปจ่ายดาวน์
ใจเขาใจเรานะครับเราไม่เอาคนอื่นก็รอคิวอยู่ ลองเจรจาดูดีๆ อาจเพิ่มมัดจำ หรือให้คนไว้ใจได้ไปดาวน์ก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ burutrad

Toyota Camry เคสเดียวกันเลยกับผมอย่าบอกนะว่าโชว์รูมแถวฝั่งธน

ออฟไลน์ ottojud

ซื้อของ แต่ยังไม่ได้ของจะให้จ่ายเงินก่อนได้ไง ผมก็เคยเจอแบบนี้ครับ ไม่จ่ายครับจนกว่าจะรับรถ หากรถมีตำหนิหรือมีปัญหาจะทำไง เงินก็จ่ายแล้ว เซลล์บอกว่าไม่งั้นจะตัดยอดไม่ได้ อ้าว...ตัดยอดเดือนนี้ไม่ได้ก็ยกยอดไปเดือนหน้าซิครับ  ก็ไม่เหงเซลล์เถึยงอะไร

ออฟไลน์ wip

:o :oอยากให้ทุกท่านลองคิดกลับกันน่ะครับถ้าคุณๆเป็นเซลล์จะทำยังไง หากรถมาแล้วแต่ลูกค้ายังไม่เอารถและมีคนอื่นรออีกหลายคน

ออฟไลน์ IncarRus

ซื้อของ แต่ยังไม่ได้ของจะให้จ่ายเงินก่อนได้ไง ผมก็เคยเจอแบบนี้ครับ ไม่จ่ายครับจนกว่าจะรับรถ หากรถมีตำหนิหรือมีปัญหาจะทำไง เงินก็จ่ายแล้ว เซลล์บอกว่าไม่งั้นจะตัดยอดไม่ได้ อ้าว...ตัดยอดเดือนนี้ไม่ได้ก็ยกยอดไปเดือนหน้าซิครับ  ก็ไม่เหงเซลล์เถึยงอะไร

ซื้อของ,,, ของได้แล้วคับ, แต่ยังไปเอาไม่ได้เอง
....เรื่องแบบนี้,,, ผมก็เห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายนะ
....ยังไง,,, ก็ค่อยๆ คุยกัน ละกันนะคับ  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้ารอได้ก็รอคันถัดไปเถอะครับ รถมาแล้วยิ่งจอดนานก็ยิ่งเสียดอกเบี้ยเข้าไปทุกวันๆ ยังมีค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นอีก ถ้าเกิดเค้ารอคุณแล้วไม่มาเอาซักทีเป็นอย่างนี้ซัก 10 คนดอกงี้ท่วมที่จอดรถก็ไม่มี แล้วไหนรถคุณอาจโดนเป็นรถตัวอย่างคนเปิดเข้าเปิดออกนั่งกันสำราญใจเลยเชียว แต่ถ้าไม่กี่วันก็ลองคุยดูครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ cloud

เข้ามาอ่านนึกว่าจะมีแต่คนด่าเซลที่ไหนได้ มีคนเห็นใจเซลด้วยดีใจจริงๆ เพราะผมเคยเป็นเซลโตโยต้ามาก่อน
อยากจะบอกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องปกติครับ คิวมันยาวถ้าพี่ไม่เอา คันนี้เซลก็ต้องให้คนอื่นไปก่อนครับ เพราะเค้าซื้อรถจากบริษัมแม่
เค้าไม่ได้ซื้อเงินสดนะครับ เค้ามีภาระค่าใช้จ่าย โดนดอกเบี้ยด้วย จะให้เก็บไว้นานคงจะไม่ได้หรอกครับ

ทางแก้เหรอครับก็แค่จองเพิ่มครับให้เค้าไปแสนนึงก็พอครับ ไม่ติองจ่ายดาวทั้งหมดก็ได้
ส่วนเรื่องท่ากลัวรถเป็นรอยท่านก็ไม่เซนรับรถแล้วรอคันต่อไปครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เข้ามาอ่านนึกว่าจะมีแต่คนด่าเซลที่ไหนได้ มีคนเห็นใจเซลด้วยดีใจจริงๆ เพราะผมเคยเป็นเซลโตโยต้ามาก่อน
อยากจะบอกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องปกติครับ คิวมันยาวถ้าพี่ไม่เอา คันนี้เซลก็ต้องให้คนอื่นไปก่อนครับ เพราะเค้าซื้อรถจากบริษัมแม่
เค้าไม่ได้ซื้อเงินสดนะครับ เค้ามีภาระค่าใช้จ่าย โดนดอกเบี้ยด้วย จะให้เก็บไว้นานคงจะไม่ได้หรอกครับ

ทางแก้เหรอครับก็แค่จองเพิ่มครับให้เค้าไปแสนนึงก็พอครับ ไม่ติองจ่ายดาวทั้งหมดก็ได้
ส่วนเรื่องท่ากลัวรถเป็นรอยท่านก็ไม่เซนรับรถแล้วรอคันต่อไปครับ