ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง รถคันแรก ครับไปยื่นแล้วได้ใบแบบนี้มา ต้องทำยังงัยต่อ  (อ่าน 3407 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
สอบถามเรื่อง รถคันแรก ครับ ไปยื่นแล้วได้ใบแบบนี้มา ต้องทำยังงัยต่อ

เพราะในวงสีแดง ผมอ่านแล้วงง

ผมจอง 4 ธ.ค.54
ผมออกรถ ตั้งแต่ 28 ก.ค.55
และจดทะเบียนเสร็จ เรียบร้อย 11 ต.ค.55

ในวงสีแดงเขียนว่า ผู้ที่ ซื้อ หรือ จอง ตั้งแต่ 16 ก.ย. 54 และจดทะเบียน ภายใน 31 ธ.ค.55 ให้นำเอกสารหลักฐาน มายื่นเพิ่มเติม ภายใน 31 ธ.ค.55

Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
สำหรับเคสท่าน เคสเดียวกับผม ไม่ต้องทำอะไรครับ เรากรณีแรก

ไปลงทะเบียนบนเน็ตอีกที เพราะดู process การทำงานก็ได้ครับ

Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Wayfarer-R

นั่นสำหรับคนที่จองตั้งแต่กันยา ปี 54 จนถึงกรกฎา ปี 55 ครับ ช่วงใดก็ได้ ในช่วงเวลาดังกล่าว เอกสารทุกอย่างจะต้องครบภายใน 31 ธ.ค. 55 ครับ

สรุปเค้าแบ่งเป็น 2 กรณี

ป.ล. ดูภาพนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 07:49:20 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ 6162002

จขกท. จดทะเบียนไปตั้งแต่ ตุลาไม่ใช่เหรอครับ แปลว่าได้รับรถแล้วไม่ใช่เหรอครับ (คือผมหาที่บอกว่ายื่นเรื่อง พ.ย. 55 ไม่เจอน่ะครับ)

ถ้าจดทะเบียนเสร็จไปแล้ว ต้องรีบบึ่งไปยื่นหลักฐานให้เสร็จก่อน 31 ธ.ค. ครับ (เอาใบเสร็จ หรืออะไรก็ได้ ที่แสดงว่าเราดาวน์แล้ว ผ่อนงวดแรกแล้ว กับเล่มทะเบียนไปด้วย)ครับ

รีบๆเข้า เดี๋ยวจะไม่ทันครับ เหอๆ

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• Jr. Member
  • **
  • I wasn't me!!
วันนี้ พึ่งพาคุณแฟนที่เคารพ ไปยื่นเรื่องมา ได้ใบแบบเดียวกันนี่แหละครับมา (ส่งเมลล์มาแจ้งผลด้วย เนื่องจากยื่นแบบทาง Net ไปก่อนแล้ว)

ตามเอกสาร check list เรายื่นไปครบหมดแล้ว เข้าไปตรวจสอบสถานะ ใน Website ก็แจ้งว่ารับเอกสารเรียบร้อยแล้ว

เข้าใจว่า เราก็รอทางสรรพสามิต โอนเงินมาแหละครับ