ผู้เขียน หัวข้อ: E200 NGT ลดสุดๆเท่านี้พอไหม หรือยังไปต่อได้ครับ  (อ่าน 9707 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
E200 NGT ราคาเต็ม 3,399,000 บาท
ส่วนลด 1 แสน ผ่อน 0% 60 เดือน+แถมทั่วไปพวกฟิล์ม พรหม ผ้ายาง
และกระจังหน้าตัว E coupe ครับ พี่ๆว่า สุดๆหรือยังครับ ไปต่ออีกได้
ไหมครับ จะรีบจองครับ เพราะว่าโปร 0% จะหมดแล้วครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ไม่เคยใช้ Benz ครับ
ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ top

• Jr. Member
  • **
Re: E200 NGT ลดสุดๆเท่านี้พอไหม หรือยังไปต่อได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 21:01:10 »
ผมใช้ w211 ngt ขอบอกว่าประหยัดมากครับ ไปกลับ หัวหิน ค่าน้ำมัน 500 ถ้าแถวบ้านมีปั้ม ngv ยิ่งน่าใช้มากครับยิ่งได้ราคานี้ แล้วผ่อน 0 % ด้วย ผมว่า ok เลยครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
Re: E200 NGT ลดสุดๆเท่านี้พอไหม หรือยังไปต่อได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 21:11:34 »
ลองดูหัวข้อที่มีคนเคยถามดูได้ครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27093.0.html

หากเป็นไปได้ลองถามดูหลายๆศูนย์น่าจะได้ข้อเสนอดีๆนะครับ ไม่ต้องรีบ

ออฟไลน์ Psychopath

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 21:12:54 »
จองไปแล้วเหมือนกันครับ

ส่วนตัวผมเลือก ส่วนลด 300,000 + ปกภ 1 + ของแถมจิปาถะอื่นๆครับ

60 เดือน ดอกเบี้ย 2.5%

ไม่รู้ว่าต่างกันมากมั้ยครับ

แต่ผมเลือกศูนย์ที่ไปมาสะดวกหน่อยครับ

ผมอยู่จังหวัดค่อนข้างไกลทางภาคอีสานครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 21:15:21 »
เห็นมีเสี่ยๆ ที่ทำงานใช้ รถหมดประกันแล้ว วาล์วอะไรสักอย่างเสีย โดนไป เกือบแสนอ่ะครับ สำหรับการเอาเข้าซ่อมศุนย์ ที่ประหยัดค่าเชื้อเพลิงไปหายหมดเลยทีเดียว  :-[

คือไม่ได้ต้องการจะดีสเครดิตอะไรนะครับ เพราะข้อมูลไม่เยอะพอ แต่ต้องเตรียมใจกับค่าซ่อมตอนหมดประกันนิดนึงครับ

แต่ถ้ามีอู่นอกวางใจได้ ผมว่าก็โอเค ครับ หรือใช้ไม่ยาว 3-5 ปี ปล่อยต่อก็ไม่เสียหายครับ  ;)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 21:40:24 »
เห็นมีเสี่ยๆ ที่ทำงานใช้ รถหมดประกันแล้ว วาล์วอะไรสักอย่างเสีย โดนไป เกือบแสนอ่ะครับ สำหรับการเอาเข้าซ่อมศุนย์ ที่ประหยัดค่าเชื้อเพลิงไปหายหมดเลยทีเดียว  :-[

คือไม่ได้ต้องการจะดีสเครดิตอะไรนะครับ เพราะข้อมูลไม่เยอะพอ แต่ต้องเตรียมใจกับค่าซ่อมตอนหมดประกันนิดนึงครับ

แต่ถ้ามีอู่นอกวางใจได้ ผมว่าก็โอเค ครับ หรือใช้ไม่ยาว 3-5 ปี ปล่อยต่อก็ไม่เสียหายครับ  ;)

NGV ความร้อนจะสูงมากครับ อายุของวาล์ว บ่าวาล์วก็จะสั้นกว่าเครื่องยนต์ที่ใช้น้ำมันปกติครับ รถยนต์NGVที่ออกจากโรงงานจะมีการปรับปรุงการชุบเคลือบผิวมาดีกว่าทนความร้อนกว่าเครื่องยนต์ปกติแต่เเค่ยืดอายุ แต่สุดท้ายก็เอาไม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 22:25:27 »
ลดตั้ง3แสนเลยเหรอครับ ถ้ามีเงินซื้อสดนี่น่าสนใจมาก
แต่ไม่รู้ออฟชั่นอะไรโดนตัดไปบ้าง

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 23:04:56 »
ต่ออีกหน่อยผมว่าได้อยู่นะครับแต่ถ้ากลัวไม่ทันแล้วก็ไม่ได้รู้สึกที่ได้มามันน้อยไปก็โอเคครับ

ออฟไลน์ kwunau

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 23:25:29 »
เห็นมีเสี่ยๆ ที่ทำงานใช้ รถหมดประกันแล้ว วาล์วอะไรสักอย่างเสีย โดนไป เกือบแสนอ่ะครับ สำหรับการเอาเข้าซ่อมศุนย์ ที่ประหยัดค่าเชื้อเพลิงไปหายหมดเลยทีเดียว  :-[

แต่ถ้ามีอู่นอกวางใจได้ ผมว่าก็โอเค ครับ หรือใช้ไม่ยาว 3-5 ปี ปล่อยต่อก็ไม่เสียหายครับ  ;)

NGV ความร้อนจะสูงมากครับ อายุของวาล์ว บ่าวาล์วก็จะสั้นกว่าเครื่องยนต์ที่ใช้น้ำมันปกติครับ รถยนต์NGVที่ออกจากโรงงานจะมีการปรับปรุงการชุบเคลือบผิวมาดีกว่าทนความร้อนกว่าเครื่องยนต์ปกติแต่เเค่ยืดอายุ แต่สุดท้ายก็เอาไม่อยู่ครับ

ส่วนตัวใช้ S280 W140 ติดตั้งระบบNGVตั้งแต่ปี49 จนถึงปัจจุบัน ไม่เคยซ่อมอะไรเกี่ยวกะระบบเครื่องยนต์เลย ในใจยังคิดว่าเครื่องยนต์เบนซ์มันทนทานมากๆ เลยตัดสินใจซื้อ E200 NGT W212 เมื่อ 10 ธันวา 2011 ปัจจุบันก็ปีนิดๆ ยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่ถ้าหมดประกัน ลุ้นอีกทีครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 23:38:42 »
ครับผมลองต่อรองดูแล้วนั่งอยู่ศูนย์ชั่วโมงกว่า
เซลไม่ให้ไปกว่านี้แล้วจริงๆ ผมต้องการ 0% เป็นหลัก
ต้องดาวน์1.55 ล้าน ที่เหลือจะ 0% 60 เดือนครับ

แต่ที่ติดใจคือลดราคาให้อีกแค่ 1 แสน เองตรับ
และไม่มีแถม ป.1 ด้วย เลยอยากถามเพิ่มเติมน่ะครับ
เผื่อมีพี่ๆท่านใดได้ส่วนลดเยอะกว่านี้กับโปร 0% น่ะครับ

ใจนะถ้าได้ลด 3 แสน  + ป.1 + 0% 60 เดือนนะ จบเลย

ไม่รู้จะมีที่ไหนให้ได้มั่ง หรือว่าได้อีกสักหน่อยก็ยังดี
ไว้ปลอบใจตัว facelife ราวๆเดือน 6  (เซลบอก)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nirund99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 07:01:47 »
คุณน้องครับ ถ้าลองคำนวนดู ส่วนลด100000ดอกเบีย 0 กับ ส่วนลด 300000ดอกเบี้ย2.5%  อาจจะพอๆกันก็ได้นะครับ 2.5% ผ่อนประมาณ1.8-1.9ล เวลา 5 ปี ดอกเบี้ยปีละประมาณ47000 x5 ก็ประมาณสองแสนก่าๆ คงต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งไม่สามารถได้ทั้งสองน่ะครับ ยังไงก็ขอให้โชคดีได้ส่วนลดอย่างที่ต้องการครับ

ออฟไลน์ Padungpong

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 07:35:44 »

มันไม่ได้มีข้อบ่งชี้อะไรว่า ใช้รุ่น NGV นี้แล้ววาล์วจะพัง   ซึ่งหมายความว่ารุ่นธรรมดาก็อาจพังได้เช่นกัน   
ซึ่งเอาเงินที่ประหยัดจากค่า NGV มาช่วยซ่อมในส่วนที่วาล์วตัวนี้เสีย       กับรุ่นธรรมดาซึ่งเติมน้ำมันแพงกว่าแถมต้องซ่อมวาล์วตัวนี้อีก  อันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ
แต่ถ้าคุณพิสูจน์ได้ว่าวาล์วตัวนี้มันเสียเพราะว่าใช้ NGV     นั่นก็อีกเรื่องนึงครับ

ขออภัยสำหรับความเห็นตรง ๆ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:35:16 »
ส่วนลดเงินสด 300,000 + ดอกเบี้ย 2.5%

กับ ส่วนลด 100,000 + ดอกเบี้ย 0%

คำนวนดูแล้ว พอๆกันเลยครับ

ลองขอประกันชั้น 1 เพิ่ม ถ้าได้ก็น่าจะจบได้เลยครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 10:42:35 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ จะลองคุยดูอีกครั้งครับ

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:13:49 »
ซื้อเงินสดคุ้มสุดครับ ;D

ได้รถเลยทุกกรณี

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 13:02:01 »
เพิ่มเติมข้อมูลครับ

-วาวล์ที่ผมว่า เป็นวาล์ว ที่เกี่ยวกับระบบเชื้อเพลิงครับ ไม่ใช่ วาล์ว ไอดี หรือ ไอเสีย ไม่ได้เกี่ยวกับกลไกเครื่องยนต์

-valve ตัวนั้นคืออะไร ผมก็ไม่ทราบ และก็ไม่อยากทราบเพิ่มเติม เพราะไม่อยากสนทนากับเจ้าของรถผู้นั้น เนื่องจากเค้าเป็นคนในแบบที่ผมไม่ชอบ

-เชื้อเพลิงแต่ละประเภท ต้องจูนเครื่องให้เหมาะสมตามเชื้อเพลิงครับ ร้อน ไม่ร้อน ดูที่พลังงานความร้อนรวมที่ได้ หลังจากจูนให้สมบูรณ์แล้ว ไม่ใช่ดูที่ต่อหน่วย มวล หรือ ปริมาตร หรือปล่าวครับ  ;) ;) ;)

-และสุดท้าย ถ้าผมมีเงิน ผมก็ซื้อครับ สำหรับรุ่นนี้ ส่วนจะเสียตอนหมดประกัน วัดดวงเอาครับว่าจะคุ้มค่าแค่ไหน แต่อย่าลืมว่า อู่นอกก็มี ร้านอะไหล่ข้างนอก ก็มี !!!  ;D ;D ;D ;D ;D