ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport โฉม Modelchange จะมีโอกาสลงเครื่องยนต์ V6?  (อ่าน 4254 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ตอนนี้ผมเห็นเจ้า Triton กับ Pajero Sport รุ่น Last Minorchange ไปแล้ว แต่เป็น Body เก่า

แต่สำหรับ Pajero Sport Modelchange จะมีโอกาสลงเครื่องยนต์ V6 หรือเปล่าครับ ราคาจะอยู่ที่เท่าไรครับ ขอบคุณครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Re: Pajero Sport โฉม Modelchange จะมีโอกาสลงเครื่องยนต์ V6?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 17:37:55 »
ตอนนี้ผมเห็นเจ้า Triton กับ Pajero Sport รุ่น Last Minorchange ไปแล้ว แต่เป็น Body เก่า

แต่สำหรับ Pajero Sport Modelchange จะมีโอกาสลงเครื่องยนต์ V6 หรือเปล่าครับ ราคาจะอยู่ที่เท่าไรครับ ขอบคุณครับ

ถ้าออกมาตอนปี 59 อาจจะไม่มีเพราะ V6 ปล่อย co2 เยอะ เสียภาษีเยอะ ถ้ามีก็คงแพงกว่าปัจจุบันแน่ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: Pajero Sport โฉม Modelchange จะมีโอกาสลงเครื่องยนต์ V6?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 18:13:42 »

ถ้าออกมาตอนปี 59 อาจจะไม่มีเพราะ V6 ปล่อย co2 เยอะ เสียภาษีเยอะ ถ้ามีก็คงแพงกว่าปัจจุบันแน่ๆ

ลืมคิดไปเลยนะเนี่ย เรื่องปล่อย co2

ในเมื่อภาษีมันบีบบังคับ ผมว่าต้องจำใจเอาตอนนี้เลย

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 02:11:37 »
ท่าจะจัด v6 เอาตอนนี้เลยก็ได้ครับ 55555 แต่ รัฐ เขาโม้ว่า LPG เป็นภาระของชาติ ---*--- มันจะเอากำไรนิทำไงได้

ก็ลองทบทวนดูนะครับเพราะ ราคาต่อ ก.ม. อาจเท่าดีเซล นะครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 02:27:49 »
แล้วแต่กระแสความนิยมในขณะนั้นครับ

อย่างไรก็ตาม ราคา LPG ไม่มีทางแพงใกล้น้ำมันได้อย่างแน่นอน ต้องห่างราวๆครึ่งหนึ่ง ชัวร์ !!!
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด