ผู้เขียน หัวข้อ: ไปยื่นใบจอง พร้อมสิทธิรถคันแรก New Vios 2013 มาแล้ว ถ้าเปิดตัวมาแล้วไม่สวย...  (อ่าน 7578 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
บ่นเรื่องคนส่วนใหญ่ใช้สิทธิรถคันแรก ทั้งที่ไม่มีความจำเป็นต้องซื้อรถใหม่ จนตัวเองผ่อนไม่ไหวมานาน

พอกลับไปที่บ้านตอนปีใหม่ ที่บ้านกำลังอยากขาย Jazz GD 2005
แล้วคุณพ่อก็ไปจอง New Vios 2013 สีดำ มาแล้ว
และที่บ้านไปยื่นใบจอง พร้อมสิทธิขอคืนภาษี 1 แสนบาท รถคันแรก New Vios 2013 มาแล้ว

สมมุตินะครับ ถ้าเปิดตัวมาแล้วไม่สวย...แล้วเรายกเลิกการจอง (ยังไม่ได้รับเงิน 1 แสน)
เราจะเสียอะไรไม๊ครับ หรือแค่เสียเงินค่าจองเฉยๆ

ปล. ส่วนเรื่องกำลังผ่อน และ เรื่องความจำเป็นใช้รถไม่ต้องห่วงครับ แค่กลัวไม่สวย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ตอนจองเซลล์โบว์ชัวให้ดูมั้ยครับ หรือเซลล์ยัดแบบงูๆปลาๆ อยากรู้มากๆเลยครับ  อยากเห็นด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ถ้าออกมาแล้วไม่สวย แล้วยกเลิกการจอง ไม่เสียค่าอะไรครับ เพราะเรายื่นไปแค่ใบจอง ถ้าไม่มายื่นเพิ่ม เอกสารก็ไม่ครบ ก็เหมือนเราสละสิทธฺืไปครับ

ว่าแต่ปรกติ ถ้าจองรถก่อนเปิดตัว ทุกยี่ห้อเค้าคืนเงินจองให้ด้วยนะครับ อย่างคนที่จองซีอาร์วี ก่อนเปิดตัว หรือจองซิลฟี่ก่อนเปิดตัว (ตอนที่จอง ยังไม่รู้ว่าเวอร์ชั่นไทยหน้าตาจะเป็นไง) ทั้งฮอนด้า และนิสสันเค้าให้สิทธิ์ ถ้าไม่ชอบ ถอนจองได้พร้อมเงินจอง

คุณพ่อบอกให้ โบร์ชัวมา มีแต่ spec และสีครับ ไม่มีหน้าตา
แต่ทำให้แทนที่จะซื้อรถใหม่ปีหน้า
มาซื้อปีนี้แทน จองและยื่นภาษีเมื่อจันทร์นี้เองครับ

ิย่างน้อยก็ประหยัดไป 1 แสน

ออฟไลน์ Nikle_pk

จะว่าประหยัดไป 1 แสนมั้ย มันก็ไม่เชิงครับ

เพราะเดี๋ยวปี 59 จะมีการขึ้นภาษีกันแบบน่าใจหายทีเดียวครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอให้โชคดีครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ NoName__???

จองแบบไม่เคยเห็นรถ Toyota เค้าสามารถจิงๆน่าจะมีอีกหลายพันคนเลยนะนี่

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ถอยรถโดยไม่เห็นหน้าค่าตา

เกิดรถเปิดตัวออกมาไม่สวย ยังไม่เจ็บใจเท่า

นั่งแล้วไม่สบายหลัง ขับแล้วปรับเบาะไม่ได้อย่างที่ต้องการ ช่วงล่างไม่เป็นที่พอใจ อันนี้หนักเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แต่อ่านจากสกู๊ปแล้ว ผมว่าพื้นฐานการขับขี่ไม่น่าจะต่างจากเดิมมากนะครับ ยกเว้นช่วงล่างกับพวลมาลัย ที่ต้องปรับปรุงขนาดหนัก ที่เหลือดูแล้วก็ยังเป็นอะไรที่พบเจอมา 2 gen แล้ว

ทั้งเครื่อง 1NZ-FE 109 ม้า กับ 4AT

แม้แต่ขนาดฐานล้อยังเท่าเดิม ยังไงก็คงไม่ต่างจากเดิมมากหรอกมั้งครับ แค่อาจจะขับดีขึ้น ทรงตัวดีขึ้น กระชับขึ้น นั่งสบายขึ้น แค่นั้น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ถ้าออกมาแล้วไม่สวย แล้วยกเลิกการจอง ไม่เสียค่าอะไรครับ เพราะเรายื่นไปแค่ใบจอง ถ้าไม่มายื่นเพิ่ม เอกสารก็ไม่ครบ ก็เหมือนเราสละสิทธฺืไปครับ

ว่าแต่ปรกติ ถ้าจองรถก่อนเปิดตัว ทุกยี่ห้อเค้าคืนเงินจองให้ด้วยนะครับ อย่างคนที่จองซีอาร์วี ก่อนเปิดตัว หรือจองซิลฟี่ก่อนเปิดตัว (ตอนที่จอง ยังไม่รู้ว่าเวอร์ชั่นไทยหน้าตาจะเป็นไง) ทั้งฮอนด้า และนิสสันเค้าให้สิทธิ์ ถ้าไม่ชอบ ถอนจองได้พร้อมเงินจอง

ok ครับ จะได้สบายใจ ไม่สวย นั่งไม่สบาย ก็ถอนจองซะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
สำหรับ โตโยต้า คงไม่มีไรเปลี่ยนแปลงมากนอกจาก body และ ราคา   ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่สวยก็ถอนจองเลยครับ

ผมว่ามันคงคล้ายๆตัวเดิมแหละ