ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือสมาชิกชาว จ.อุดร/ขอนแก่น ครับเรื่องหาร้านขายน้ำมันเครื่อง Mobil1 5W30  (อ่าน 7151 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีระบบในรถมันเพิ่งแจ้งว่าน้ำมันเครื่องในรถมันพร่องไปอยู่ในระดับ Minimum แล้วอะครับ 

ไม่ทราบว่ามีท่านสมาชิกพอจะทราบเกี่ยวกับร้านขายน้ำมันเครื่องของ Mobil1 แถวๆ จ.อุดรธานี/จ.ขอนแก่น ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2013, 13:50:52 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
เส้นจากกรมหลวงไปเซ็ลทรัลด้านขวามือมี๒ร้านใหญ่ จำชื่อร้านไม่ได้ สังเกตไม่ยากเพราะหน้าร้านมีโชว์อยู่   อีกเส้นก็จากห้าแยกน้ำพุไปเซ็ทรัลเหมือนกันด้านซ้ายมือเพียบเลยครับ ไม่แน่ใจว่ามีโมบิลหรือเปล่า
ถ้าจะให้ชัวร์ก็ปั๊ม esso บ้านห้วยมีโชว์ในตู้เลยครับ

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
รถเก่าเหรอครับ    ทำไมน้ำมันเครื่องหายไปได้ขนาดนั้นครับ ผมเองใช้รถมา ไม่เคยเจอไฟแจ้งเตือนระดับน้ำมันเลย
ปกติ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง 10,000-12,000  น้ำมันเครื่องก็ยั่งอยู่ในระดับไม่ต่ำกว่า min ( ก้านวัด )

ระวัง Nut อ้างน้ำมันรั่วนะครับ  ลองให้ช่างตรวจสอบดูนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถเก่าผมเคยเป็นเหมือนกัน เติม 1 วัน ลงถึง min สรุป ปะเก็นน้ำมันเครื่องรั่ว

ผมว่าถ้ามันลงไปขนาดนั้น เข้าศูนย์ หรืออู่ไปตรวจสอบก่อนดีกว่าครับ ต่อให้รถแก็ส มันก็ไม่น่าหายไปขนาดนั้น ถ้าเราเปลี่ยนถ่ายในรอบถ่ายปกติ เดี๋ยววิ่งยาวๆ น้ำมันเครื่องแห้งจะอันตราย

แต่ถ้าตอนนี้วิ่งไม่ได้เลย ผมว่าไปหาน้ำมันเครื่องอะไรก็ได้ ง่ายๆ PTT อะไรก็ได้ใส่ไปก่อน เพื่อวิ่งเข้าอู่ก็ได้มั้งครับ ถ้าไม่มีอะไรก็ถ่ายทิ้ง เอา Mobil ใส่จบ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SP

ใช่ Cayene มั้ยครับ ถ้าใช่ ก็ลองหาศูนย์เกรย์มาเก็ตที่อุดรดูก่อนมั้ยครับหรือไม่ก็วิ่งไปขอนแก่น ที่ขอนแก่นเห็นมีศูนย์เกรย์หลายเจ้าอยู่นะครับ

ใช่ Cayene มั้ยครับ ถ้าใช่ ก็ลองหาศูนย์เกรย์มาเก็ตที่อุดรดูก่อนมั้ยครับหรือไม่ก็วิ่งไปขอนแก่น ที่ขอนแก่นเห็นมีศูนย์เกรย์หลายเจ้าอยู่นะครับ
ใช่ครับ  เมื่อกี้ผมโทรไป v-speed ที่อุดร แต่ไม่มีคนรับสายเลยอะครับ เดี๋ยวลองไปที่ขอนแก่นอีกทีครับ เพราะคืนนี้เปลี่ยนแผนไปพักขอนแก่นแทนครับ

ส่วนเรื่องกินน้ำัมันเครื่องเค้าว่าเป็นปกติของ Diesel เครื่องบล็อกนี้อยู่แล้วครับ  เว็ปต่างประเทศเค้าก็เป็นกันปกติ เค้าเอาเข้าศูนย์ก็ยังไม่พบปัญหาอะัไร
แต่ผมว่าเดี๋ยวกลับจากอีสานมาจะลองเอาเข้าศูนย์เช็คอีกทีนึงครับ เพราะวิ่งมา 10,000 km อะครับหลังจากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งล่าสุดพอดีเลย

ออฟไลน์ ID-4

• **
เอาน้ำมันเครื่อง เบอร์เดียวกัน เกรดเดียวกัน ยี่ห้ออื่น ใส่ไปก่อนก็ได้ครับ ใส่ลงไปประมาณ 3/4 ลิตร แล้วรอให้ครบระยะ ค่อยเปลี่ยนถ่ายออกทีเดียวเลย
ผสมกันไปๆมาๆ นานๆใช้ที ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมใช้ประจำ กับรถคันเก่าที่เพิ่งขายไป เลขไมล์ 8 แสนกว่ากิโลครับ

ออฟไลน์ diff013

• Newbie
  • *
ใกล้ๆโรงแรมขอนแก่นโฮเต็ลมีร้านอะไหล่4-5ร้านใกล้ๆกัน มีเบอร์ร้านสหยนต์ครับ 088-5576117    043-239089.   043-241048
ลองโทรถามดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
ส.ปิโตเลียม

ถ้าขับ อุดรเข้าขอนแก่น  จะอยู่ซ้ายมือ  บนทางลอด  ก่อนถึงทางลอดขับช้าๆชิดซ้ายไว้ (เลย ส.หีบศพไปหน่อยเดียว)

เปิด จ-ส  08.00-16.30

มี  Mobil1  ptt  และอื่นๆให้เลือก

(ร้านจะลดให้อีก 50 จากราคาติดขวด)

ออฟไลน์ Au

• **
ถ้าเป็น Cayene Diesel  ผมแนะนำเป็นตัว Mobil 1 5w-30 ESP นะครับ ตัวใหม่ผลิตมาเพื่อเครื่องดีเซลสมรรถนะสูง
แต่จะมีขายในศูนย์เกรย์บางเจ้าในกรุงเทพเท่านั้นนะครับ

ได้เรียบร้อยแล้วครับ แถวตัวเมืองอุดรครับ เป็น Mobil1 5W30 4L 1600บาทครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากทุกๆท่านนะครับ ^^

ออฟไลน์ vellcap

Edited : แป่วววว มาไม่ทัน
เดินทางปลอดภัยครับ  :)