ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอรู้ที่ซ่อมเรือนไมล์ toyota altisมั๊ยครับ  (อ่าน 12668 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
สรุปจากที่ถามเรื่องเรือนไมล์ ไฟดับไม่ติดแถมเข็มวัดต่างๆ ไม่ทำงานหมด วันนี้เลยเอาเข้าศูนย์เช็คสรุปแล้วช่างบอกว่าเสีย ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว พอถามราคาช่างบอกสามหมื่นกว่า ฟังแล้วมึนไปแป๊ป เลยยังไม่ให้เปลี่ยน อยากมาถามเพื่อนๆ ในนี้ก่อนว่าพอรู้ที่ไหนรับซ่อมมั๊ยครับ ขอในเขต กทม นะครับ รถผม altis 1.8 g ปี2001 ตัวที่เรือนไมล์เปลี่ยนสีได้สามสีครับ ถ้ามีท่านใดทราบรบกวนบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
Re: มีใครพอรู้ที่ซ่อมเรือนไมล์ toyota altisมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 17:43:20 »
 ;D ;D ;D.............ผมยังอยู่ ตจว ไม่ได้ติดเบอร์มา คุณขับรถไปถนนแจ้งวัฒนะ u-turn เมืองทอง เข้าจอดใต้ทางด่วน(มีที่จอด)แล้วเดืนหน้าไป 50 ม. ห้องแรกชั้นสอง  มีช่างมือหนึ่งซ่อมเฉพาะเรือนไมล์ญี่ปุ่น  ราคาถูกและรอรับได้เลยครับ 8)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: มีใครพอรู้ที่ซ่อมเรือนไมล์ toyota altisมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 18:17:15 »
เห็นราคาแล้ว อึ้ง :o 

ไมล์แพงจัง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 19:37:51 »
หาๆ เรือนไม โตต้า อัลติส   3หมื่นกว่า  เฮ้ย แข่งกับbmw benz ได้เลยนะเนี่ย :o :o

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 19:44:57 »
ถ้าสามารถมาชลบุรีได้ ติดต่อมาหลังไมค์ ครับ มีร้านดีดีแนะนำให้ครับ
เรารักจ่าโท :))))

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 19:55:24 »
มีร้านแนะนำแถวรัชดาซอยสาม แต่ต้องหลังไมล์มานะครับ

ราคาไม่แพง เมื่อก่อนเอาไว้ซ่อมอัลติสครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 23:43:49 »
หาๆ เรือนไม โตต้า อัลติส   3หมื่นกว่า  เฮ้ย แข่งกับbmw benz ได้เลยนะเนี่ย :o :o

ใช่ครับผมฟังราคาแล้วอึ้งไปเลยครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:11:39 »
ลองใช้อากู๋หาคำๆนี้ครับ

ซ่อมทำไมล์

ดูจากช่องทรู40เมื่อช่วงวันปีใหม่มาครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:38:33 »
ขอบคุณทุก comment ครับ เดี๋ยววันนี้ผมจะเอาไปทำทั่แถวแจงวัฒนะดู ได้เรื่องยังไงจะมาบอกเล่าอีกที่นึงนะครับ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:59:30 »
ลองติดต่อน้าทรดูครับ น้าแกซ่อมtoyotaเยอะครับ ลองsearch google น้าทร tornto garageอยากได้เบอร์หลังไมล์ครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 13:22:14 »
ผมไปรับรถที่ศูนย์มาแล้วครับ ลองถามช่างก่อนรับรถว่าชิปเสียเหรอ เค้าบอกว่าไม่ได้เสียแต่เสื่อมสภาพ พอมาที่รถลองสตาร์ทดู เรือนไมล์กลับมาเป็นปกติแล้วครับ ลองบิดสตาร์ท สามสี่ครั้งก็เป็นปกติสงสัยถ้าจะไปซ่อมคงต้องรอให้เป็นอีกครั้งแล้วครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆ comment นะครับ

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 14:07:22 »
เคยเป็น และหายแล้ว
ใช้เวลาทำ น่าจะไม่เกิน ครึ่งชั่วโมง (จริง ๆ ไม่ถึง 15 นาที)
เสียค่าซ่อมหลัก ร้อย (กี่ร้อยขอสงวน ... แต่ถูกกว่าซื้อใหม่ เหมือนได้ฟรี จนเพิ่มเงินให้เขาด้วยซ้ำ แต่เขาไม่เอา- -*)

อยากรู้ ลองเข้าอัลติสคลับ(ของรุ่นหน้าหมูนี้นะ)ดูครับ
อู่ที่ดังที่สุดในนั้น มีอยู่เจ้าเดียวครับ (น่าจะยังเหมือนเดิมนะ)
แต่.....คิวยาวมาก ๆๆๆๆๆๆ

แต่เดี๋ยวนี้ หาอู่แบบนี้ยากมาก ๆ ทั้งคุณภาพ และราคาครับ (เข้าไปเห็นความสะอาดของอู่ ก็ทึ่งแล้วครับ)
ป.ล.ทางเข้าจดและจำดี ๆ ครับ เข้าครั้งแรก น่าจะหลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2013, 14:12:42 โดย z4kas »