ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่าเราจะได้เห็นMazda3 Modelchange ก่อน Mazda2 อีกเหรอครับ  (อ่าน 4004 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
จากบทความรถใหม่ของพี่J!mmy ยังงงๆอยู่กับMazdaว่าเจ้า3 Modelchangeจะคลอดกันในปีนี้ ส่วนบ้านเราจะได้เห็นตัวเป็นๆปี2014 ส่วนMazda2อาจต้องรอกันถึงปี2015เลย ทั้งๆที่Mazda2เปิดตัวในบ้านเราไปเมื่อปี2009(ถ้าเจ้าไม่ผิด) แต่Mazda3เพิ่งเปิดตัวไปเมื่อ2011 แต่เราจะได้เห็นMazda3ก่อนMazda2ซะอีก สงสัยว่าทำไมอายุตลาดของMazda3มันสั้นมาก ทั้งๆที่ตัวรถก็ยังดูสวยงาม ทันสมัยเอามากๆ(ยกเว้นเครื่องยนต์) ผิดกับMazda2ที่ถ้าจะมีModelchangeในปีสองปีนี้ก็ไม่แปลก เพราะทั้งViosและCityกำลังจะเข็นตัวใหม่ออกตลาดในปีนี้กันแล้ว

หรือผมเข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ xman2029

Mazda3 ตัวปัจจุบันในไทยมันเปิดตัวช้ากว่าเมืองนอกประมาณ2-3ปีเลยนะ

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
Mazda3 ตัวประจุบันเมืองนอกเค้าวิ่งกันมานานมากโข้แล้วครับ

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
เหมือน Mazda CX5 เมืองนอกก็เห็นวิ่งกันนานแล้ว เมืองไทยยังไม่มา

ออฟไลน์ LimitedEdition

Cx-5 เพิ่งลงตลาดอเมริกาได้ไม่ถึงปีเลยครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
ถ้าเมืองนอก อาจจะเป็นไปได้ครับ แต่ไทยคงอีกหลายปี
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
รีบเปิดตัวเลยครับ ผมจะรอสอยน้องสามตัวปัจจุบันมือ2ซะที ถ้าน้ำไม่ท่วมปิคอัพคันเก่าป่านนี้ผมได้น้องสามมาแล้วแน่นอน เห็นพี่ข้างบ้านขับเข้าออกทุกวันอิจฉาๆ
เอาว่ะยังไงปิคอัพคันใหม่ที่ใช้ก็ยังเป็นมาสด้า

ออฟไลน์ superden

mazda 3 เปิดตัวมาตั้งแต่ปี2009(ต่างประเทศ) แต่เข้าบ้านเราปี2012  ก็ไม่แปลกที่เขาจะเปลี่ยนโฉมในปี 2014 เพราะมัน 5 ปีพอดี เหมาะแก่การเปลี่ยนโฉม