ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างBS GR80เก่าเก็บกับhankook s1nobleใหม่จะเลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 2756 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ร้านยางบอกว่ามีBS GR80ปี09อยู่ เป็นยางเก่าเก็บไม่เคยใช้ราคาน่าสนใจ เห็นบอกเก็บในโรงอบยางคุณภาพไม่ต่างกับยางใหม่มากนัก ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหน แบบว่าของใหม่ราคาเลือดสาดเกิน
หรือจะเลือกhankook s1nobleดีครับได้ยางใหม่เลย ราคาก้พอรับได้ ส่วนตัวอยากลองBFดูบ้างว่าที่เค้าว่าเจ๋งกว่ายี่ห้ออื่นหลายขุมมันจริงมั้ย ช่วยแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2013, 17:32:49 โดย shando »

ออฟไลน์ beerrl

ยางใหม่ดีกว่าครับ
ส่วน GR80 ผมเคยใช้ ดีครับ เกาะดี รีดน้ำดี แต่หลังจาก 30000 เสียงเริ่มมา และดังมากตอน 40000 ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
S1 noble ทำให้ ACV40 hybrid พวงมาลัยดีขึ้นกว่าเดิมมากเลย นิ่งขึ้น ขับมั่นใจขึ้น ผมขับ140-160 ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับสำหรับยางรุ่นนี้ ความนิ่มและเงียบพอประมาณ ดีกว่าve301

ออฟไลน์ sukhontha

หากเขาเก็บดีไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้อีกประมาณสามปี..แต่ราคาควรจะอยู่ประมาณ สามพันลง ครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
เป็นผมเอายางเก่านะ BS นั้นล่ะครับ ยางนี่ถ้าไม่ได้วิ่งผมเคยอ่านบทความหนังสือพิมพ์เขาบอกเก็บได้เป็นสิบปี เพราะวิ่งแล้วมันจะร้อนเป็นปัจจัยสำคัญทำให้มันเสื่อม

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
GR80 ยาง 3 ปี พอได้ละครับ หากสัปดาห์ 40 up แล้วราคาถูกกว่า S1 สัก 35% up ก็ OK นะ แต่ไม่รู้ว่า S1 เท่าไหร่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ยางเก่าเก็บไม่เกิน1ปีถือว่ารับได้ครับ ถ้าเป็นผมผมเลือก GR90 ครับ

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
เพิ่มเงินอีกนิดใช้ GR90 ของใหม่ครับ ผมใช้อยู่ยังติดใจเลยครับแต่ราคาแรงไปหน่อยครับ...

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
ใช้ GR80 มาสามปีแล้วเพิ่งเปลี่ยนยางตอนปีใหม่

อยากได้ Primacy LC แต่ที่ร้านไม่มี เลยได้ XM2 มาแทน

จะบอกว่า ยางเส้นเก่า GR80 ยังนิ่มกว่าเส้นใหม่มากๆๆ