ผู้เขียน หัวข้อ: TeaserPic! PorscheCayenneDiesel ใจถึงก็ไปถึง+รถพร้อมคุณก็ไปได้ BKK>>หลวงพระบาง  (อ่าน 10439 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
เป็นบทพิสูจน์ที่คนใช้ Porsche Cayenne หลายๆคนไม่อยากจะทำ หรือ ยากที่จะมีคนกล้าทำ

สยบคำพูดที่ว่า  "ซื้อ SUV ราคาแพงมาก็ใช้แต่ในกรุงเทพฯ"

Trip ครั้งนี้ค่อนข้างยาวครับ

กรุงเทพฯ>หนองคาย>เวียงจันทน์>วังเวียง>หลวงพระบาง>เวียงจันทน์>ขอนแก่น>พิษณุโลก>ลำปาง>เชียงใหม่>เชียงราย>กรุงเทพฯ  ระยะเวลารวม 12วัน

เจอทั้งถนนลาดยางอย่างดี ,  ถนนลูกลังปนทราย , ถนนลูกลังดินแดง , หลุมบ่อมากมาย , หักหลบและเบรคกระทันหันเมื่อเจอวัวไปไม่ต่ำกว่า 30 ครั้ง 0_O" , หินกรวดแม่น้ำเกือบ 2-3 KM ในบางช่วง ฯลฯ

ตอนนี้รถอยู่ที่เชียงใหม่แล้วครับ

เดี๋ยวกลับจาก Trip แล้วจะมาทำ Review เส้นทางท่องเที่ยวให้อีกทีนะครับ

ฝากรูป Cayenne ที่สกปรกที่สุดในเมืองไทยแล้ว(มั้ง) ให้ชมไปก่อนละกันนะครับ

DSC08360 by varit7530, on Flickr

DSC08264 by varit7530, on Flickr

ปล.MAG20" ผมว่ากำลังพอดีในเรื่องการขับขี่เลยแหะ  ชักลังเลว่าจะซื้อล้อ21" กับคนอื่นดีไหมเนี่ย   กลัวไปต่างจังหวัดแล้วตกหลุมทีจะเป็นเรื่องเอาซิครับ ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2013, 23:57:59 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ pongisra

ยอดมากครับ สุดๆเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เจ้ากบยักษ์เลอะเทอะ เปอะเปื้อนไปหมดเลย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

พี่เห็นเราออกทริปนี้แล้ว ชักเริ่มคันซื้อ ML250 ดีไหมเนี่ย ไม่เอารถเก๋งล่ะ  :D  :D  :D

ออฟไลน์ Fly to dream

Cayenne ที่ใช้คุ้มที่สุด และถูกลักษณะที่สุดคันนึงในโลกครับ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

promt

• บุคคลทั่วไป
ที่พักในรูปเหมือนพักที่พิงค์พยอมเลยครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
อยากรู้อัตราสิ้นเปลืองจากดีเซลเยอรมัน ของค่ายนี้จังเลยครับ

อยากรู้อัตราสิ้นเปลืองจากดีเซลเยอรมัน ของค่ายนี้จังเลยครับ

จัดให้ครับผม จาก กทม-อุดรธานี(โรงแรมพรรณาราย) นะครับ รถก็เยอะใช้ได้เหมือนกันครับ แต่ก็โล่งเป็นส่วนใหญ่ครับ
ขับจาก กทม-วิเชียรบุรี-เพชรบูรณ์ ตัดเข้าน้ำหนาว-ขอนแก่น-อุดรธานีครับ

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
โอ้ๆๆ
เขรอะซะขนาดนี้ !! ;D

ออฟไลน์ Parinceo

อัตราสิ้นเปลืองผมว่าโอเคเลยนะครับ แต่เจ้ากบ(ไม่)น้อยนี่เขรอะกันเลยทีเดียว ใจถึงมากครับ 8)

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
แม่เจ้า มันประหยัดกว่าเจ้าฟอร์จูนเนอร์อีกแฮะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
คุณพระ ใช้รถได้สุดยอดมากครับ

ปล.เซ็นเซอร์ทะเบียนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

สุดยอดครับ อยากอ่านรีวิว ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อยู่ส่วนไหนของเชียงใหม่เอ่ย
เหมือนผมจะเคยเห็นนะ Cayenne เลอะๆ เนี่ย
  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

morphling14

• บุคคลทั่วไป
มาแล้ว อิอิ รออ่านนะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ออฟไลน์ Nikle_pk

มันต้องอย่างนั้น สุดยอดจริงๆ

ป.ล. 12 วันนี่ค่าน้ำมันจะหมดเท่าไหร่น้อ......ไม่กล้าคิดเลย อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bigtoe271

• Newbie
  • *
สุดยอดคร้าบ...เส้นทางจากกรุงเทพฯ ไปหนองคายยังพอวิ่งสบาย แต่จากเวียงจันทร์ไปถึงหลวงพระบางนี่สิครับ.... ยกนิ้วโป้งให้เลย  ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ใช้กันคุ้มเลยทีเดียว ;D

ออฟไลน์ sickchild

• Newbie
  • *
ชอบครับ ซื้อรถมาต้องใช้ให้คุ้ม ยิ่งรถแพงๆ สมรรถนะดีๆ นี่ ยิ่งต้องใช้

ผมเห็นบางคนรักรถมาก ซื้อมาจอด ไม่กล้าขับกลัวรถเลอะ

ออฟไลน์ xman2029

เพื่อผมสิ เวลาฝนตก มันไม่ขับรถมันเลย มันขับแต่มอไซแทน ผมเลยถามมัน มันบอกกลัว ใต้ท้องรถสกปรกแล้วล้างไม่ได้

ออฟไลน์ littlebit

• Newbie
  • *
เมื่อวานท่านได้ขับมาทางหลังวัดร่องขุ่นรึเปล่าครับ เห็นแว็บๆ

เมื่อวานท่านได้ขับมาทางหลังวัดร่องขุ่นรึเปล่าครับ เห็นแว็บๆ
555 ใช่เลยครับ จ.เชียงรายนะครับ เจอปาปารัชซี่ซะแล้ว^^"

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
นี่แหละใช้คุ้มกับประสิทธิภาพของมัน ยกนิ้วโป้งให้ เยียมมากครับ ^ ^ สุดยอดดดดดดดดด
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ HYDE--

สุดยอดครับ อุส่าซื้อรถ SUV เทพๆ มา มันก็ต้องใว้ใช้แบบนี้แหละครับ
น่าสนุกจริงๆ รอชมรีวิวด้วยคนครับ
ปล. เพื่อนผมขับอยู่ เค้าก็บอกประมาน 13 กิโลเมตร/ลิตร+- ครับ แถมยังแน่น และ หนึบสุดยอด ยังกะนั่งเครื่องบิน

จะว่าไป ประเทศอื่น เค้าก็เอา Range Rover หรือ รถ SUV แพงๆ ไปลุยป่ากันเยอะแยะ
มีแต่ไทยนี่แหละ ซื้อ SUV อย่างเทพเลย แต่เอาไว้ขับแต่รถติดๆ เผาน้ำมันเล่น

ออฟไลน์ MystogaN

แม่จ้าว !! :o

ออฟไลน์ V221

เยี่ยมครับน้องโบ๊ท สมกับเป็นเจ้าSUVจริงๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nookkiez

ถ้าลุยแค่นี้ทำไม่ได้ก็เสียชื่อกบยักษ์หมดสิ แค่นี้จิ๊บๆ  ;D ;D
Test ..

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ดีเซลเยอรมันไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยจริงๆ :D

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

สมแล้วกับการซื้อ SUV  ;D ;D ;D