ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องหัวเชื้อน้ำมันและหัวเชื้อน้ำมันเครื่องดีเซล  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
นี่มันตัวเดียวกันปะครับ แล้วช่วยให้เครื่องดีเซลใช้ทนนาน เครื่องเงียบขึ้นจริงมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ส่วนใหญ่หัวเชื้อพวกนี้จะได้ผลทางจิตใจมากกว่าครับ มีผล แต่ไม่คุ้มเงิน

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ผมว่าถ้าดีจริงทางผู้ผลิตรถยนต์คงแนะนำให้ใช้ไปแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ pongisra

เติม v-power work กว่าครับ แรง เครื่องสะอาด แล้วจะเติมหัวเชื้อไปทำไม

คหสต

ออฟไลน์ toonze

ตามข้างบนครับได้ไม่คุ้มตังที่เสีย

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
พ่อผมเติมประจำเลยครับหัวเชื้อดีเซลเนี่ย
ถังละกระป๋อง ผมก็ไม่รู้ว่ามันดีกว่าไม่เติมแค่ไหน
แต่ท่านเติมแล้วท่านสบายใจผมก็ว่าอะไรไม่ได้ 555

ออฟไลน์ bobsan

สำหรับหัวเชื้อดีเซล  ถ้าเติมแล้วรู้สึกว่ารถวิ่งดีขึ้นก็เติมไปเถอะครับ...
แต่สำหรับผมไม่เติมครับ

หัวเชื้อน้ำมันเครื่องเป็นคนละตัวกับหัวเชื้อดีเซล  คือให้เติมลงไปในช่องน้ำมันเครื่องเลย
ผมว่ามันแพงและกลัวว่าจะมีผลกับเครื่องเลยไม่เคยลองแบบจริงจัง
แต่เคยได้ฟรีมาขวดเติมไปแล้วก็รู้สึกลื่นขึ้นนิดเดียวหรือคิดไปเองว่าลื่นขึ้นก็ไม่แน่ใจครับ