ผู้เขียน หัวข้อ: TRIP Review กรุงเทพ-เชียงราย ไปกับ All new Isuzu D-max 3.0L ถังเดียวเอาอยู่ ฮ่าๆ  (อ่าน 66426 ครั้ง)

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
กำลังจะไป สวยมากกกก ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
กำลังจะไป เช่นกัน ศุกร์ที่จะถึงนี้ แต่ เปลี่ยน รุ่นนึดนึง เป็น V-cross 3.0 mt 4d สีดำ

ยอมรับว่าขับรถได้อึดมากๆครับ ^^ ส่วนผม สมัยก่อน ก็พอทน

แต่พออายุ 20 ปลายๆ ก็ไม่ไหว ขอคนช่วยขับดีกว่า ฮาๆๆๆ

ออฟไลน์ Sappe!

รูปสวยมากครับ ขอบคุณที่มา Review ให้ชมครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ chiihcrelax

• **
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ และอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันครับ

สังเกตุดูแล้วน้าเติมแต่ ตราดาว กับตราหอย เคล็ดลับความประหยัด

ปลายปี 56 นี้ตามรอยน้าอีกคนครับ

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
ขอบคุณครับ รถสวยมาก
เอ่อ บ้านผมอยู่ พิษณุโลกครับ

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
ขับประหยัดจัง ของผมเป็นตัวแคปวีครอสยกหน้าสามนิ้วหลังสองนิ้วยาง 2857516 ได้ 10-11 โลลิตรก็ว่าหรูแล้ว

ออฟไลน์ vit-rayong

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว   เฉลี่ย2.25บาท/กม.  ใช้ได้เลยนะ    ;)

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
     รถดี คนทรหด รูปพระพุทธชินราชสวยมว๊ากกกกก

ออฟไลน์ MoO Cnoe

พอดีตั้งไว้ที่ห้อง Discussion Forum นานๆไปกลัวว่าจะหากันลำบาก

เผื่อว่าใครอยากจะหา ข้อมูลอ้างอิง เส้นทางการขับขี่ หรือสถานที่ท่องเที่ยว
และอัตราสิ้นเปลือง ค่าใช้จ่ายในการเดินทางคร่าวๆ จะได้เป็นแหล่งข้อมูลอีกทางหนึ่งครับ

^^

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27403.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2013, 22:13:33 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
รีวิวดี รูปสวยมากๆครับ ;)

ออฟไลน์ MoLee

ก็ว่าหาไม่เจอ ตามไปอ่านล่ะ ;) ;D

ออฟไลน์ takonphun

• Newbie
  • *
ขอบคุณ รีวิว ดีดี ครับ

ออฟไลน์ tspeed

• **
อย่าลืมว่า ความจุถังน้ำมันรถกระบะ ค่อนข้างเยอะนะครับ เมื่อเทียบกับรถเก๋ง
จึงไม่ค่อยแปลกเท่าไหร่ ที่สามารถขับไปกลับได้ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อย่าลืมว่า ความจุถังน้ำมันรถกระบะ ค่อนข้างเยอะนะครับ เมื่อเทียบกับรถเก๋ง
จึงไม่ค่อยแปลกเท่าไหร่ ที่สามารถขับไปกลับได้ครับ

ครับ ถังน้ำมันจุได้เยอะก็จริง แต่ตัวเลขอัตราสิ้นเปลืองก็ตามข้อมูลที่นำเสนอครับ
วิ่งขึ้นลงเขา ความเร็วเฉลี่ยที่ใช้ 100-140 km/h ได้ 14 กว่า km/l ก็หรูแล้วครับตัวเลขนี้

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
Re: TRIP Review กรุงเทพ-เชียงราย ไปกับ All new Isuzu D-max 3.0L ถังเดียวเอาอยู่!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:42:18 »
ประหยัดไปเรื่อยๆอย่างปลอดภ้ยโอเคเลยครับ เมื่อ 10 ปีที่แล้วใช้ตัวแคป 3.0 cc ของดีแม้กความเร็ว สุดๆได้แค่ 140 แต่สมัยนี้ 150-160 สบายๆ