ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหลอดไฟ halogen ที่เอาไว้ใส่ในไฟสูง teana J32 หน่อยคับ  (อ่าน 6029 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
เป็น J32 ก่อน mc 250xv ไฟต่ำซีนอน ไฟสูง halogen

พอดีไม่ทราบขั้วไฟสูงว่าเป็นแบบใด และยี่ห้อไหนรุ่นไหน
พอดีของเดิมติดรถไฟสูงไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่ ไม่เอาซีนอนนะคับ
เอาเป็น halogen เหมือนเดิมแต่อาจเปลี่ยนหลอดก็พอเอาเกรดดีๆหน่อย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เคยใช้แต่ Osram cool blue อ่ะครับ
ราคาไม่แรง สว่างกว่าเดิมแน่นอน แสงออกเหลืองอมขาวนิดๆ
ถ้าอยากได้สว่างโหดๆ จัดOsram  Nightbreaker เลยครับ

ส่วน J32 ขั้วอะไร ผมไม่ทราบครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Osram night breaker plus ก่ะphilip xtreme vision ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
ส่วนเรื่องขั้วเปิดคู่มือเลยครับมีแน่นอน

ออฟไลน์ Ongszaa

ขอบคุณคับ

ตัวไหนคุ้มราคาค่าตัวบ้างคับ
เอาใช้กลางวันกลางคืนเห็นหมด
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
hi beam use 9005 or HB3

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
ขอแก้นิดนึงเรื่องขั้วหลอด

J32 ตัวนี้ใช้หลอดไฟสูงแบบ H9  หลอดที่ติดมาจากโรงงานเป็น 65W ครับ

ออฟไลน์ Northbridge

Phillips Xtreme vision สีจะออกโทนไปทางฮาโลเจนมากกว่า osram nightbreaker

ถ้าเอา night breaker ก็ดูดีดีนะครับว่าเป็นตัว plus รึเปล่า เพราะถ้าเป็นตัวธรรมดา อายุมันจะสั้นกว่าหลอดทั่วๆไป

ส่วนตัวแนะนำ Phillips ครับ เพราะใช้หลอดไฟหน้าปกติรุ่นนี้อยู่ด้วย

ออฟไลน์ Fat Pig

• Jr. Member
  • **
ไฟสูงผมแนะนำให้เป็นไฟสีเหลืองครับ มันช่วยได้เยอะทีเดียวโดยเฉพาะออกต่างจังหวัด หรือที่ที่มืดมากๆ ครับ ยี่ห้อ Osram หรือ Philips ก็ได้

ปล.จากประสบการณ์ที่ ใช้ไฟต่ำเป็น ซีนอน ไฟสูง ฮาโลเจนสีเหลือ