ผู้เขียน หัวข้อ: รอยแบบนี้ ควรเคลมรึป่าว หรือว่าเก็บไว้ก่อนได้ครับ  (อ่าน 3604 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
รอยแบบนี้ ควรเคลมรึป่าว หรือว่าเก็บไว้ก่อนได้ครับ
เบียดรั้วปูน แถว ๆ บ้าน

ประตูสีหายไปนิด เห็นสีดำ ๆๆ ด้านใน
คานบันได อันนี้เป็นรอยชัดเจนเลย เอามือจับดู สาก ๆๆ

ออฟไลน์ Khanintakarn

• Jr. Member
  • **
ผมว่าถ้าไม่ลำบากถ้าไม่มีรถใช้สักพักก้น่าจาเคลมนะคับ

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
ถ้าเป็นผม เห็นรอยนิดนึงก็ทำใจไม่ได้แล้ว.....เครมโลด

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
ถ้าทำใจได้ก็เอาไว้เคลมใกล้ๆหมดประกันก็ดีนะคับ เพื่อมีเหตุการณ์เฉี่ยวเล็กๆน้อยอีก
แต่ถ้าเห็นแล้วขัดใจ อารมณ์เสียป่าวๆก็จัดการเคลมไปเลยครับ เพื่อความสบายใจ ;)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
รถสีขาว แจ้งเคลมไว้
แล้วรอเก็บไปทำทีเดียวดีกว่าครับ
ถ้าทำแยกชิ้น โอกาสสีเพี้ยนไม่เท่ากัน 90% เลยครับ
เพราะสีขาว น่าจะเป็นสีที่ทำให้เนียน ยากที่สุดเลยมั้งครับ

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
โอ้ ...ไปโดนอะไรมาคับ ถ้าไม่รีบใช้รถ หรือใกล้หมดประกัน เคลมโลด ...

ออฟไลน์ kowit1

แค่ขัดๆเอาได้มัยนะ

ออฟไลน์ Monn

เยอะนะครับ เป็นผมเคลมโลด สีขาว รีบทำยิ่งดี เพราะสีจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ
หากเก็บไว้ 3 เดือน สีก็เปลี่ยนละ ยิ่งนานยิ่งเพี้ยนครับ จัดเลยดีกว่าครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ LaTeX

เคลมเลยดีกว่าครับ หลายเส้นขนาดนี้ เผลอๆเป็นสนิมได้อีก

ออฟไลน์ nirvanapoint

เก็บไว้ใกล้ประกันหมดดีกว่าครับ  ;D
เคลมทีเดียว อิอิ

ออฟไลน์ Tapanan

ขาวที่ไม่ใช่ขาวมุก ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องเพี้ยนซักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ madboy

สีขาวพื้นๆ รถไม่เก่า ดูแลดี เพี้ยนน้อยมากถ้าทำสีใหม่ แต่ถ้าจะให้ดีให้เค้าผสมสีเทียบกับชิ้นอื่นๆที่ใกล้เคียงจะดีกว่าครับ แต่มันก็ต่างกันอยู่ดีแต่น้อยมากแล้ว

แต่ถ้าขาวมุก ทำทั้งแถบโลดครับ ทำให้เหมือนกันยากกกก ครับ  ;D