ผู้เขียน หัวข้อ: ยางดันลอปlm703 ใช้ไป2ปีสามหมื่นโลควรเปลี่ยนรึยังครับ  (อ่าน 4188 ครั้ง)

ออนไลน์ shando

• Hero Member
ตามหัวข้อเลยครับ ดอกยังมีแต่ผมว่ามันเริ่มแข็งและดังแล้วอะครับ หรือถ้าใช้ต่อควรใช้ไปอีกนานเท่าไหร่ดี

อีกเรื่องคือผมสนใจยางhankook s1 noble 215/50-17อยู่น่ะครับ ใครมีร้านยางแนะนำบ้าง ผมอยู่แถวสุทธิสารครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ neung23

Hankook V12 evo ก็เหลือๆแล้วคับ แต่ถ้า ไซส์ 16 17 ไปใส่ Pilot Sport 3 ดีกว่าคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ kez

ใช้จนกว่าจะทนแข็งไม่ไหว  ดอกหมด หรือ แตกลายงา

ออฟไลน์ HYDE--

30000 โล ผมว่ายังเร็วไปนิดนึงครับ สัก 40000 โลกำลังดี นอกจากว่า ทนไม่ไหว หรือรู้สึกไม่ปลอดภัย
แต่ถ้าไม่เสียดายเงิน ก้จัดไปครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
มีเงินเยอะ ก็เปลี่ยนไปครับ สบายใจ

จำเป็นไหม? 
ยังครับ !!!

ยางเกิน 2 ปี เกิน 3 หมื่นกิโล เสียงดังแทบทุกยี่ห้อครับ
แต่ ยังสามารถใช้งานได้ดีอยู่

ยางนอก อย่าง Dunlop
ใช้ไปสัก 3 ปี 4-5หมื่นโล ค่อยเปลี่ยนก็ได้
สมรรถนะ ไม่เสียไปมากหรอก
แต่ ทนรำคาญเสียงดังนิดนึงน๊ะ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ mothsan

Nitto nt850 ผมวิ่งไป 65000 3ปี 4เดือนครับ ไซล์เดียวกันครับ
ที่เปลี่ยนเพราะดอกบางประมาณนึง แต่ดอกข้างๆมันเปื่อยแล้ว
สงสัยใส่โค้งมากไปหน่อยครับ
ชุดล่าสุด Goodyear F1 directional5 ใช้ได้ครับ ราคาเบา ครับ
ลองเปรียบเทียบดู

ออฟไลน์ 0%

คำถาม เหมืนอ ต้องการคำตอบ ช่วยเชียร์ให้เสียตังค์

;D ;D

ออนไลน์ shando

งั้นรอครบ3ปีละกันครับ ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าทนเรื่องเสียงดังได้ก็ยังใช้ได้ต่ออีกสักพักครับ ต้องดูที่เนื้อยางและดอกยางประกอบด้วยครับ

เพราะรุ่นนี้เงียบหมื่นโลครับ ที่เหลือหอนตลอด :(

ออฟไลน์ No Trespassing

LM703 ตอนเปลื่ยนเพราะงบเหลือไม่มีมาก ต้องเอาไปทำอย่างอื่น แรกๆก็โอเค วิ่งใช้ได้

แต่พอผ่านระยะ 15,000 กม.ขึ้นไป ผมก็อยากเปลื่ยนที้งแล้วครับ ยางอะไรไม่รู้ ทางเรียบโอเค แต่เจอน้ำเป็นยอมแพ้

แถมยังมีอาการกินซ้ายเหมือนยางรุ่นพี่ (LM702) ทุกประการ

เมื่อต้นเดือนงบประมาณออก เลยตัดสินใจเปลื่ยนเป็น PS3 ไปเลย

ลาขาดจากตระกูล LM แล้วครับ ไม่เอาอีกแล้ว

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ ดอกยังมีแต่ผมว่ามันเริ่มแข็งและดังแล้วอะครับ หรือถ้าใช้ต่อควรใช้ไปอีกนานเท่าไหร่ดี
ยุให้....เปลี่ยนช่วงเดือน เม.ย. หรือ ก่อนเข้าหน้าฝน ของปีนี้ !!!