ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยลงความเห็นหน่อยครับว่าจะซื้อเทรลเบลเซอร์ดีมั้ย  (อ่าน 4617 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
อยากให้ที่บ้านนั่งสบายไม่แออัดอยู่ในวีออสคันเดียว สงสารรถ ;D คิดข้ามปีแล้วครับว่าจะซื้อดีมั้ย ถ้าซื้อก็กะเอารุ่นเกียร์ธรรมดาเพราะพ่อขับเป็นเกียร์เดียว ทุกท่านคิดว่ายังไงบ้างครับ เรื่องสมรรถนะนี่รู้หมดแล้วเพราะมันก็เหมือนโคโรลาโด ช่วยคิดแทนหน่อยครับ ;D

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
ถ้าถูกใจจัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ thanaphon_tik

• Newbie
  • *
อยากให้ที่บ้านนั่งสบายไม่แออัดอยู่ในวีออสคันเดียว สงสารรถ ;D คิดข้ามปีแล้วครับว่าจะซื้อดีมั้ย ถ้าซื้อก็กะเอารุ่นเกียร์ธรรมดาเพราะพ่อขับเป็นเกียร์เดียว ทุกท่านคิดว่ายังไงบ้างครับ เรื่องสมรรถนะนี่รู้หมดแล้วเพราะมันก็เหมือนโคโรลาโด ช่วยคิดแทนหน่อยครับ ;D

แล้ว exora ที่บ้าน ไม่ใช้แล้วหรอครับ... หรือขายไปแล้ว  8)

gunz13096

ของพี่สาวครับ ไม่ยุ่งกับเขา ;D

ออฟไลน์ thanaphon_tik

• Newbie
  • *
ของพี่สาวครับ ไม่ยุ่งกับเขา ;D

::) อ้อ... เข้าใจละครับ อิอิ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
เดาว่าไปไม่ไกลเพราะเห็นอัดไปกะวีออส ถ้าอย่างนั้นเอาคันเล็กกว่าก็พอหล่ะมั้งครับอย่างอินโนว่าหรืออแวนซ่าจะประหยัดตังได้เยอะแต่ถ้าทางไกลก็จัดได้ครับเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ดูก่อนก็ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ID-4

• Jr. Member
  • **
ถ้าอยากให้ที่บ้านนั่งสบาย ไม่ไปมองรถที่เป็นช่วงล่างรถเก๋งละครับ จำพวก Sp Wagon, Freed, H1

เทลเบลเซอร์ มันเป็นรถช่วงล่างกระบะ เอาไว้ลุย เอาไว้ขับเข้าไร่ เอาไว้สมบุกสมบัน
ถ้าจะเอามาขับไปทำงาน ขับไปเที่ยวชิวๆ ถ้าจะไม่เหมาะครับ

ผมเคยใช้ฟอร์จูนเนอร์ของญาติๆกัน รับญาติที่ข้อนข้างมีอายุหน่อย เต็มคันรถ 7 คน ไปเที่ยวระยอง จันทบุรี ต่างบ่นว่า มึนหัว กระโดด กระเด้ง นั่งไม่สบายตัว พอลงรถเดินเที่ยว รู้สึกเหนื่อย เพลีย
หลังๆ  ผู้อาวุโสเหล่านั้น ไม่ยอมนั่งฟอร์จูนนเนอร์ทางยาวๆอีกเลย มานั่งแต่ Exora ของผม บอกว่า นั่งสบายกว่า นุ่มนวลกว่า เพราะเป็นช่วงล่างรถเก๋ง แอร์เย็นฉ่ำกว่า

กับเทลเบลเซอร์ ช่วงล่าง ก็คงไม่ต่างกับฟอร์จูนเนอร์มั้งครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ช่วงล่าง เทรลเบรเซอร์ค่อนข้างมั่นคงนะครับตามสไตล์เชฟ มันจะนิ่ง แต่ขับในเมืองมหาชัย มันจะไม่คล่องตัวนะครับ มันใหญ่ และถ้าเอาไว้ไปกันหลายๆคน เห็นด้วยเลยครับ เหมาะกับถนนเมืองไทยมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2013, 13:50:27 โดย Horizon's The Limit »

ออฟไลน์ promay

• Jr. Member
  • **
ถ้าเอาไว้เดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยๆถือว่าเหมาะสม
แต่ถ้าใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่แนะนำตัวอื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ chaiz

ง่ายๆครับ ยกขบวนกันไปลองนั่งลองขับเลยครับ ชอบไม่ชอบ จะได้รู้
บางที คนแนะไม่เคยนั่ง คนจะนั่งไม่เคยลอง ก็ไม่รู้ข้อเท็จจริง ไปลองเลยครับ ถูกใจไม่ถูกใจจะได้รู้

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อย่างที่หลายๆท่านด้านบนบอกแหละครับ
ถ้าซื้อขับไปทำงานตามเมืองมันก็คงไม่ค่อยเหมาะเท่าไร แต่ถ้าลุยๆๆๆบ้าง(แบบบ้านผม)ยังพอโอเคอยู่
ต้องไปลองนั่งดูด้วยว่าชอบหรือไม่ ;D

gunz13096

:D ขอบคุณมากนะครับ สำหรับความเห็น สรุป พ่อกับแม่ ไม่เอา :'( สาเหตุ เขาบอกใช้วีออสให้เต็มที่ไปก่อน :-[ (แล้วก็คิดอยู่ตั้งนาน เซงDuck!)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
PPV ตอนนี้ถ้าให้ออก ผมก็เลือก เจ้าตัวนี้แหละครับ

สวยมากๆ จับยัดล้อสัก 22 นะ แหล่มโคตรๆ อิๆ

อยากจะเอาฟอจูนเนอร์ไปทิ้งจริงๆ แต่คุณพ่อแม่แกเลิฟเหลือเกิน โดนใจผู้ใหญ่ ได้อีก

ออฟไลน์ myalexxp

รถมันสูงขึ้นยาก ลง ลำบากบากนะครับ

คนแก่ .... คิดแล้ว เป็นผมไม่เอาดีกว่า

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
ถ้าให้ผมแนะนำ  ผมต้องขอถามเพิ่มครับว่า ด่วน หรือป่าว
คือว่า ผมคิดว่าถ้ารอได้อีกสัก 1ปี หรือ 2ปี นี้ ผมได้ยินว่า อีซูซุ MU-7 โมเดลใหม่จะออก กับ Ford Everest หนะครับ
โดยเฉพาะ MU-7 ใหม่ตัวถังน่าจะแนวเดียวกับเทรลเบเซอร์คับ

ออฟไลน์ holahola66

เชียร์ Trail ครับ ผมใช้ Colorado ตัวtopขับ2 ช่วงล่างดีแบบว่าคนนั้งหลังชมว่า มันนั้งสบายดีจังแฮะ. มันออกแน่นๆหนักๆแต่หนึบครับ เครื่องก้อแรงดี  ::)
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt