ผู้เขียน หัวข้อ: การนำรถเข้าเช็คตามระยะ 6 12 18 เดือน จะต้องเข้าเช็คก่อนครบระยะหรือหลังจากนั้นไม่เกินกี่วันค  (อ่าน 5007 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบครับ ผมจะเอารถเข้าเช็คระยะ 18 เดือนครับ

ผมต้องเอาเข้าก่อนหรือเลทได้ไม่เกินกี่วันครับ (นิสสันครับ)

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
วันนี้เพิ่งเอา Vios  office ไปเข้า 0 มาเช็คระยะที่ 6 เดือนหมื่นโล  เเต่ลูกน้องขับเพลิน ล่อไป 10 เดือน หมื่อนสองพันกว่าโล
0 พี่โตไม่ว่าอะไร เเถวเเนะนำให้เช็ครถด้วยเพราะเลยกำหนดมานาน นมค น้ำ อาจหมด บริการดีจริงๆ ขอชม

ส่วน City ผมก็เข้าศูนย์ก่อนหกเดือนเเละก่อนกลับบ้านปีใหม่ ก็หิว นมค เข้าไป นั่งกินขนมเล่นเน็ต ชิวๆ ก็ขับรถกลับบ้านครับ
เข้า 0 ก่อนหลังไม่นานจากที่กำหนดไม่น่าจะมีปัญหานะครับเเต่นิสสันไม่เคยขับ รอท่านอื่นมาต่อนะครับผมเเค่มาเเชร์ 5555

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
นิสสันไม่รู้นะครับ แต่มิตซูพ่อผมเลทไปหลายพันโลเหมือนกัน บางทีล่อเป็นหมื่นก็มี ขับมาเกือบ 2 ปีจะครบแสนละ

เค้าก็ไม่ว่าอะไรนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kez

ออฟไลน์ kai11

• Newbie
  • *
เข้าช้าหรือเร็วแล้วแต่สะดวกครับ ศูนย์เขาไม่ว่าเพราะเราเอาเงินมาให้เขา แต่ถ้าเข้าเช็คหลังเลยกำหนดมาแล้ว แล้วต่อมารถมีปัญหาเขาอาจเอามาเป็นข้ออ้างได้ครับ

ออฟไลน์ thanaphon_tik

• Newbie
  • *
 8) ผมว่าตราบใดที่รถยังไม่เกิดปัญหา มันก็ไม่มีปัญหาครับ... แต่หากว่า เลยเวลากำหนดเข้าตรวจสอบแล้ว เกิดปัญหาขึ้นมา (เทียบกับการใช้งานปกติ) อาจจะเป็นข้ออ้างได้ว่า ไม่เข้าเช็คตามระยะเวลาที่กำหนด

สุดท้าย ผู้บริโภคก็เตรียมเงินไว้จ่ายค่าปรนนิบัติบำรุงอย่างเดียวเลย... จ่ายมากหรือน้อยก็แล้วแต่อาการแหล่ะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ส่วนใหญ่ ถ้าจะไม่ให้มีข้ออ้างถ้าหากรถมีปัญหาจริงๆ
ไม่ควรเกิน 2,000 km. หรือ 1 เดือนครับ

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
ของผมก็เคยเกินมา ราว 3,000 km คับ ก็ ปรกติ ไม่มีอะไรเสียหาย  :)

ออฟไลน์ HYDE--

ส่วนตัวผม นับกิโล มากกว่าที่จะนับ เวลา อะครับ

หลักๆที่เข้าศุนย์ก็คือเรื่อง น้ำมันเครืือง ถ้ายังไม่เกินกำหนด ก็ไม่ซีเรียส แต่ถ้าเกิน รีบเข้าดีกว่า