ผู้เขียน หัวข้อ: นัดอบรมใบขับขี่ แต่ไม่ได้ไป  (อ่าน 14864 ครั้ง)

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
นัดอบรมใบขับขี่ แต่ไม่ได้ไป
« เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 00:25:34 »
พอดีผมนัดอบรมทำใบขับขี่ไว้ครับ จริงๆต้องไปเมื่อวานนี้ครับ วันที่ 7 แต่พอดีผมติดธุระไม่สามารถไปได้ ผมเลยอยากถามว่าผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ถ้าหากผมต้องการไปอบรมต้องจองนัดคิวใหม่หรือเปล่าครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;)

ออฟไลน์ elite

• Full Member
Re: นัดอบรมใบขับขี่ แต่ไม่ได้ไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 00:42:41 »
สอบข้อเขียนเสร็จแล้วใช่มั้ย ก็จะได้ใบนัดสอบปฏิบัติ ถ้านัดสอบสอบปฏิบัติเราไปวันไหนก็ได้ ภายใน90วัน พอไปถึงต้องเอาใบที่ได้จากการสอบข้อเขียนเสร็จนั้นไปยื่นที่สนามสอบ  สรุปไปวันไหนก็ได้แล้วแต่คุณสะดวกเลยครับ

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
Re: นัดอบรมใบขับขี่ แต่ไม่ได้ไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 01:10:07 »
สอบข้อเขียนเสร็จแล้วใช่มั้ย ก็จะได้ใบนัดสอบปฏิบัติ ถ้านัดสอบสอบปฏิบัติเราไปวันไหนก็ได้ ภายใน90วัน พอไปถึงต้องเอาใบที่ได้จากการสอบข้อเขียนเสร็จนั้นไปยื่นที่สนามสอบ  สรุปไปวันไหนก็ได้แล้วแต่คุณสะดวกเลยครับ

ขอบคุณครับ :)  ไม่ใช่ครับ ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ พอดีจะพาญาติไปอบรมนะครับ ผมจองคิวเรียบร้อยแล้วครับแต่พอดีติดงานเลยไม่ได้ไปอบรมครับ แบบนี้ผมต้องทำยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:51:41 »
โทรไปถามคนนัดสิครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:33:47 »
...  พอถึงวันนัดอบรมตามคิว ถ้าเราไม่ได้ไปก็ไม่เป็นไรครับ แต่ก็ต้องไปเริ่ม flow ใหม่อีกครั้งในการจองคิวนัดวันอบรม

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 13:02:03 »
จองคิวใหม่เลยครับ  :)

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 15:05:09 »
นัดใหม่เลยคับ ช่วงนี้ คนสอบเยอะเลย ถ้าจะดี ลองไป หาสอบแถวๆ ต่างจังหวัด นอกๆเมือง คับ คนไม่ค่อยเยอะสอบสบาย  :)