ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอคำแนะนำ วิจารณ์ Ford Territory ใหม่ 2.9 ล้าน หน่อยครับ  (อ่าน 15869 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
เห็นว่า ดูบึกบึนดี ครับ ภายใน และ ออพชั่น ก็ดูใช้ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ thanaphon_tik

• Newbie
  • *
 8) สวยดีครับ เสียดายที่เป็นรถนำเข้า, น่าจะมีฐานการผลิตในไทยเพื่อให้ได้ราคาที่ลดลงมาอีก... ถ้าเป็นแบบนั้นได้ คงขายได้อีกเยอะ... เห็นยอดขายดีของ ford ทั้ง focus และ fiesta ติดอันดับโลกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ราคานี้ได้ volvo xc60 เลยนะครับ

ชื่อชั้น ตัวรถ และคุณภาพ volvo เหนือกว่าเยอะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ adobe

เป็น limited edition
เหมาะกับนักสะสม นิยมชมชอบ ทำมาแบบจำกัด ผลิตมาน้อย ราคาแพงตามคำว่า limited edition

ออฟไลน์ beerrl

ถ้าถ่มว่ารถดีไหม รถดีครับ
แต่ราคาที่ตั้งไว้ มันสูงมาก ทำมห้เวล่เปรียบเทียบกับรถระดับเดียวกัน หรือ ข้ามไป premium suv แล้วเสียเปรียบครับ
แต่ถ้าชอบความแปลกไม่เหมือนใคร ก็ใช้ได้ครับ แต่ต้องอย่าลืมเรื่องอะไหล่นะครับ รถขายได้น้อย อะไหล่ก็น้อยตามครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ PREM

ถ้าถูกกว่านี้ซัก 5-6 แสน จะดูคุ้มค่าขึ้นครับ
ราคาเท่านี้ซื้อ Volvo XC60 ดีกว่าเยอะจริงๆ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ madboy

ตามท่านอื่นว่าครับ มันแพงไป 2.5 กำลังสวยครับ  ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
แพงไป 2.9ล้าน แต่คุ้มค่ากับภายในและเครื่องนะ ดีเลยทีเดียว :P

ออฟไลน์ rvsmart

3คำ  ดี แพง ไม่ซื้อ       ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

บางคนเค้าซื้อรถเพราะมันใช่ บางทีเค้าก็มองข้ามเรื่องราคาไปนะ  ;D

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
ไม่สนเรื่องราคา มองยังไง xc60 ก็ดีกว่าเห็นๆอะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ตัวนี้กับ XC 60 นี่ พัฒนาจาก platform เดียวกันหรือเปล่าครับ

เพราะช่วงนึงวอลโว่ ก็อิงกับฟอร์ดอยู่ แล้ว 2 ตัวนี้ มัน Gen ใกล้กันเลย

ออฟไลน์ bump_F10_525d

หล่อ เท่ห์ แรง เงินเหลือซื้อครับเพราะเท่าที่เห็นตอนนี้มีแต่คนลาวขับไปขับมาอยู่ ให้คนไทยได้เหลียวหลังเหมือน 4Gไง

ออฟไลน์ andy_watchara

• Newbie
  • *
  ทำนายจากเลข 2 ตัวท้าย
เลขศาสตร์ หมายเลข 44 มีวาจาเป็นเลิศ / เป็นเลขที่ให้คุณกับเจ้าของดวงชะตา เป็นดาวพุธสองดวงหนุนนำให้มีความรุ่งโรจน์โชติช่วงน่าภาคภูมิ คนเลขนี้มีเสน่ห์อยู่ที่วาจา จะพูดจาเรื่องใด ๆ มีคนเชื่อถือน่าประทับใจเสมอ มีความฉลาดอยู่ในตัว ช่างคิด และมีการวางแผนที่ดี มีเสน่ห์และเป็นคนใจใหญ่ ดื้อแบบรู้มาก ไม่ยอมฟังใคร  ชะตาชีวิตสดใสรุ่งเรืองดี จะมีผู้ใหญ่ให้ความเมตตาเอ็นดูสนับสนุน เป็นดวงมีวาสนาหนุนนำ โดยทั่วไปจึงไม่ลำบาก ช่วงใดมีอุปสรรคก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

ทำนายจากผลรวมทั้งหมด
เลขศาสตร์ หมายเลข 9 ดาวเกตุ / เป็นดาวธาตุลม  เป็นเลขที่มีมงคลมาก เปรียบดั่งตัวแทนของสิ่งศักดิ์สิทธิ์  เป็นเลขแห่งความลึกลับ มีญาณสังหรณ์ที่แม่ยำ เพราะได้พลังจากสิ่งที่มองไม่เห็นปกป้องคุ้มครอง  ช่วยส่งเสริมทำให้กิจการงานใด ๆ ประสบผลสำเร็จอย่างน่าอัศจรรย์  มีความคิดและติดสินใจได้รวดเร็ว และแม่นยำ อายุมั่นขวัญยืน มัก เลื่อมใส ศรัทราสิ่งศักดิ์สิทธิ์  สนใจในศาสนาและสิ่งเร้นลับ  เลขนี้ทำให้มีความเป็นอยู่สะดวก สบาย มีโชคลาภ แบบไม่คาดฝัน เพราะได้พลังเร้นลับในจักรวาล สนับสนุนช่วยเหลืออยู่ ถ้าสวดมนต์นั่งสมาธิบ่อย ๆ จะมีวาสนาและบารมี เพิ่มมากขึ้น ดาวพระเกตุเลข ๙ แทนค่าด้วยของสีขาว

ทำนายจากผลรวมของอักษรและตัวเลข
เลขศาสตร์ หมายเลข 17 ชีวิตที่ถูกกดดัน / เป็นดาวคู่ธาตุไฟ มีเรื่องให้วุ่นวายในชีวิตบ่อย ๆ ต้องเหน็ดเหนื่อย ต่อสู้ แสวงหายศศักดิ์อำนาจ ให้มีชื่อเสียงและตำแหน่ง ถึงแม้มียศใหญ่โต แต่ก็ไม่สามารถใช้ได้เต็มที่ และมีเหตุให้ต้องสูญเสียทรัพย์สิน จะผิดหวังเรื่องความรักทุกรูปแบบ เช่นแต่งงานช้า ไม่ได้แต่ง หรือแต่งแล้วต้องเลิกกัน จะพลัดพรากจากกัน เป็นเมียน้อย หย่าร้าง รักสามเศร้า เป็นหมายเลข ที่ยุ่งยากในชีวิตบ่อยครั้งต้องถูกกดดัน กลั่นแกล้ง อิจฉาริษยา ถูกเอาเปรียบ  ระวังโรคถุงน้ำดี โรคตับอักเสบ ไมเกรน เจ็บข้อและกระดูก

ออฟไลน์ Zelda

• Jr. Member
  • **
RX270 หรือ XC60 ดีกว่ามั้งครับ ::)

promt

• บุคคลทั่วไป
  ทำนายจากเลข 2 ตัวท้าย
เลขศาสตร์ หมายเลข 44 มีวาจาเป็นเลิศ / เป็นเลขที่ให้คุณกับเจ้าของดวงชะตา เป็นดาวพุธสองดวงหนุนนำให้มีความรุ่งโรจน์โชติช่วงน่าภาคภูมิ คนเลขนี้มีเสน่ห์อยู่ที่วาจา จะพูดจาเรื่องใด ๆ มีคนเชื่อถือน่าประทับใจเสมอ มีความฉลาดอยู่ในตัว ช่างคิด และมีการวางแผนที่ดี มีเสน่ห์และเป็นคนใจใหญ่ ดื้อแบบรู้มาก ไม่ยอมฟังใคร  ชะตาชีวิตสดใสรุ่งเรืองดี จะมีผู้ใหญ่ให้ความเมตตาเอ็นดูสนับสนุน เป็นดวงมีวาสนาหนุนนำ โดยทั่วไปจึงไม่ลำบาก ช่วงใดมีอุปสรรคก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

ทำนายจากผลรวมทั้งหมด
เลขศาสตร์ หมายเลข 9 ดาวเกตุ / เป็นดาวธาตุลม  เป็นเลขที่มีมงคลมาก เปรียบดั่งตัวแทนของสิ่งศักดิ์สิทธิ์  เป็นเลขแห่งความลึกลับ มีญาณสังหรณ์ที่แม่ยำ เพราะได้พลังจากสิ่งที่มองไม่เห็นปกป้องคุ้มครอง  ช่วยส่งเสริมทำให้กิจการงานใด ๆ ประสบผลสำเร็จอย่างน่าอัศจรรย์  มีความคิดและติดสินใจได้รวดเร็ว และแม่นยำ อายุมั่นขวัญยืน มัก เลื่อมใส ศรัทราสิ่งศักดิ์สิทธิ์  สนใจในศาสนาและสิ่งเร้นลับ  เลขนี้ทำให้มีความเป็นอยู่สะดวก สบาย มีโชคลาภ แบบไม่คาดฝัน เพราะได้พลังเร้นลับในจักรวาล สนับสนุนช่วยเหลืออยู่ ถ้าสวดมนต์นั่งสมาธิบ่อย ๆ จะมีวาสนาและบารมี เพิ่มมากขึ้น ดาวพระเกตุเลข ๙ แทนค่าด้วยของสีขาว

ทำนายจากผลรวมของอักษรและตัวเลข
เลขศาสตร์ หมายเลข 17 ชีวิตที่ถูกกดดัน / เป็นดาวคู่ธาตุไฟ มีเรื่องให้วุ่นวายในชีวิตบ่อย ๆ ต้องเหน็ดเหนื่อย ต่อสู้ แสวงหายศศักดิ์อำนาจ ให้มีชื่อเสียงและตำแหน่ง ถึงแม้มียศใหญ่โต แต่ก็ไม่สามารถใช้ได้เต็มที่ และมีเหตุให้ต้องสูญเสียทรัพย์สิน จะผิดหวังเรื่องความรักทุกรูปแบบ เช่นแต่งงานช้า ไม่ได้แต่ง หรือแต่งแล้วต้องเลิกกัน จะพลัดพรากจากกัน เป็นเมียน้อย หย่าร้าง รักสามเศร้า เป็นหมายเลข ที่ยุ่งยากในชีวิตบ่อยครั้งต้องถูกกดดัน กลั่นแกล้ง อิจฉาริษยา ถูกเอาเปรียบ  ระวังโรคถุงน้ำดี โรคตับอักเสบ ไมเกรน เจ็บข้อและกระดูก

ตอบผิดกระทู้แล้วครับ กระทู้เลขท้าย 44 อีกกระทู้ครับ

ออฟไลน์ burutrad

แพงไปจริงๆครับ... ;)

ออฟไลน์ choomodify

เพิ่มอีกหน่อยไปคบ PRADO ดีก่าครับ ใช้ยาวๆๆ สบายใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Newhang

เพิ่มเงินอีกหน่อย ไปถอย new focus ตัวท๊อปมาได้สามคันเลย ;D

ออฟไลน์ udis

เพิ่มเงินอีกหน่อย ไปถอย new focus ตัวท๊อปมาได้สามคันเลย ;D

ถ้าเป็น Altis/Civic/EX/Cruze/Mazda3/Sylphy ไม่ต้องเพิ่มครับ ได้ 3 คันแน่ๆ แถม Eco car อีกคันด้วยครับ
 ;D ;D ;D

ราคาแำพงไปเพราะนำเข้าจริงๆครับ ถ้าไม่ได้ชอบอะไร ดูราคากับสิ่งที่ได้ ดูตัวอื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tyde

"แพง"   ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
นั่งไม่สบายเลยครับ เบาะใหญ่ดี แต่แคบไปหน่อย
แดชบอร์ดเฉิ่มมากกกๆ  :-*

ออฟไลน์ ratikorn

รถดีครับ แต่ปล่อยเอาใว้งั้นแหละ  :D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
สั้นๆครับ สำหรับคันนี้ "ใจรัก"

ปล.เจอ ราคา GT-86 แล้วต้องใจรักถึงซื้อแต่พอมาเจอฟอร์ดตัวนี้ ยิ่งต้องโคตรใจรักฟอร์ดเลย ถึงซื้อได้  ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

รุ่นนี้ ให้ 1.9ล้าน พอ

ออฟไลน์ wsonpee

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ถ้ารูปร่างผมไม่ยักกะชอบ xc60 แฮะ แต่ตัวนี้ถ้าขายน้อย อะไหล่คงหายาก คงคิดหนักหน่อยครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตัวนี้กับ XC 60 นี่ พัฒนาจาก platform เดียวกันหรือเปล่าครับ

เพราะช่วงนึงวอลโว่ ก็อิงกับฟอร์ดอยู่ แล้ว 2 ตัวนี้ มัน Gen ใกล้กันเลย

XC60 มาจาก Platform เครื่องวางขวางขับหน้า แบบเดียวกับพวก S60 S80 หรือ Ford Mondeo ครับ

Territory พัฒนามากจาก Ford Falcon ของทาง Australia ครับ เครื่องวางตามยาว ขับหลัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ peterpat

ไปดูมาตอนงาน Motor Expo
ภายนอกก็ดูสวยดีนะครับ
แต่!!! ภายในไม่สมกับราคา 2.9 ล้านเลยครับ  >:(