ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนคนนำรถไปล้างในร้านคาร์แคร์นะครับ ระวังโดนยัดยา  (อ่าน 7151 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vangbank

• Newbie
  • *
มีพี่ที่ทำงานอยู่สภาทนายความเล่าให้ฟังว่า

ช่วงนี้มีคดีที่พี่เขาทำเป็นลูกค้าร้านคาร์แคร์นำรถเข้ามาล้าง พอกลับมารับรถขับรถออกไปกลับโดนตำรวจเรียกตรวจรถ

ตำรวจเหมือนรู้

เปิดกระโปรงหลังยกแผงกั้นยางอะไหล่ออก พบยาเสพติดซ่อนอยู่ตรงยางอะไหล่ เจ้าของรถถูกเรียกเงิน เคสนี้เกิดขึ้นบ่อยในช่วงนี้ในพื้นที่แถบต่างจังหวัด จึงอยากให้ทุกคนระวังตัวไว้นะครับเวลานำรถเข้าล้าง

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
เลวจริงๆ :(

ขอบคุณมากนะครับที่ มาเตือน จะได้ระวัง

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
เห็นใน fb ก็มีแชร์กับแต่เป็นเรื่องเด็กปั๊มยัดยาในช่องฝาถังน้ำมัน แล้วตำรวจก็เรียกค้น

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวนี้เอากันหลายทาง พวกหากินนี่  ระวังไหวไม๊เนี่ย ว่ามันจะซ่อนที่ไหน
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ WTF

โห ถ้าขี้ยาบางคนรู้ตัวก่อนนี่ ขยันไปล้างเลยนะ ออกมารีบแวะปั้มเปลี่ยนที่ซ่อน เอาไปเสพซะเอง  :D

ออฟไลน์ coconut

• **
โอ้....ล้างรถสมัยนี้ ต้องระวังให้มากเลยนะคับ อีกอันก็ ไปเติมน้ำมันตามปั้ม ต้องคอยดู กระจกมองหลัง ดี ๆ เผื่อเด็กปั้มจะเอาอะไรมายัดไว้ใน ฝาปิดถังน้ำมัน นะคับ  >:(

ออฟไลน์ Nookkiez

สมัยนี้ผู้พิทักษ์สันฏิราษร่วมงานกับมิจฉาชีพซะแล้ว ประชาชนตาดำๆก็ต้องดูแลตัวเองสินะ :-\
Test ..

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ แต่ถ้าเราไม่เคยมีประวัติเกี่ยวข้องก็อย่าไปกลัวครับ มันตรวจสอบกัได้ เคยได้ยินมาบ้างหากินกับคนไม่มีทางสู้   แต่ตำรวจคงไม่อยากหาเรื่องซวยใส่ตัวเท่าไหร่ เผลอๆไปเจอเส้นใหญ่กว่านี่ไปไม่เป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2013, 15:18:15 โดย maxillofacial surgeon »

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
เรา อยู่ ยากขึ้น เพราะเมื่อ ตร. เป็น มิจฉาชีพ ซะเอง

ออฟไลน์ @Route@

• **
ตำรวจกับโจรเด๋วนี้ผมว่าแยกกันแทบไม่ออก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เมืองไทยชักอยู่ยากทุกวัน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ G_6611

• **
ภัยเดี๋ยวนี้มาแบบแปลกๆน่ากลัวจริงๆ...แต่ถ้าเจอกับตัวเองคงต้องแหลกไปข้างต้องวัดกำลังภายในกันหน่อย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ก็แบบนี้แหละ
เห็นตำรวจไม่เคยรู้สึกปลอดภัยสักนิด
ประเทศนี้ถ้าไม่มีเงินหรือวิทยายุทธมันอยู่ยากจริงๆ
ขอบคุณที่เอามาเตือนครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ทำไมตำรวจมัน Jan Rai ขึ้นทุกวันนะ เฮ้อ...  :-\

ออฟไลน์ vsx555

• **
เมื่อวานอ่านเวป pantip บอกเด็กปั๊มยัดไว้ในช่องเติมน้ำมัน ขับออกจากปั๊มก็เจอตำรวจเรียกค้นรถ ต่างจัดหวัดเหมือนกัน

ออฟไลน์ adobe

FW: เยอะไปหน่อยเนื้อเรื่องมันเปลี่ยน
ข่าวลือแบบนี้มีอ่านทุกปี

ขอที่มาชัดเจนหน่อย
ปล่อยข่าวแบบนี้ตำรวจซวย แค่จับขับรถเร็วก็เหนื่อยแล้ว

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้กับตัวผมเอง
ผมไม่ยอมแน่ๆ
ไม่ยอมจ่ายเงินใดๆทั้งสิ้น
แจ้งหัวหน้าสายตรงผมก่อนเลย
โทรหา นายทหารพระัธรรมนูญ
โทรหา เพื่อนทีเ่ป็นทนายความ
โทรหา เพื่อนพ่อที่เป็นตำรวจชั้นผู้ใหญ

เอามันให้ถึงที่สุด เรื่องนี้ต้องออกสื่อ

ปล.นี่แค่คิดนะเนี่ย  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าเรามีคนให้โทรหา มันก็เป็นโชค หรือบุญของเราไป

แต่.สำหรับคนที่ไม่มีหล่ะ ทำำไง

ผมเห็นด้วย เรื่องราวเเบบนี้ ช่วยลงที่่มาที่ไปหน่อยก็ดี เป็นธรรมทั้งสองฝ่ายครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ ล้างเองได้ก็ทำซะดีกว่า

ออฟไลน์ mewzabahl

ขอแชร์นะครับ   สังคมไทยวันนี้ เฮ้อ คนดีโดนรังแก คนทำผิดได้ดิบได้ดีกันเป็นแถว  ???

ออฟไลน์ SaiXaiZai

Oh! My god. ที่ผ่านมาก็ระวังแต่ปั๊มน้ำมัน โดยเฉพาะต่างจังหวัด ลงไปยืนดูเลย นี่ลามมาถึงคาร์แคร์แล้ว อันนี้ระวังยากมาก เพราะมันทำงานกันหลายขั้นตอนหลายคน ไอ้ตำรวจก็ พอให้จับฉลากลงไปทำงานภาคใต้ก็ขี้จุกตูด ออกมาแสดงแดงความขี้ขลาดตาขาวแบบไม่เหลือศักดิ์ศรี แต่เรื่องชั่วๆ ละเก่ง สุดยอด  ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ออกมาเตือนๆ ให้ข่าวสารกันนะครับ สรุปแล้วล้างเองดีที่สุด คิดว่าออกกำลังกายไปในตัวก็แล้วกัน 

ออฟไลน์ kan.kom

ต่อให้เรื่องนี้ไม่จริง
ร้อยทั้งร้อยก็ฟันธงเรียบร้อยแล้วว่า เป็นเรื่องจริง

เพราะเครดิตตำรวจที่ผ่านมาก็รู้ๆกันอยู่  >:(

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แต่ก็ยังไม่มีหลักฐานจริงๆจังๆเลยนี่ครับ
ว่าเรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องจริง
มีแต่ เขาว่า เขาว่า และเขาว่า

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

โอ้พระเจ้าทำกันได้ถึงขนาดนี้   ??? ??? ???

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณครับ

สรุปแล้ว เวลามีใครมาทำอะไรกับรถเรา มีทางเดียว นั่งเฝ้า

แล้วถ้าต้องซ่อมรถนานๆ เช่น overhaul, ยกเครื่อง ซ่อมแอร์ บลาๆ จะต้องนอนที่อู่เลยมั้ย???

เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีอีกและ ไหนจะเริ่มเติมน้ำมันอีก

ไงก็ระวังๆไว้ดีกว่าครับ

• Newbie
  • *
FW: เยอะไปหน่อยเนื้อเรื่องมันเปลี่ยน
ข่าวลือแบบนี้มีอ่านทุกปี

ขอที่มาชัดเจนหน่อย
ปล่อยข่าวแบบนี้ตำรวจซวย แค่จับขับรถเร็วก็เหนื่อยแล้ว

เรื่องนี้ผมพิมพ์เองครับ เมื่อวันอาทิตย์ไปงานแต่งแล้วเจอพี่เขา สนิทกันด้วยเรียนปริญญาโทมาด้วยกัน แกมาเตือนผม ผมเห็นว่าถ้ามีประโยชน์ก็มาบอกต่อๆกันไป

พี่เขาเป็นทนายอาสาในสภาทนายความครับ เป็นคนที่ผมนับถือมาก และแกบอกเองว่าช่วงนี้คนมาร้องทุกข์เยอะในเรื่องนี้

• Newbie
  • *
แต่ก็ยังไม่มีหลักฐานจริงๆจังๆเลยนี่ครับ
ว่าเรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องจริง
มีแต่ เขาว่า เขาว่า และเขาว่า

เอาชื่อจริงของพี่ที่เขาเล่าให้ผมฟังไหมครับ? แกทำงานเป็นทนายอาสาอยู่สภาทนายความ ผมว่าผมก็อ้างอิงแล้วนะ

• Newbie
  • *
พี่ที่เล่าให้ผมฟัง แกก็สู้ในศาลด้วยรอยนิ้วมือเนี่ยแหล่ะครับ แกให้หารอย สรุปไม่เจอรอยเจ้าของรถ

หมายถึงว่า มันยังไม่มีสื่อจ้าวไหน เล่นข่าวนี้จริงๆจังๆหนะครับ

ผมอยากให้เรื่องถึงสื่อ แล้วมาตีแผ่คนทั่วไปรับรู้