ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวไม่ดีเกี่ยวกับเชฟโรเล็ตมากมาย แต่ถ้าจะต้องซื้อเชฟจริงๆ เพื่อนๆ จะเลือกรุ่นไหนครับ  (อ่าน 7296 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
สำหรับผม อ่าน feedback เชฟมากๆ แล้วสยองครับ แต่เชฟมีข้อดีอยู่ 2 อย่างคือ

1) ได้รถเร็ว
2) เอารถเก่าไปเทิร์นได้ราคาสูง

เลยอยากจะถามความเห็นของเพื่อนๆ ว่า ถ้าจะต้องเลือกเชฟจริงๆ จะเอารุ่นไหน

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member

ออฟไลน์ JeansZ

Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สำหรับเชฟตอนนี้หนึ่งเดียวใจคือแคปติว่าสีขาวมุขโดนใจจริงๆ แต่อนาคตอาจเป็นสปินก็ได้ถามเพื่อนที่อยู่เชฟแล้วราคายังไม่ออก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
จริงๆอยากได้แคปมากครับ แต่ในคลับคนบ่นเยอะมากๆ เอาครูซไมเนอ2.0ละกันครับ

ออฟไลน์ Gottinho

ชอบ Captiva มากก แต่กลัวปัญหาที่ว่าจริงๆ

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ Devil13

ผมเลือก ครูซ ครับ  :D

ผมด้วยครับ เคยเห็นคนแต่งแล้วสวยดี
รถสีขาวหลังคาดำ เปลี่ยนไฟ LEDลงแม็ก ปิดโลโก้ ดูห่างๆจากด้านหลังเหมือนรถยุโรปมากมาย  ;D

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ออฟไลน์ 2k

ครูซดีเซล  :) ปัญหาของรุ่นมันมีอยู่แต่ผมคิดว่ากว่าครึ่งก็มาจากการเสริมเติมแต่งเข้าไปตามอารมณ์ให้มันไม่น่าใช้ด้วย คนไทยอะไรๆก็ต้องโตโยต้าฮอนด้าเท่านั้น ยิ่งตอนนี้มีการแฝงตัวทำตลาดบนเว็บมากมันแยกแทบไม่ออกแล้วว่าอะไรที่มันจริงมันเท็จกันแน่ ความจริงมันก็มีแค่ว่าไม่มีรถยี่ห้อไหนที่จะออกแบบมาแล้วไม่มีจุดด่างพร้อยเลยและก็ไม่ใช่รถทุกคันที่จะมีการรับผิดชอบแก้ไขในส่วนที่มีปัญหา จะเจ้าตลาดหรือไม่ตลาดไม่มีใครหนีความจริงนี้พ้น ที่เหลือก็แค่ว่ากระแสใครจะเชียร์ใครมากกว่ากัน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ peak14405

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ใน segment เดียวกัน ผมว่าเป็นรถที่น่าซื้อมากเลยนะครับ
ทั้ง Trailblazer Captiva Cruze Sonic

promt

• บุคคลทั่วไป
ผมเอา Camaro อ่ะครับ  :P

อยากได้มาขับเหมือนกัน แต่เมืองไทยไม่มีขายอะดิ

ออฟไลน์ xman2029

ออฟไลน์ Tyde

ออฟไลน์ promay

• Jr. Member
  • **
Trailblazer , Captiva , Cruze
จะว่าไปถ้า GM ใส่ใจในคุณภาพและการบริการให้มากกว่านี้ก็คิดว่าน่าซื้อทุกรุ่นแหล่ะครับ

ออฟไลน์ udis

ฟังจากเพื่อนๆหลายคนที่ใช้มา เค้าบอกให้หนีห่างเลยครับ เป็นค่ายแรกที่มีเพื่อนบอกมา แปลกดีเหมือนกันครับ
ค่ายอื่นมีปัญหาเหมือนกันไม่ว่าเจ้าตลาด ไม่ตลาด แต่ไม่เคยมีบอกว่าำไม่แนะนำครับ
แต่ถ้าต้องซื้อจริงๆ คงเป็น Cruze เพราะชอบรถ C-segment ครับ

ออฟไลน์ asrimung

• **
ถ้ามีเงินเหลือพอที่จะเอาไว้ซ่อมมัน และมีเวลามากพอที่จะเอามันไปซ่อม ก็เอาเลยครับ ส่วนตัวผมไม่เอาอีกแล้วยีห้อนี้

ออฟไลน์ Amj

ถ้ามีเงินเหลือพอที่จะเอาไว้ซ่อมมัน และมีเวลามากพอที่จะเอามันไปซ่อม ก็เอาเลยครับ ส่วนตัวผมไม่เอาอีกแล้วยีห้อนี้

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

ออฟไลน์ Thor.1

อยากได้มาขับเหมือนกัน แต่เมืองไทยไม่มีขายอะดิ

ที่พัทยาเห็นอยู่คันนึง สีขาวคาด2แถบกลางสีแดง เสียงวีแปดหล่อสุดใจ.....

ออฟไลน์ YenChar

ผมคงเลือกเทรลฯครับ

ดีเซล พื้นฐานกระบะ แข็งแรง ทนทาน
คาดว่า ปัญหาน่าจะน้อย

เรื่องช่วงล่าง เบรค ล้อ ยาง ผมว่า ถ้าเชฟวี่ไม่ไหว อู่นอกก็ซ่อมได้ครับ
ฝากผีฝากไข้กับเครื่อง เกียร และระบบไฟฟ้า

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ครูซ ดีเซล ไฟท้าย อีคลาสเท่านั้น !!!  ;D ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

ออฟไลน์ Tonge

ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ มีขายครับ ขายสายพันธ์อเมริกันล้วนๆ

ออฟไลน์ bossiibozz

• **

ออฟไลน์ elite

ออฟไลน์ Headman

มีนะครับ....มาจากไหนไม่รู้ ชลบุรี มีตั้ง 2 คัน แดง เหลือ กันเลยทีเดียว คันนึงอยู่แถวๆ หมู่บ้านบางแสนมหานคร
อีกคันนึงอยู่ ศรีราชา ครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ holahola66

Colorado ตัวท๊อปครับ ครับ ซื้อมาเดือนกว่า ไม่มีปัญหาอะไร จริงๆน้าาา

เคยมี Optra 1.6 เป็นรถสำรอง ก้อไม่มีปัญหาอะไร ซ่อมไดชาร์จไปหนนึง จบ 

สงสัยผมโชคดีแฮะ  ;D

ผมว่า Chev น่าขับทุกรุ่นครับ ถ้าพูดถึง Feeling การขับขี่นะ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt