ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับรถมือ2ครับ  (อ่าน 1803 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nonthacha

• Jr. Member
  • **
เกี่ยวกับรถมือ2ครับ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 14:41:19 »
ถ้าเราซื้อรถมือสองที่มีอายุ 1-2 ปี ยังอยู่ในประกัน ถ้ารถเกิดปัญหาจะสามารถเคมอะไหล่จาก 0 บริการได้หรือเปล่าครับ เพราะมีการเปลื่ยนมือจะมีปัญหาในการเคมรถหรือเปล่า

และเอกสารที่จะต้องได้มาจากเจ้าของเก่ามีอะไรบ้างครับ

คือเรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า พอดีเห็นราคา mazda 3 2.0 ปี 2011 เลขไมล์ 2x.xxx+ แล้วน่าสนใจดี ราคาลดลงมาตั้ง 2แสน ก็เลยสนใจครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
Re: เกี่ยวกับรถมือ2ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 16:25:41 »
ถ้าเราซื้อรถมือสองที่มีอายุ 1-2 ปี ยังอยู่ในประกัน ถ้ารถเกิดปัญหาจะสามารถเคมอะไหล่จาก 0 บริการได้หรือเปล่าครับ เพราะมีการเปลื่ยนมือจะมีปัญหาในการเคมรถหรือเปล่า
และเอกสารที่จะต้องได้มาจากเจ้าของเก่ามีอะไรบ้างครับ
คือเรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า พอดีเห็นราคา mazda 3 2.0 ปี 2011 เลขไมล์ 2x.xxx+ แล้วน่าสนใจดี ราคาลดลงมาตั้ง 2แสน ก็เลยสนใจครับ

- ถ้าเป็นนิสสัน ได้ครับ เพราะในคู่มือประจำรถใหม่จะมี ใบข้อมูลของผู้ซื้อต่อรายใหม่  ให้ส่งชื่อกลับไปยังบริษัท เพื่อการรับประกันของตัวรถโดยเฉพาะครับ ;D
- ผมเคยมีเจ้าสาม1.6V ปี05  ที่น้องชายเคยให้ฝากขาย ในคู่มือจำไม่ได้ว่ามีส่วนนี้หรือเปล่า ???  แต่คิดว่ารถใหม่ปัจจุบันน่าจะมีเหมือนกัน ลองขอดูสมุดคู่มือประจำรถดูครับ
- เอกสารจากเจ้าของเก่าก็มีคู่มือทะเบียนรถตัวจริง หนังสือสัญญาซื้อขายพร้อมสำเนาบัตรประจำตัวทะเบียนบ้าน ในกรณีที่เราจะเอารถไปโอนจะต้องมีหนังสือมอบฉันทะ(การโอนรถ)จากเจ้าของรถเดิมด้วยครับ ประกันชั้น1 ฉบับจริง  เมื่อซื้อขายกันแล้วก็ต้องแจ้งเปลี่ยนชื่อผู้เอาประกันด้วยครับ
;D

ออฟไลน์ Nonthacha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 21:22:41 »
ขอบคุณครับ สงสัยคงต้องซื้อรถใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:22:06 »
ง่ายที่สุด,,, ผมว่า แวะไปถามศูนย์ Mazda ใกล้บ้าน, ที่ท่านจะนำรถเข้ารับบริการเลย ชัวร์ที่สุดครับ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:08:02 »
เคลมได้ครับ ไม่เกี่ยวว่าเปลี่ยนมากี่มือ ถ้าตัวรถยังอยู่ในระยะประกันก็ไม่มีปัญหาครับ