ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คุณจิมมีreviewรถตู้ toyota ventury มั่งอะครับ  (อ่าน 12228 ครั้ง)

ออฟไลน์ VORTEC

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อครับ ผมอยากรู้ว่ามันแรงแค่ไหน มีลูกเล่นอะไรบ้าง หรือถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: อยากให้คุณจิมมีreviewรถตู้ toyota ventury มั่งอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 20:02:13 »
ใช้งานในทั่วไปพอได้นะครับ สำหรับเครื่อง 2.7 4AT
แต่ถ้าพูดถึงความแรง มันไ่ด้ดั่งใจเอาซะเลย อืดดดดดเข้าขั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 22:13:03 โดย Loft »

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
Re: อยากให้คุณจิมมีreviewรถตู้ toyota ventury มั่งอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 20:10:36 »
+1 เสียงครับ เพราะคนที่บ้านอนาคตจะซื้อเเน่นอน  เเละโดยส่วนตัวชอบครับ เห็นตามถนนเเต่งเเล้วเท่ไปอีกเเบบ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 21:05:46 »
H1 คือตัวเลือกที่ดีกว่าไหมครับ หรือว่า ชอบรถตู้ ล้ออยู่ตรงก้น :)
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 21:22:13 »
เป็นผมจะไปซื้อ H1 ดีกว่าครับเพราะได้เครื่องดีเซล กำลังเครื่องดีกว่ามากโขและเรื่องช่วงล่าง ยกเว้นอยากดมแก๊สก็คงต้องventury

เรื่องความนั่งสบายผมติดใจกับเบาะแถว2 2ตัวของventuryอยู่ เพราะมีนวดไฟฟ้าเล็กน้อยพอเป็นพิธี นอกนั้นแถวอื่นๆมันก็คือเบาะแบบคล้ายๆรถตู้comuter แต่หุ้มหนังสีดำนั้นล่ะ มีอะไรเด่นบ้าง มีระบบเซ็นเซอร์เสียงเตือนหน้าหลัง มีระบบเตือนให้รัดเข็มขัด ด้านคนนั้นข้างคนขับ(อันนี้ชอบมากเพราะมันมีเสียงเตือนด้วย) ไมล์เรืองแสงสีฟ้า ค่อนข้างสวย เกียร์auto 4จังหวะโบราณๆ แบบขั้นบรรได เกียร์โอเคฉลาดอยู่ๆ แต่กำลังเครื่องนี้ซิอีกเรื่อง พวงมาลัยแบบที่เคยพบเห็นได้ในaltis ก่อนไมเนอร์ แอร์แบ็คคู่หน้า ประตูสไลด์ ไฟฟ้าด้านซ้าย สามารถสั่งเปิดได้จากคนขับ ส่วนด้านขวาอัตโนมือ แต่เป็นแบบดูด มีจอมาให้ หน้าและหลังเพื่อเล่นdvd  //เอาคราวๆสำหรับลูกเล่นแค่นี้แบบ ไม่มีรูปครับ ส่วนตัวยังไม่เคยขับแค่นั่ง จับอาการและใช้ชีวิตอยู่กับมันมา2วัน ปล.อันนี้ลูกเล่นของตัวท็อปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 21:35:21 โดย Moza »

ออฟไลน์ littlebit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 21:53:24 »
ที่บ้านก็ใช้ครับ แต่อยากได้ H-1 VIP มากกว่า 55+

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 22:04:26 »
เคยนั่งรอบนึงไม่แน่ใจ ดีเซล หรือ เบนซิล เป็น AT อืดมากกกกกกกกครับ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 22:48:01 »
ตัวรถสวยดีแต่อืดมาก สู้ H-1 ไม่ได้เลย แต่ถ้าจะเอาไปติดแก๊สก็ต้องยอมอืดล่ะ

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:01:56 »
รู้แต่รุ่น vellfire ไม่กันกระสุน แต่ผู้โดยสารปลอดภัยดีครับ

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 08:41:19 »
ราคาพอๆกะ H-1 เลยครับ ดูรีวิวตัวนี้ไปพลางๆก่อนก็ได้ ผมว่าดูดีกว่าveutury เยอะ นอกเสียจากจะมีปัญหาไกลศูนย์บริการ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 10:54:20 »
ทำมาเกือบหรู แต่มีอะไรให้แก้ไขอีกเยอะอย่างเช่นลูกเล่นความปลอดภัย และที่สำคัญ drivetrain

รู้แต่รุ่น vellfire ไม่กันกระสุน แต่ผู้โดยสารปลอดภัยดีครับ
คนละ platform กันแล้วครับ: Vellfire/Alphard, Ventury/Commuter

ออฟไลน์ VORTEC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 18:30:48 »
เคยนั่งรอบนึงไม่แน่ใจ ดีเซล หรือ เบนซิล เป็น AT อืดมากกกกกกกกครับ
ที่อืดเพราะบอดี้หนักครับ ผมเคยนั่งอยู่

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 02:17:36 »
รถรุ่นนี้หมดลมหายใจไปแล้ว คิดดูลีมูซีนสนามบินกระบี่เมื่อก่อนใช้  ventury  มาวิ่งปีกว่าเองปัจจุบันเป็น Starex ไปหมดแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 08:35:09 »
การเอารถตู้แบบนั้น ถอยเข้าไปจอดในบ้าน เป็นเรื่องใหญ่สำหรับผมครับ

ขนาดออกแบบโรงจอดรถ มาให้มีหลังคาเผื่อไว้สูงถึง 5 เมตร แต่ ก้ไม่ง่ายที่จะถอยขึ้นบ้าน
จะให้จอดหน้าบ้านเหมือนสมัยก่อน ก็ไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่ กลัวหาย

อีกอย่าง Toyota ไม่มีรถให้ยืม ครับ