ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมเกือบโดนอัดตรู๊ดอย่างแรง!!!เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา  (อ่าน 5225 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เหตุุเกิดเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาครับเลยอยากเอามาเล่าให้ฟังกันอีกทีเพราะถ้าโชคไม่ดีผมคงได้ตั้งกระทู้เนื้อหาเดียวกันกับคุณเปากระทู้เหตุซ้ำซ้อนเลยล่ะ  :-X

เมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาผมขึ้นทางด่วนจากบางนามุ่งหน้าลงทางออกดินแดงเพื่อกลับอพาร์ทเมนท์ครับสักประมาณสองทุ่มได้มั้ง พอมาถึงช่วงโค้งใหญ่ๆก่อนออกดินแดงที่มีทางด่วนอีกสายพาดบนหัวก็เกิดอาการรถติดครับ ติดๆๆๆๆและติดเหือบ 40 นาทีเปิดวุทยุดูพบว่ารถเสียคันนึงที่หน้าโรงพยาบาลทหารกีดขวางสองเลนเลยทำให้เลนขวาเดินได้ชองเดียว อืมในใจก็นึกมันไม่ได้ติดเพราะรถเสียหรอกเสียเพราะพวกชอบเจือกชลอหยุดดูความชี๊บห่ายของคนอื่นต่างหาก  :P

พอค่อยๆหลานหลุดลงมาทางออกดินแดงได้ผมเลยตัดสินใจว่าขึ้นทางยกระดับไปลงตรงทางออกอื่นๆแล้วกลับรถที่ทางกลับรถเกษตรดีกว่ารถติดเปลืองน้ำมันโคตรรร แต่พอจ่ายเงินด่านเท่านั้นแหละซวยขั้นที่หนึ่ง!!!! รถที่กีดขวางทางจราจรออกไปแล้วรถหายติดในบัดดล(เสียดาย35บาทฟ่ะ....) ขึ้นทางยกระดับไปได้แป็บหนึ่งในระยะทาง GPS บอกอีก 4.5กิโลถึงทางออกที่ใกล้ที่สุดผมก็อยู่ชิดเลนซ้ายเตรียมตัวออกไว้เลยเพราะเลนกลางกับเลยขวาสุดรถคันอื่นๆกำลังเมามันส์กับคันเร่งอย่างหนักเพราะรถติดเมื่อกี้ ไม่มีใครแล่นต่ำกว่า 120 กันแล้ว  :o

ผมแล่นไปที่ความเร็วประมาณ 100 ได้เพราะแฟนมาด้วยและหมาน้อยอีก 1 ตัวที่กำลังหลับพริ้มสบายกับแอร์เย็นๆ พอผ่านมาถึงโค้งใหญ่โค้งแรกเท่านั้นแหละครับ ซวยขั้นที่สอง!!! มีวีออสสีม่วงเผือกอยู่คันหนึ่งจอดเสียเปิดไฟกระพริบอยู่เลนซ้ายสุดนั่นแหละ ผมอุทานออกมาในใจเข้้้้!!!!! ทำไมมาเสียได้อันตรายโคตรๆแบบนี้ มาหยุดสนิทตรงกลางโค้งเลย  :o

ผมเหยีบเบรคให้รถชลอก่อนจะไปอัดท้ายเค้าแทบไม่ทัน รีบกดแตรปี๊นๆๆๆๆให้รถคันอื่นรู้ว่ากำลังมีเหตุไม่ปกติกำลังเกิดขึ้นใกล้ๆตัวท่านแล้ว ซวยขั้นที่สาม!!! หยุดรถได้มองไปที่กระจกหลังพี่แจ๊สคันหลังผมที่ตามมาห่างๆด้วยความเร็วใกล้เคียงกัน บีบแตรด่าพร้อบรีบหักหลบท้ายผมแทบไม่ทัน ขนาดแล่นมาที่ความเร็วไม่เกิน 100นะเนี่ย!!! เกือบท้ายเยินแล้วตรู  :-X

ซวยขั้นที่สี่!!! เนื่องจากจุดที่รถเค้าเสียอยู่ตรงกลางโค้งพอดีพอเข้าโค้งมาปุ๊บก็จ๊ะเอ๋เลยประหนึ่งมีโจรมุมตึกดักอยู่ตรงหน้าท่าน ผมเริ่มรู้สึกไม่ดีแล้วที่มาต่อท้ายรถที่จอดโค้งแบบนี้ แต่จะหักหลบเลยตอนที่เจอเค้าก็อันตรายเพราะอยู่ในโค้งพอดีประกอบกับถนนมันลื่นฝน อันตรายมากๆ!!! มือความหาไฟฉุกเฉินแทบไม่ทัน ประกอบกับพยายามจะออกเลนกลางเพื่อหนีออกไปจากพื้นที่ตรงนั้นแต่ไม่สามารถทำได้ครับ เพราะอย่างที่บอกว่ารถทุกคันกำลังเมามันส์กับการปลดปล่อยหลังจากรถติดไม่มีคันไหนแล่นช้ากว่า 120เลย ผมออกไปไม่ได้เพราะทุกคันมาเร็วมากและทัศนวิสัยของผมยิ่งแคบลงเพราะว่าผมหยุดอยู่กลางโค้งพอดีกว่ารถคันหลังจะโผล่มาให้เห็นก็แทบจะสายเกินไปแล้ว :-X

แค่นั้นยังไม่พอ รถแทบทุกคันที่ผ่านหลังผมไปจะบีบแตรถี่ๆกันเพราะว่าเค้าเข้าใกล้จุดที่จะชนท้ายผมมากแล้ว ซวยไหมล่ะครับอยู่ๆก็จะมาเป็นกันชนให้ใครก็ไม่รู้ที่่จอดเสียข้างทาง ผมยังไม่ได้คิดจะลงไปช่วยเค้าเล้ยยย ผมหยุดรถตรงณจุดที่อันตรายกว่าวีออสคันนั้นเสียอีกเพราะคันที่เข้าโค้งมาจะมีโอกาสเบรคหรือหักหลบน้อยลงเพราะผมไปคั่นท้าย  :P

ผมตระหนักถึงความอันตรายสุดๆได้ไม่นาน มันมาอีกแล้วซวยขั้นที่ 5!!! ระหว่างที่ผมกำลังมองหาช่องว่างที่จะหนีออกไปนั้นเอง วีออสอีกคันที่มาด้วยความเร็วประมาณ 120 ณ เลนซ้ายสุดกำลังพุ่งมาหาท้ายผมครับ พี่แกบีบแตรแล้วหักหัวหลบออกไปเลนกลางแต่ๆๆๆๆๆ หัวรถพี่แถเข้ามาหาทางเลนผมค้าบบบบบ เห็นท่าไม่ได้การผมเเลยเดินคันเร่งเพราะเบียดซ้ายให้รถตัวเองชิดขอบทางมากขึ้นเข้าไปอีกกระจกข้างแทบจะแปะขอบทางแล้ว   :P

วีออสคันหลังเฉี่ยวท้ายไปนี๊ดเดียว พาเอาใจดวงน้อยๆของผมไปกับรถเค้าแล้ว โค้งนี้กำลังจะพาผมไปสู้หายนะจะหนีไปไหนก็ไม่ไดด้วย ทำไมซวยได้ขนาดนั้นเนี่ยยย เห็นอะไรขบัยอยู่ข้างหน้าก็เหลือบไปมองเห็นคนขับวีออสสีม่วงเดินลงมาหยิบอะไรสักอย่างที่ท้ายรถเค้า โอววววพี่ชายลงมาทำไมเนี่ย ถ้าผมโดนชนแล้วไปอัดท้ายพี่ต่อนี่ตายอย่างเดียวนะว้อยยย  :-\

ระหว่างที่ผมกำลังหัวใจเต้นแรงเพราะไม่มีโอกาสหนีออกไปจากจุดนั้นเลย ซวยขั้นที่ 6!!! กระบะขนของหลังคาสูงกำลังมาอย่างเมามันส์และหักหลบเฉี่ยวท้ายผมอีกรายนึงละ ถ้าผมไม่ชิดขอบทางให้มากขึ้นคงโดนอัดเข้าแน่ๆ  โชคยังดีที่หลังจากนั้นก็เป็นช่วงที่รถขึ้นมาจากด่านหมดพอดี ผมเร่งตัวหนีออกมาจากจุดนั้นแทบไม่ทัน ทีแรกก็กะว่าจะเอาไฟฉุกเฉินแบบกระพริบเหมือยกรวยจราจรให้วีออสม่วงคันนั้น แต่ต้องขอตัวก่อนเพราะวั้นนั้นผมไม่ได้มาคนเดียว หวังว่าวีออสสีม่วงคันนั้นสจะรอดมาได้โดยที่ไม่โดนอัดท้ายเสียก่อน.......ทำไมช่างรถเสียได้จุดที่หายนะขนาดนั้น  :P

ตอนนี้ผมจำได้ขึ้นใจแล้วว่า โค้งที่มองไม่เห็นทางออกอันตรายอย่างไร และแม้จะเป็นทางด่วนก็ไม่แน่เสมอไปว่าจะซิ่งได้เต็มอัตราดั่งใจเพราะข้างหน้าของคุณมักจะมีเรื่องที่ไม่คาดฝันเสมอ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Nirvash

• Jr. Member
  • **
สรุปว่ามีพี่เจ้าของกระทู้คันเดียว ที่เข้าโค้งไปแล้วหลบรถที่จอดเสียอยู่ไม่พ้น ต้องเบรคจนรถหยุดไปต่อตรูดเค้า
ส่วนแจ๊ส วิออส ฯลฯ เค้าหลบพ้นหมด
 ;D

ออฟไลน์ Ohmmypp

โอ้  ระทึกครับ  โชคดีที่ไม่โดนเข้าจริงๆ นะนั่น :o
JC TU #54

ออฟไลน์ 2k

แม่นแล้วครับหลบไม่ได้ต้องมาต่อท้าย อีตอนที่ผมเห็นรถเค้าอยู่ข้างหน้าเลนข้างๆผมก็กำลังมีรถอยู่ครับทำให้ไม่สามารถหลบออกไปได้ เพราะเป็นช่วงที่รถกำลังหนาแน่นเนื่องจากหลายคันตัดสินใจขึ้นทางยกระดับมาพร้อมๆกันเป็นกลุ่มหวังหลบรถติด ซวยไหมล่ะท่าน จังหวะเหมาะเจาะจริงๆ :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
กลืนไม่เข้า คายก็ไม่ออก

ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออนไลน์ Nut_K

โชคดีที่กลับบ้านได้อย่างปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
เห็นหัวข้อกระทู้แล้ว   เออ  เสียว ซ่านมากคับ

ออฟไลน์ mongolias

โชคดีที่ไม่เป็นอะไร
ที่จริง น่าจะลองโทรฯแจ้งพวก 1669 เพื่อให้เค้าประสานงานกับทาง จนท ให้ครับ
แต่ก็เข้าใจแหละครับ ในช่วงเวลาแบบนั้น คงจะนึกอะไรไม่ออก

ออฟไลน์ 2k

ตอนที่พ้นจากตรงนั้นมาได้แล้วก็จี้ให้แฟนโทรหาหมดเลยครับ 1644, 911, 1663 แต่ไม่ติดเลยสักอันจนมาติด 1644 เอาหลังจากพยายามไป 10 นาทีนี่แหละ หวังว่าวีออสม่วงคันนั้นจะปลอดภัย  :-*

ยิ่งอ่านยิ่งลุ้น ;D  แต่รอดปลอดภัยมาก็ดีแล้วครับ ขวัญเอ๊ย ขวัญมา ;D

ออฟไลน์ MAXQ

ลุ้นระทึกมากกกกกกกกก

ออฟไลน์ Sunnook

หุหุ อยากให้คุณขับรถสปอร์ตจังเลยครับ ตอนออกเลนขวาจะได้กระทืบไปที่ 120+  ได้ทันเวลาก่อนรถหลังจะมา

ออฟไลน์ book350

หุหุ อยากให้คุณขับรถสปอร์ตจังเลยครับ ตอนออกเลนขวาจะได้กระทืบไปที่ 120+  ได้ทันเวลาก่อนรถหลังจะมา

คงต้อง supercar อ่ะคับ  ;D
เท่าที่ฟังดู มีเวลาให้หลบออกแล้วต้องเหยียบ 0-100 ได้ภายใน 4 วิ ก่อนที่จะมีรถวิ่งมาสวนตูด เหอๆๆ
ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ น่ากลัวจิงๆ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai