ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องไม่เกี่ยวกับรถหน่อยครับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **

ขอปรึกษาท่านสมาชิกหน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่า แถวบ้านผมมักจะมีรถคอนเทรนเนอร์เอาของมาส่ง

แล้วเกี่ยวสายเคเบิลอินเตอร์เน็ตที่อยู่หน้าบ้านผมขาด ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้ว แจ้งไปกับเจ้ารถที่มาส่งของแล้ว

เค้าบอกว่า เค้าจะให้ลูกน้องมาดูให้ แต่เนื่องจากมันเป็นสายเคเบิล เวลาต่อมันจะต้องใช้อุปกรณ์

ซึ่งต้องแจ้งให้ บ.เคเบิล มาจัดการซ่อมให้  กรณีอย่างนี้ผมสามารถทำอย่างไรได้บ้างอ่ะครับ ถ้ามีครั้งที่สามอีกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: ขอปรึกษาเรื่องไม่เกี่ยวกับรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 10:39:52 »
ก็ต้องย้ายสายเคเบิลครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ขอปรึกษาเรื่องไม่เกี่ยวกับรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 07:26:29 »
ในความคิดของผมนะ
ผมว่าต้องย้ายสายเคเบิลไปสูงขึ้น ไม่ให้โดนเกี่ยวอีก ส่วนค่าใช้จ่ายในการย้ายก็ให้รถที่มาส่งรับผิดชอบนั่นแหละ
เพราะถ้าครั้งนี้เกี่ยวขาดก็ต่อให้ ครั้งหน้าก็ขาดอีก เค้าไม่เบื่อบ้างเหรอ ส่วนทางเราก็เดือดร้อมใช้งานอินเตอร์เน็ตไม่ได้
หรือถ้าคุยกันง่ายๆ ก็เอาเป็นว่าออกค่าย้ายสายคนละครึ่งก็น่าจะจบง่ายกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:27:39 »

เบื่องต้นคุยกับเจ้าหน้าที่ของบ.เคเบิลแล้ว เค้าบอกต้องย้ายสายใหม่อ่ะครับ
ดีหน่อย ที่เค้าไม่คิดค่าเดินสายใหม่เพราะถือว่า ผู้รับเหมาเดินสายให้ผิดจริง ๆ

ขอบคุณครับ  :)
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ