ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีลอกพลาสติกที่แห้งติดสแตนเลสบ้างป่าวครับ  (อ่าน 5584 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
พอดีที่บ้านมีโรบาร์เก่า เป็นสแตนเลส แต่ถูกห่อไว้ด้วยพลาสติกบางๆ ใสๆ ห่อมาไม่ต่ำกว่า 5 ปีแล้ว ตอนนี้พลาสติกติดเนื้อสแตนเลสแบบแน่นหนามาก อยากทราบว่ามีวิธีไหนที่จะลองออกง่ายๆ สวยๆบ้างครับ ตอนนี้ผมใช้น้ำยาล้างล้อแม็ก(ให้เงา) ก็ไม่ออก เอามีดโกนขูดก็ยากจัด ใครเคยทำความสะอาดแนวนี้ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Devil13

ลองน้ำยาลอกสีดูไหมครับ
กระป๋องเล็กก็น่าจะพอ ราคาประมาณ  50 บาท
โรลบาร์เป็นอลุมิเนียมแท้ที่ไม่ได้ทำสีใช่ใหมครับ? ถ้าใช่ผมคิดว่าน่าจะได้นะ
ผมเคยใช้ลอกสีล้อแม็กมอเตอร์ไชต์มาก่อนนะ แค่ทาแล้ว รอให้สีร่อน เอาน้ำฉีด ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 07:20:07 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ลองน้ำยาลอกสีดูไหมครับ
กระป๋องเล็กก็น่าจะพอ ราคาประมาณ  50 บาท
โรลบาร์เป็นอลุมิเนียมแท้ที่ไม่ได้ทำสีใช่ใหมครับ? ถ้าใช่ผมคิดว่าน่าจะได้นะ
ผมเคยใช้ลอกสีล้อแม็กมอเตอร์ไชต์มาก่อนนะ แค่ทาแล้ว รอให้สีร่อน เอาน้ำฉีด ;D

เป็นโรบาร์รถกระบะที่ทำจากสแตนเลสแท้ เงาทั้งดุ้นเลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ