ผู้เขียน หัวข้อ: ล็อคเทค ตัดสตาร์ท มีผลเสียต่อระบบไฟของรถไหมครับ  (อ่าน 2966 ครั้ง)

ที่ผ่านมาผมใช้แต่ ที่ล็อคพวงมาลัย กับ ล็อคเบรค แบบถอดเก็บได้

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ล็อคเทค มีระบบตัดสตาร์ทด้วย เลยอยากทราบว่าจะมีผลเสียอะไรต่อระบบไฟของรถไหมครับ

อยากทราบข้อเสียด้านอื่นๆของล็อคเทคที่มีต่อตัวรถด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
ไม่มีผลอะไร  ถ้ามีก็ปลั๊กไม่แน่น บิดกุญแจอาจจะสตาร์ทไม่ติดได้

ใช้อยู่ก็ OK นะ มั่นใจที่มีประกันรถหายให้มากกว่าล้อคนั่นอีก

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
 ใช้อยู่เหมือนกันครับ  ไม่มีผลอะไรครับ  :)

Emission Laboratory Testing