ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เซ็งมากครับกับร้านล้างรถแถวพระราม 9  (อ่าน 6310 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
วันนี้เอารถไปล้างที่ร้านในซอย long beach แล้วทีนี้ผมก็เสียบกุญแจรถคันที่นำไปล้างไว้เพื่อที่พนักงานจะได้เลื่อนรถได้

แต่พอดีในรถ (บริเวณเบาะคนนั่งด้านหน้า) มีกุญแจของรถอีกคันที่บ้าน (ซึ่งดอกนี้ใส่พวงกุญแจหมีพูห์อันใหญ่ปานกลาง)

ทีนี้พอล้างรถเสร็จก็ยังไม่รู้สึกตัว ตั้งแต่บ่าย 2 จนถึง  2 ทุ่ม -_- นึกขึ้นได้ว่ากุญแจหายไปดอกนึง คือดอกของรถอีกคัน

นึกขึ้นได้จะหาเบอร์ร้าน ร้านนี้ก็ไม่ลงประกาศใด ๆ ในเว็ปเลย เพื่อที่จะได้สบายใจ เพราะพรุ่งนี้มีถ่ายรูปรับปริญญาตั้งแต่เช้า

ใจนึงก็คิดว่าเราคงโง่เองวา่งกุญแจไว้ที่เบาะ แต่อีกใจก็คิดว่า ดอกนึงไม่ใส่พวงกุญแจ แต่อีกดอกนึงใส่ และถ้าพนักงานเอาออก แล้วทำไมไม่เอากลับมาใส่รถให้ด้วย (ซึ่งจริง ๆ ดอกนั้นไม่ควรจะไปยุ่งด้วยเลย เพราะวางอยู่ที่เบาะคนนั่ง)

แทนที่วันนี้จะได้นอนเร็วแบบสบายใจ ตอนนี้พาลเครียดไปแล้วครับ แล้วพรุ่งนี้ต้องตื่นตี 3 อีก T_T

หรือเพราะเด็กร้านนี้เป็นพม่าทั้งร้าน เค้าเลยไม่รู้เรื่องครับ (พอดีตอนนั้นมี bmw e46 อีกคันเข้ามาล้างด้วยแหละ กุญแจมันเหมือนกันเป๊ะกับ e60 รุ่นแรก ๆ)

ตามความคิดพี่ ๆ พี่ ๆ ทุกคนคิดว่าเด็กลืม คนเฝ้าร้านลืม หรือเด็กมันตั้งใจจะริบเอาไปแอบเผื่อมาไขกันอ่ะครับ T_T

ตอนนี้เครียดมาก  :'(

ออฟไลน์ CookiE

Re: วันนี้เซ็งมากครับกับร้านล้างรถแถวพระราม 9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 21:43:10 »
ลืมถามไป

แบบนี้ถ้ากรณีที่พรุ่งนี้หลังเสร็จธุระไปถามที่ร้านแล้วทางร้านบอกไม่มี

เราสามารถเปลี่ยนรหัสกุญแจกับกล่องได้ไหมครับ เห็นมีร้านรับทำอยู่ ให้ไม่สามารถใช้รีโมทเปิดรถหรือสตาร์ทรถได้ T_T

เพราะถ้าเปลี่ยนยกชุดคงไม่ไหว แพงเกินอ่ะครับ T_T

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: วันนี้เซ็งมากครับกับร้านล้างรถแถวพระราม 9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 00:20:11 »
ไม่รู้คำตอบเหมือนกันครับ คงต้องรอท่านต่อไป
แต่ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ >_<

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 09:55:12 »
ลืมถามไป

แบบนี้ถ้ากรณีที่พรุ่งนี้หลังเสร็จธุระไปถามที่ร้านแล้วทางร้านบอกไม่มี

เราสามารถเปลี่ยนรหัสกุญแจกับกล่องได้ไหมครับ เห็นมีร้านรับทำอยู่ ให้ไม่สามารถใช้รีโมทเปิดรถหรือสตาร์ทรถได้ T_T

เพราะถ้าเปลี่ยนยกชุดคงไม่ไหว แพงเกินอ่ะครับ T_T
 ลองติดต่อช่างหมิง ดูนะครับ ข้างวัดไผ่ตัน http://www.ming-key.com/

ตอนที่กุญแจ Accord G8 ผมหาย ก็ว่าจะไปทำที่นี่อยู่เหมือนกันครับ แต่แฟนบอกว่า ถ้าไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินเท่าไหร่ ก็ไปทำที่ศูนย์ดีกว่า กลัวจะได้ไม่คุ้มเสียน่ะครับ  

ออฟไลน์ HahahaPlus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 10:30:35 »
พาตำรวจได้วยคนนึงสิครับ ผมว่าเค้าคงคืนให้ พม่ากลัวตำรวจครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 19:37:07 »
กลับไปถามดีๆก่อนก็ดีนะครับ ว่าวันก่อนเอารถมาล้าง มีน้อง พนง หยิบกุญแจไปผิดรึเปล่า ลักษณะ บลาๆ

หรือเค้าเอาเก็บไว้ในช่อง ลิ้นชัก อะไรให้รึเปล่า ต้องลองหาดูทั่วๆด้วยครับ

อย่าเพิ่งไปปรักปรำเค้าครับ เราไม่มีหลักฐานด้วย

ถ้าหาไม่เจอจริงๆ เอาไปให้ศูนย์เปลี่ยน code ดีกว่าครับ ชัวร์สุด อย่าลืมไปแจ้งความ/ลงบันทึกประจำวันไว้ก็ดีครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 00:51:35 »
กลับไปถามดีๆก่อนก็ดีนะครับ ว่าวันก่อนเอารถมาล้าง มีน้อง พนง หยิบกุญแจไปผิดรึเปล่า ลักษณะ บลาๆ

หรือเค้าเอาเก็บไว้ในช่อง ลิ้นชัก อะไรให้รึเปล่า ต้องลองหาดูทั่วๆด้วยครับ

อย่าเพิ่งไปปรักปรำเค้าครับ เราไม่มีหลักฐานด้วย

ถ้าหาไม่เจอจริงๆ เอาไปให้ศูนย์เปลี่ยน code ดีกว่าครับ ชัวร์สุด อย่าลืมไปแจ้งความ/ลงบันทึกประจำวันไว้ก็ดีครับ

ตามนี้เลยครับ
Test ..