ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจLexus IS250มือ2กับaccordตัวที่กำลังจะออกมีนานี้ครับ  (อ่าน 7527 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
พอดีกำลังหารถสำรองสักคันนะครับ พ่อผมเขาอยากได้รถญี่ปุ่น ผมเลยเสนอไป is250เขาก้ว่าสวยดีแต่แม่อยากได้รถมือ1ก็คงไม่พ้น
แอคคอดใหม่ครับ เรารีบใช้รถจึงไม่รอเทียน่าใหม่ และแคมรี่ใหม่ครอบครัวเราไม่ชอบงานดีไซน์ครับผม
ครอบครัวผมใช้รถน้อยมากๆจึงมองรุ่น2.0ก็พอครับ และเรื่องซ่อมเนื่องจากคิดว่าค่าซ่อมคงไม่แพงและเป็นโตโยต้าเล็กซัสด้วย
เรื่อง ISใกล้ตกรุ่นนั้นผมว่าไม่ใช่ปัญหาครับเพราะว่าโฉมมันยังสวยอยู่ตัวใหม่ก็คล้ายๆกัน

คำถามคือถ้าเป็นท่านๆจะเลือกอะไรระหว่าง
  หล่อเท่ห์สปอร์ต แรง เฉี่ยว เก่าหน่อย แต่รปภ.โบกจอด vs หล่อปานกลาง สดกว่า ใหม่กว่า มีเดไลท์ แต่ภาพด้อยกว่า

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 16:34:27 โดย cloud »

ออฟไลน์ slate

• Full Member
accord คับ

ออฟไลน์ nirvanapoint

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบมือ 2 ครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
ผมคงเลือก Accord ครับ

ออฟไลน์ sedan lover

ถ้าเป็นผม ผมรอดูaccordก่อนครับ ถ้าเขามาเต็มจริงๆ ผมว่าน่าสนกว่าIS250นะครับ
IS 250ได้หล่อ แรง (ค่าน้ำมันก็แรงกว่าaccord) ;D ตัวเล็กกว่าหน่อย แต่ด้วยอายุ
อาจต้องเตรียมmaintenanceบ้างครับ
ใช้รถไม่มาก ผมคิดว่าเลือกรถที่เจ้าของกระทู้ชอบดีกว่าครับ

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
IS250  ถ้าไม่ได้ตัว C ผมไม่เอาครับ    :-\

ถ้าต้องให้เอา IS 250 ธรรมดา ผมคงเลือก Accord

ฟังจากที่คุณเล่ามาแสดงว่าทั้งบ้านต้องนั่งรถคันนี้ด้วยกันหมด   เอารถกว้างๆไว้ดีกว่า

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
ราคาที่ใกล้เคียงกันแบบนี้ ผมเลือกรถใหม่นะ เอายี่ห้อที่เครมง่ายก็สาบยใจดีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Accord ครับ

IS รุ่นนี้เริ่มดูเก่าแล้ว ถ้าสัก 2-3 ปีก่อนนี่ ชอบมากๆเลย

ออฟไลน์ Beman

• Newbie
  • *
IS250 ยังมีตัวช่วยสุดท้ายไม่ให้แก่ไปตามกาลเวลาครับ  IS250 เหมาะที่จะใช้ชีวิตประจำวันนั่งแค่ 2 คนด้านหน้าครับ ด้านหลังอย่ามีเลยดีกว่า
IS250 or ACCORD ต้องลองด้วยตัวคุณเองครับ บางทีรถเก่าๆ 4-5 ปี เครื่องช่วงล่างอาจแน่นกว่า หนึบกว่า Smoothกว่า เงียบกว่า นั่งสบายกว่า รถใหม่ป้ายแดงก็เป็นได้นะเออ 555 ผมโคตรเอนเอียงเลย