ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F30 Mineral Gery รออีกนานมั้ย หรือจะเปลี่ยนเป็นคันไหนดีครับ  (อ่าน 4454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
คือคุณแม่ผมได้จอง 320d F30 ไปกับคนรู้จัก เป็นสีเทา Minera Grey ครับ
ก็ทำใจมาแล้วว่าสีแปลกๆต้องรอนาน กำหนดรับภายในเดือนมีนานี้ครับ ตอนนี้รอมาจะ5 เดือนแล้ว

แต่คุณแม่เพิ่งได้ยินมาว่า ตอนนี้สายการผลิตไม่มีสีนี้ออกมาเลย ทำให้คนรู้จักคนนี้ไม่สามารถตอบได้ว่าจะเป็นโรคเลื่อนหรือเปล่า

อยากจะสอบถามว่า ในกรณีนี้ สีนี้ 320i มีไลน์ผลิตไหม ได้เร็วกว่าไหม
ถ้าจะรอจริงๆ อีกนานไหมครับกว่าจะมีไปสีนี้ผลิตออกมา
ถ้าไม่เอาแล้ว มีอะไรน่าสนอีกบ้างตามนี้ครับ

C-Class คงเอาเป็น รุ่น std หรือ style แต่คุณแม่บอกว่าอึดอัดกว่าF30 เยอะอยู่ จะเชียร์ดีไหม
320i แต่คุณแม่อยากได้เครื่องดีเซลเพราะเติมน้ำมันสบายใจ
E-class เกินงบไปเลย แต่ได้ข่าวว่าตอนนี้ก็กำลังลงราคากันอยู่ มีราคาเท่าไหร่รุ่นไหนบ้างครับ
F10 อันนี้คงเอา 520d ครับ แต่ที่บ้านเพิ่งออกมาปีกว่าๆเองไม่อยากซ้ำ  ;D

โจทย์คุณแม่คือ ใช้ยาวเลยครับ ส่วนใหญ่ขับคนเดียวเพราะรับส่งน้องๆอีก2ปีก็จะจบมัธยมแล้ว รถติดมากๆ สาทร พญาไท ครับ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
ถ้าชอบจริงก็รอครับ ดูตามกำหนดก่อน

ถ้าตัวเลือกอื่นแนะนำ E200 NGT ครับ โปรโมชั่นกำลังดีเลย
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมไม่แน่ใจเรื่องโรคเลื่อนนะครับ

แต่ถ้ารอแล้วได้รุ่น+สี ที่ถูกใจ

แนะว่ารอดีกว่าครับ ยิ่งถ้ามีรถใช้อยู่แล้ว สบายๆเลยครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Monn

320i ผมรอ 25 วัน แต่สีขาว สีแปลกแต่มีออเดอร์น่าจะทำนะ
ถ้าชอบจริง น่าจะรอครับ หากไม่เดือดร้อน ผมยกลับไม่อยากได้เร็ว แต่รถมาเลยต้องเอาเลย
ถ้ารถติด รอดีเซลเถอะครับ แต่ f30 ผมแฟนใช้ ไม่ค่อยเจอรถติด ได้ประมาณ 13 โลลิตร
ผมลองมาใช้ในเมือง เช้าติด เย็นไม่ติด 12 โลลิตร  รับได้ กะราคาที่ถูกกว่า +เงียบกว่า
เครื่องแรงมาก ไม่ขี้เหร่เลยกะเบนซิน กดเป็นมาเหมือนกันนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ khongbheng

• Newbie
  • *
เทาเดียวกับ F10 หรือเปส่าครับ   ถ้าใช่ขอบอกว่าสวยหยดจริงๆอยากให้รอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
บอกให้คุณแม่พี่รอเถอะคร๊าบ

เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังนะ อิๆ

ออฟไลน์ Parinceo

สีนี้ครับ รู้สึกจะคนละตัวกับ F10 นะครับ อันนี้เหมือนจะอ่อนกว่าหน่อย แต่ชอบสีนี้มากๆครับ ถ้ารอไม่ไหวจริงๆ(ถ้าเกินมิถุนา)คงจะเปลี่ยนจาก Luxury ไปเป็น Sport สีดำเบาะดำแหละครับ(แต่เห็นบอก สีดำเบาะดำก็รอนานเหมือนกัน)

ออฟไลน์ PP

• Full Member
 ;Dรอเถอะค่ะถ้าไม่รีบใช้รถ จะได้สีที่อยากได้จริงๆ เราเองก็รอสี Havana อยู่ค่ะ สีเเปลกรอนานเช่นกันค่ะ

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member
ผมก็ยังลังเลเหมือนกันครับ
ว่าจะเอาสีขาวหรือสีเทาแบบ พี่ จขกท. ดี
สีขาวได้เร็วกว่าเยอะพอควร อารมณ์อยากได้เร็วอะครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ jsnut

• Newbie
  • *
  • Bimmer For Life!
Mineral Grey ของ Sport ก็มีนะ เป็นเบาะแดง แต่ไม่รู้ว่ารอนานแค่ไหนนะครับ เห็นว่าดีเซลจะรอนานกว่าเบนซิน (อ่านจาก BMS)

พวกสีประหลาดที่ไม่ใช่ขาว-ดำก็คงต้องทำใจเล็กน้อยล่ะครับ เพราะขึ้นไลน์ผลิตไม่บ่อยและแต่ละครั้งก็คงมีไม่กี่คัน ของผมโชคดีที่รีบจองก่อนเลยได้เป็นคันแรกของสี (เซลบอกมา)

รู้สึกว่าพวกเซลเขาจะมี list อยู่ว่าเดือนไหนมีไลน์ผลิตรุ่น-สีไหนอยู่นะครับ ถ้าคนรู้จักที่จองด้วยเป็นเซล BMW ก็น่าจะลองถามดูก่อนนะ
Now Driving: F30 320i Sport - Red [Short Review]
                   E36 320i Coupe - Gray
Past: Accord EX V6 (US G6) - Black