ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันไหนที่ดึงหลังติดเบาะมากที่สุดที่ได้ลองมาครับ  (อ่าน 12222 ครั้ง)

ออฟไลน์ saykie

• Newbie
  • *
ถ้าในบรรดารถญี่ปุ่นราคาบ้านๆนะ ผมยกให้ JAZZ MT  ปัจจุบัน
มันแรงจริง อย่างกับใช้คนละเครื่องกับ JAzz AT

ออฟไลน์ litle

• Jr. Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
Cefiro A31 2JZ-GTE รถผมคันเก่า ตอนนี้เป็นอดีตไปแล้ว

แต่ถ้าพูดถึงรถโรงงานเครื่องเดิม อะไรก็ได้ Ferrari F355 เคยนั่งของญาติครับ

ถ้าเป็นรถโรงงานเครื่องเดิมที่มีโอกาศที่จะเป็นเจ้าของได้ ก็ต้อง D-max 3.0 + ดันราง + ปั๊มซิ่งรถพ่อครับ

ปล.เกียร์ออโต้ทั้งหมดครับ ถ้าเกียร์ธรรมดาเคยนั่ง Skyline R33 1000 แรงม้า ควอเตอร์ไมล์ 9.1 วินาที เร็วสุดในชีวิต
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ paphonsan

• Jr. Member
  • **
MB 500 SEC ครับของเพื่อน กดทีคนนั่งหลังลุกไม่ขึ้นเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
Impreza Wrx Sti 2.5 น่ะครับ เค้าเรียกว่าหน้าอะไรก็ไม่รู้
แต่ที่นั่งเป็นรถสีขาว ไฟหน้ากลมๆ ใหญ่ๆ 4 ประตู ซีดาน นานๆ ทีจะเป็นบนถนน ปีกหลังใหญ่มาก

คันนั้น มีปุ่มฉีดล้างท่อ....มีถัง NOS ด้วย 2 ถัง เกียร์ทำ power shift แล้ว...แรงโคตร
ควอเตอร์ไมค์ที่ผมเคยเห็น 8.9 ผมนั่งไปด้วย 9.3 จำแม่นเลยทีเดียว
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
Mercedes-Benz C200CGI Blueefficiency สุดยอดเลยกดปุ๊บติดเบาะเลย เทอร์โบมันขึ้น อิอิ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
ถ้าที่ลองขับเองก็ 320d E90 184 ม้า กะ Golf GTi ครับ

ถ้าที่นั่งเฉยๆ ก็เป็น Subaru Imprezza GC8 เครื่องประมาน 300 ม้่า+- จำได้ว่าเป็นคอขาว
นั่งสั้นๆ แค่ไม่ถึง 5 นาที ซัดสั้นๆแบบยังไม่เต็มที่เท่าไหร่ ก็ทำให้ค่ายดาวลูกไก่ แทรกเข้ามากลางใจผมโดยไม่รู้ตัวเลยครับ

Im GC8 คอขาว เกียร์1-2-3 กับ Cayenne เทอร์โบ  สบายมากคับ แต่ขึ้น 4 ให้เขาไปปปปป