ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันไหนที่ดึงหลังติดเบาะมากที่สุดที่ได้ลองมาครับ  (อ่าน 12221 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เกียร์ A/T ประมาณว่าตั้งแต่ 0-160 ไม่รอรอบ เกียร์เปลี่ยนเร็ว เรียกง่ายๆว่าดึงทุกย่านความเร็วเลย ท่านใดประทับใจคันไหนบ้างครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
เท่าที่testมานะครับ camry hybrid ครับ หลังติดเฉพาะช่วงต้นๆ หลังๆรู้สึกว่าจะไม่ค่อยจะเท่าไหร่

ออฟไลน์ pulsar

• **
skyline r32 gtr รถเพื่อน มันส์ดีครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
a31 1jz-gte A/T

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
เคยลองแค่ Skoda fabia  กะ Z3 ตัวเก่า  เท่านี้ ใจก็หล่นแล้วครับ เซลเล่นกดสุดเลย ;D

ออฟไลน์ YenChar

กระบะดีเซลทุกรุ่น ดึงกว่าเก๋งเบนซินแน่ๆครับ
แต่ความเร็วที่เพิ่มขึ้น อีกเรื่องนึงครับ (ถ้าพูดถึงแรงดึงล้วนๆนะครับ)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Mini cooper coupe SDครับ แรงบิดรถกระบะในรถคันเล็กเท่ามินิ ดึงกระจุยเลยครับ ดึงกว่าที่ผมเคยลองscirocco กับgolfอีก

ออฟไลน์ Nut_K

Camry Hybrid ครับ วันก่อนเหยียบแซง Alphard นิสัยทรามๆทีหลังติดเบาะเลย  ;D

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
นิสสัน pulsar sr20det ตัวแข่ง ควอเตอร์ไมล์ 11.5วิ สมัยก่อนของ ป่าฉัตร

0-180 ไม่น่าเกิน 10 วินาที

ออกตัวเกียร์ หนึ่ง แล้ว ไม่ได้ลุกออกจากเบาะเลย ( จมอยู่ในเบาะตรงนั้น ) ;D
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ Rookie_S60

• Newbie
  • *
ถัาขับเอง..เท่าที่เคยลองมาก็ Mini Cooper S diesel  , Fabia vRS
แต่ถ้าเอาที่นั่งรถคนอื่นขับก็ E36 M Power ..... กดสุดยัน redline ทุกเกียร์ หลังติดเบาะตั้งแต่ออกตัวยันสุดเกียร์ 3
ที่ประมาณ 180 มันส์มากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Bluedoft

Lexus SC430  รถเปิดประทุนคันเท่าปลาวาฬ แต่เครื่อง UZ ดึงมากๆเลยแรงกว่า C36 ที่ขับอยู่อีก

ออฟไลน์ pca

• **
525i วาง 2J
Evo 7 โม ครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
BMW 525D F10 ตัวเครื่อง 6 สูบครับ วิ่งกรุงเทพ-สวนผึ้ง มันส์มากๆ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

VW Scirocco รถตัวเองครับ  ;D

ถ้าคันอื่นที่เคยเทสก็ 525d F10 6สูบครับ

ออฟไลน์ mothsan

SLR ครับ ดึงจนต้องถอนกลัวเอารถเค้าไปชนล่ะแย่เลย. ไม่มีปัญญาซ่อมแง่มๆ

ออฟไลน์ pulsar

• **
นิสสัน pulsar sr20det ตัวแข่ง ควอเตอร์ไมล์ 11.5วิ สมัยก่อนของ ป่าฉัตร

0-180 ไม่น่าเกิน 10 วินาที

ออกตัวเกียร์ หนึ่ง แล้ว ไม่ได้ลุกออกจากเบาะเลย ( จมอยู่ในเบาะตรงนั้น ) ;D
ตอนนี้รถคันนั้นไปไหนแล้ว พอจะทราบไหมครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

BMW 320d f30 ที่ใช้อยู่ครับ เหตุผลคือ เพราะยังไม่เคยขับรถที่แรงกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Mike

ถ้าเป็น MT ก็ Ranger 2.5 TDCi  ปี 2007 ครับ ดิบ เถื่อน มันส์ ดุ ในราคา ที่เอื้อมถึง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ถ้าเป็น MT ก็ Ranger 2.5 TDCi  ปี 2007 ครับ ดิบ เถื่อน มันส์ ดุ ในราคา ที่เอื้อมถึง

ผมใช้ BT50 2.5 เครื่องเดียวกัน คอนเฟิร์มครับ รถดึงและต่อเนื่องดีมาก

ออฟไลน์ arya

เท่าที่เคยสัมผัสโดยส่วนตัว เป็นsubaru gc คอขาว จูนนิดหน่อยของลูกพี่ลูกน้อง โดนตั้งแต่เกียร์1-4  แค่นี้ก้อเหวอเลยคับสำหรับผม หลังจากนั้นก้อหลงรักซูบารุเลยคับ นอนยันเทอร์โบขับสี่ ต้องลองคับ

ออฟไลน์ Thanawat Ton

ผมเคยลอง MINI COOPER S Turbo คับ ของน้ำผมเอง  หลังติกเบาะใช้ได้เลยคับ

ออฟไลน์ Parinceo

เตยนั่งก็ 320d ครับ ดีงดีจริงๆ แต่ยังไม่ได้รถ  :-\

ส่วนที่น่าจะได้ลองเร็วๆนี้ก็ GTR R35 ครับ ของพี่เพื่อน ไม่รู้จะเอามากรุงเทพเมื่อไหร่ เห็นบอกว่าจะเอามาให้ลอง ;D

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าที่ลองขับเองก็ 320d E90 184 ม้า กะ Golf GTi ครับ

ถ้าที่นั่งเฉยๆ ก็เป็น Subaru Imprezza GC8 เครื่องประมาน 300 ม้่า+- จำได้ว่าเป็นคอขาว
นั่งสั้นๆ แค่ไม่ถึง 5 นาที ซัดสั้นๆแบบยังไม่เต็มที่เท่าไหร่ ก็ทำให้ค่ายดาวลูกไก่ แทรกเข้ามากลางใจผมโดยไม่รู้ตัวเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Cayenne Turbo ครับ ^^ สั้นๆแต่ได้ใจความคันนี้ รถเพื่อน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ drugprofile

สาย 8 สะพานพุทธ - แฮปปี้แลนด์ ครับ... ออกตัวทีหลังติดเบาะแน่ๆ !!!

:D :D :D ล้อเล่นนะครับ... เท่าที่ขับมา ก็ชอบพวกรถกระบะ ต่างๆ ล่ะครับ แรงดี หลังติดเบาะ แต่ถ้ามอไซด์ ขัดเบาะ.. ก็มี นม ติดหลัง นะครับ   ;D ;D

ออฟไลน์ Devil13

สาย 8 สะพานพุทธ - แฮปปี้แลนด์ ครับ... ออกตัวทีหลังติดเบาะแน่ๆ !!!

:D :D :D ล้อเล่นนะครับ... เท่าที่ขับมา ก็ชอบพวกรถกระบะ ต่างๆ ล่ะครับ แรงดี หลังติดเบาะ แต่ถ้ามอไซด์ ขัดเบาะ.. ก็มี นม ติดหลัง นะครับ   ;D ;D

ชอบเหมือนกันครับ เวลาไปสะพานเหล็ก หรือคลองถม เ็ร็วดี
แต่ที่เคยขับเองก็ อัสติสตัวปัจจุบันโหมดสปอทครับ  ;D

ออฟไลน์ swan

ฮ่าๆสายนี้ออกตัวหลังติดเบาะ พอเบรคหัวคะมำหน้าติดพื้นครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ eamesBot

ช๊อบชอบ รถ mini (bus) ในตำนาน   ;D
จำไม่ได้ละครับ สาย 6 ป่าว ที่วิ่ง แถวสนามหลวง ชิดในๆ จับแน่นๆ

ออฟไลน์ MaiSki

camry hybrid ครับ ไม่รอรอบ เกียร์ไม่เปลี่ยน หลังติดเบาะ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

เคยนั่งบ่อยมาก คอแทบเคล็ด ยืนยันครับติดเบาะ ตกเบาะจริง5555