ผู้เขียน หัวข้อ: ไปประมูลทะเบียนมาแล้วครับ แชร์ประสบการณ์ครับ  (อ่าน 19983 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
เพิ่งกลับมาจากประมูลเมื้อกี้ครับ ขอบคุณพี่ๆหลายๆท่านที่ให้คำแนะนำ

ไปกับคุณพ่อครับ วันนี้ไปถึงตั้งแต่ 9 โมงนิดๆครับ ไปลงทะเบียนเสียค่าหลักประกัน 3000 บาท มีน้ำ กาแฟ ขนมรับรอง

คนก็มีพอสมควรไม่ถึงกับเยอะมากครับ วันนี้เป็นหมวด ฆฒ ครับ (เป็นป้านกราฟฟิคสีทองนะครับ)
(สิ้นเดือนนี้เป็นหมวด ฆฆ ครับ ท่าทางคนจะเยอะมาก และแว่วๆมาจากพนักงานว่าราคาน่าจะไปจบสูงกว่าเดิมประมาณ 3 - 4 เท่าครับ)

เลขที่จะมาประมูล ที่มองไว้มี 9911 1199 9779 7799 9977 7799 9191 1919 7979 9797 อะไรก็ได้ครับขอซักเบอร์ พ่อถูกโฉลกกับเลข 1 7 และ 9 ครับ

เปิดมากลุ่มแรกประมาณ 10โมงนิดๆ เป็นเบอร์เรียงครับ เช่น 1234 ไม่มีเลขที่สนใจ นั่งดูคนอื่นประมูลไปก็คื่นเต้นแทนครับ เหมือนว่าวันนี้ราคาประมูลจะไปจบสูงกว่าทุกๆครั้งครับไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ

มีเลขนึงไปจบ 280,000 จำเลขไม่ได้เหมือนกันครับ แต่สุงกว่าสถิติเดิมเป็นแสนเลยครับ ถึงกับถอดใจนิดๆว่าเลขเราจะไปจบเท่าไรหนอ??

ผมสังเกตุว่าจะมีคนที่มาประมูลทีละหลายๆเบอร์อยู่ ซัก 5-6 คนได้ครับ น่าจะเอาไปขายต่อ พวกนี้จะรีบเปิดสูงๆไปก่อนครับ แล้วถ้ามีคนใจถึงจริงก็ปล่อย

มีพี่ท่านนึงมาปุ๊บเปิดราคาต่ำกว่าสถิติเดิมนิดหน่อยทุกเบอร์เลยครับ แล้วถ้ามีใครประมูลแข่งเค้าก็ไม่สู้เลยครับ สงสัยกะแค่ว่าถ้าไม่มีใครสนใจเบอร์นั้นเลยก็ได้ไปแบบถูกๆ

ผ่านไปเกือบ 1 ชม ก็มาถึงกลุ่ม เลขที่ผมเล็งไว้ แต่บางเลขเห็นคนยกกันเยอะๆก็ไม่สู้ครับเลยครับ เพราะคิดว่ามันคงไปจบสูงกว่าที่ผมคิดเยอะ แล้วก็จริงทุกเบอร์เลยครับ

วันนี้มีแต่คนกระเป๋าหนักๆทั้งนั้นเลยครับ น้อยเลขมากที่จะจบน้อยกว่าสถิติเดิม หรือเป็นเพราะน้องๆพริตตี้ที่จะคอยกระตุ้นเชียร์คตลอด 555 ชอบบอก

บอกอีก 2000 เองค่ะ สู้หน่อยๆ อุส่าตื่นแต่เข้ามาประมูล บราๆๆๆ แต่ก็มีนะครับที่จบต่ำกว่าเดิมพอสมควรไม่ใช่ไม่มี

ผมปล่อยผ่านไปหลายเบอร์เหมือนกัน แล้วก็มีสู้บ้างแต่ไม่ไหวครับ ให้ราคาสูงๆทั้งนั้น (แต่ในใจก็รออยู่ด้วยครับเพราะเลขที่ชอบที่สุดดันอยู่ลำดับหลังสุด)

สรุปสุดท้ายได้เบอร์ 99XX ครับ (ไม่ใช่เบอร์ที่อยากได้ที่สุดครับ) 7x,xxx แนะครับ จบสูงกว่าที่คิดไว้หน่อยครับ แต่ไม่เป็นไรครับพอรับได้

สนุกดีครับไปประมูลด้วยตัวเอง ไม่ยากอย่างที่คิด ประมูลเสร็จก็ไปชำระค่าบริการการประมูลตามอัตราที่เค้ากำหนดไว้ครับ ผมเสียไป 2,500 บาท

ส่วนเงินที่ประมูลสามารถนำมาชำระวันหลังได้ครับ ภายใน 30 วันหลังการประมูล

อ๋อ เค้ามีอาหารกลางวันรับรองให้ด้วยนะครับ ก็ใช้ได้ครับอร่อยดี (หรือหิวไม่รู้นะครับ 555)

ก่อนกลับถามพี่กนักงานว่าจะได้ทะเบียนเมื่อไร เค้าบอกว่าถ้าจะรีบใช้จะมีป้ายขาวไปให้ก่อน แต่เป็นเลขประมูลเรานี่แหละครับ

แล้วเดือน มีค ป้ายประมูลหรือป้าบกราฟฟิคน่าจะพร้อมส่งมอบครับ (เพิ่งรู้เหมือนกันครับว่าเลขประมูลขอเป็นป้ายขาวได้)

ปล.ใครว่างๆก็ไปนั่งดูการประมูลเล่นก็ได้นะครับ สนุกดี น้องๆพริตตี้น่ารักดีครับ มีข้าวกลางวัน อาหารว่าให้กินปรีอีกด้วยครับ ใครประมูลไม่ได้ก็ไม่คิดตังนะครับ สามารถขอเงินประกันคืนได้เต็มจำนวนเลยนะครับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับประสบการณดีๆครับ ^^

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
 ;D ;D ;D เชียร์อีกแค่ 1 หมื่นเองผมยังเคยโดนคับ 5555
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

promt

• บุคคลทั่วไป
ป้ายประมูลขอเป็นป้ายขาวธรรมดาได้ครับ

เคยเข้าประมูลเหมือนกัน แต่ไม่สู้ราคา
เห็นเขาประมูลกันแล้ว ยิ่งเลขที่เราอยากได้
ใจมันฮึกเหิม เหมือนจีบสาวอยากเอาชนะคู่แข่ง
แต่เงินในกระเป๋าไม่มี (มีนอกมีใน มีหน้าม้าแอบประมูลอัพราคา)

บายดีกว่ากับการประมูล

กลับไปจองเอาป้ายธรรมดา เอาเลขที่เราอยากได้ แต่จ่ายแค่ 2,000 สบายกระเป๋า

ออฟไลน์ sundown55

ไม่ไหว ประมูลสู้ไม่ไหว 555 แค่ป้ายขาวธรรมดา ที่จองในเว็ปไปก็ 25000แล้ว

มีหวังถ้าประมูล เหยียบแสน :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2013, 17:06:10 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ Newhang

ไม่ไหวๆ  ผมไม่ขอสู้ ไม่ขอเข้าประมูลเด็ดขาด
แพงมากๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มีนาคมมาจริงรึเปล่าครับ? ของผมประมูลตั้งแต่ ฆก ยังไม่ได้ป้ายเลยอ่ะครับ T^T

ตอนนั้นพนักงานบอก 3 เดือน นี่จะสิ้นเดือนที่ 3 แล้วยังไร้วี่แววป้ายกราฟฟิคทอง

มีนาคมมาจริงรึเปล่าครับ? ของผมประมูลตั้งแต่ ฆก ยังไม่ได้ป้ายเลยอ่ะครับ T^T

ตอนนั้นพนักงานบอก 3 เดือน นี่จะสิ้นเดือนที่ 3 แล้วยังไร้วี่แววป้ายกราฟฟิคทอง

ผมฟังเค้ามาครับไม่รู้เชื่อได้แค่ไหนฮะ เค้าบอกแค่ว่าตอนนี้เร่งผลิตอยู่ครับ

แต่ข้อกำหนดการประมูลเค้าจะต้องให้ป้ายเราภายในหลังชำระเงิน 120 วันครับ
อันนี้โทรไปถามมาก่อนไปประมูลครับ

ออฟไลน์ NaNaNa

ผมอยากได้ป้ายประมูลมาก แต่ตังไม่ถึง พ่อบอกเกบเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า อยากจะงอแง

ผมอยากได้ป้ายประมูลมาก แต่ตังไม่ถึง พ่อบอกเกบเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า อยากจะงอแง

ใส่ให้คันใน Avatar รึป่าวครับ แค่รถก็หล่อแล้วยิ่งได้ป้ายยิ่งหล่อเลยครับ
จริงๆไม่ต้องประมูลเองก็ได้นะครับ ไปดูป้ายประมูลแบบเก่าที่ไม่ใช่ Golden series (พื้นกราฟฟิคสีทอง) ในเว็บขายทะเบียนราคาย่อมเยาว์กว่าเยอะครับ
บางเว็บป้ายทองก็ราคาถูกกว่าราคาประมูลปัจจุบันเหมือนกันครับลองเข้าไปดูได้นะครับ หลายเว็บเลย

ออฟไลน์ Xtrail

• **
รูปพริตตี้ที่ว่าน่ารักอ่ะ ถ่ายมายืนยันซิครับ จะได้มีกำลังใจไปประมูลมั่ง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ของผมประมูลเชียงใหม่
วันประมูลเสาร์-อาทิตย์
ถ้าเงินพร้อมเร็วสุดได้ป้ายวันจันทร์ถัดไปเลย
รูปพริตตี้ที่ว่าน่ารักอ่ะ ถ่ายมายืนยันซิครับ จะได้มีกำลังใจไปประมูลมั่ง

อันนี้รูปบรรยากาศเล็กๆ ที่เชียงใหม่ครับ

ไม่อยากถ่ายมาเยอะ เด๋วเค้าจะหาว่าโรคจิต :P
ใช้ไอโฟนถ่ายนะครับ ถ้าพก DSLR ไปถ่ายนี่คงกลายเป็นพวกหื่นไปแล้ว 555

รูปนี้ข้าวกล่องที่เค้าเลี้ยงครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Mike

สอบถามครับ รถเงินผ่อน(ยังผ่อนอยู่ และได้ป้ายขาวมาแล้ว) สามารถประมูล มาติดได้มั้ยครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สอบถามครับ รถเงินผ่อน(ยังผ่อนอยู่ และได้ป้ายขาวมาแล้ว) สามารถประมูล มาติดได้มั้ยครับ
ได้สิครับ แต่ต้องไปตกลงกับไฟแนนซ์ก่อน เพราะเล่มทะเบียนอยู่ที่ไฟแนนซ์(หรืธนาคาร)ใช่ไหมครับ
สมมุติคุณประมูลมาและชำระค่าหมายเลขทุกสิ่งทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว เลขนั้นจะเป็นกรรมสิทธิของคุณ
แต่รถยังผ่อนไม่หมด ผู้ครอบครองรถยังคงเป็นไฟแนนซ์อยู่ ถ้าจะเอาป้ายเราไปใส่รถของไฟแนนซ์ ต้องเซ็นมอบอำนาจให้ไฟแนนซ์เป็นผู้ดำเนินการครับ
อย่างไรลองเข้าไปคุยกับไฟแนนซ์(หรือธนาคาร)ก่อนดีที่สุด แต่ทำได้ล้าน%
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ของอย่างงี้ไปสัมผัสด้วยตัวเองเลยแล้วกันครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมโกหก 555

ไม่ได้ถ่ายมาอ่ะครับ ลืมนึกพอดี แต่ก็ไปกับพ่อด้วยแหละครับเดี๋ยวจะน่าเกลียด

ออฟไลน์ nunix

• Full Member

ติดต่อธนาคารที่กู้ เขาจะให้ วางมัดจำเอาไว้ เพื่อนำเล่มออกมา
แล้วก็ต้องรอผู้มีอำนาจเซ็นมอบอำนาจมา (อาจไม่ได้ทันทีต้องรอ)
แค่นี้เอาเล่มกับใบมอบอำนาจไปที่ขนส่ง จัดการได้เองเลยครับ
อย่าลืมเอาเล่มกลับมาคืนเขาด้วย จะได้รับเงินประกันคืน
ถ้าจำไม่ผิดต้องวางไว้เยอะเหมือนกัน สงสัยเขากลัวเราเอาไปทำมิดีมิร้ายครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ MyGuS

• **
ของผมผ่อนรถกับทิสโก้ครับ

ถ้าจะเปลี่ยนเลขทะเบียน ทิสโก้จะคิดค่าธรรมเนียม 5,000 บาท   แพงมากกกกกกกกกก

ตอนนี้รถผมยังป้ายแดงอยู่ ยังไม่ได้จดทะเบียนเลย กะว่ารอเลขประมูล  แต่มาพักหลังนี้ป้ายประมูลเป็นที่นิยม+ป้ายหมวด ฆ เป็นสีทอง ทำให้ราคาตลาดตอนนี้สูงขึ้นๆ  เมื่อก่อนปีใหม่ผมก็ไปประมูลมา หมวด ฆฐ แต่กลับบ้านมือเปล่า เพราะถูกสุด 30,000 ครับ

ผมงบน้อย กะว่าเลขไรก็ได้ขอถูกๆไว้ก่อน งบสัก2.5หมื่น  เพราะตอนพ่อผมเลข 6060 เมื่อ2ปีที่แล้ว 17,000 เอง  เด๋วนี้6060 3หมื่นอัพครับ   

แล้วยิ่งถ้าเป็นป้ายประมูลที่ขายตามเว็บ ราคาเริ่มต้นที่เห็นมีขายก็ 35,000-38,000 แล้วครับ
ยกตัวอย่างวันที่ผมไปจำได้ ฆฐ4747  ประมูลไป30,000 เห็นขึ้นขายหน้าเว็บ 38,000 อะ

คนที่ไปประมูลแล้วได้ไปส่วนมากก็นายหน้าเอาไปขายทั้งนั้นเลยครับ น้อยคนมากๆๆๆๆที่จะประมูลไปใช้เองครับ ประมาณไม่ถึง10%หรอก

ปล.ใครสนใจดูสถิติราคาได้ www.lektabien.com