ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผ่อน BigBike อยู่ แล้วจะซื้อและผ่อนรถยนต์ด้วย ไฟแนนจะอนุมัติมั้ย  (อ่าน 6250 ครั้ง)

ออฟไลน์ tspeed

• Jr. Member
  • **
รบกวนถามครับ
ถ้าผ่อน BigBike อยู่ (ดาว 2 แสน ผ่อน 9 พัน x 4 ปี) โดยผ่อนกับกรุงศรีออโต้อยู่
แล้วจะซื้อและผ่อนรถยนต์ด้วย กะว่าจะซื้อรถราคาประมาณ 7 ถึง 8 แสน
โดยดาวซัก 5 แสน กะผ่อนประมาณ 5 ถึง 6 พัน x 4 ปีไฟแนนจะอนุมัติมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
ดาวน์เยอะขนาดนั้น ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ Monn

ดาวน์เกิน 25% ก็แทบจะไม่สนใจอยู่แล้วครับว่าผ่อนไรอยู่ ผ่านเกือบทุกคน
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
เท่าที่เข้าใจนะครับ นอกจากเงินดาวน์แล้ว (%สูงยิ่งดี) แบงค์มักจะดูภาระอื่นๆ เมื่อเทียบกับรายได้ประจำของเราด้วย คือดูว่าเราไม่ได้กู้เกินตัวและยังมีกำลังชำระหนี้ได้

แต่ถ้าให้ผมดูจากการที่มีเงินก้อนใหญ่ไปดาวน์เยอะๆ ผมก็เดาว่ารายได้ประจำน่าจะไม่น้อย เพราะฉะนั้นกรณีนี้แบงค์น่าจะอนุมัติครับ  ;D
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Devil13

ขับ Kawa 650 อยู่เหรอครับ  ;D
ตอนผมกู้ซื้อบ้าน แล้วมาซื้อรถต่อเค้าดูแต่รายรับ กับแบล็กลิสนะครับ
ถ้ารายรับ เป็นสองเท่าของรายจ่ายก็ผ่านครับ  ;D
ดาวว์ 20% ขึ้นไปก็ไม่ต้องใช้คนค้ำครับ  ;)

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
รอปลายปีก่อนดีกว่านะครับ 4สูบตัวใหม่ออกมากันเต็มเลย Z800งี้ Cbr600งี้ แค่คิดก็น้ำลายไหลแล้วครับ ถ้าซื้อคาวา650ได้แค่2สูบเด๋วจะฟินไม่สุด

• **
ตอนผมกู้ซื้อบ้าน แล้วมาซื้อรถต่อเค้าดูแต่รายรับ กับแบล็กลิสนะครับ
ถ้ารายรับ เป็นสองเท่าของรายจ่ายก็ผ่านครับ  ;D
ดาวว์ 20% ขึ้นไปก็ไม่ต้องใช้คนค้ำครับ  ;)

ตอนนี้ผ่อน Z1000 อยู่ครับ แต่ยังไม่มีรถยนต์ใช้ เลยกะว่าจะซื้อกระบะ ไว้ใช้งานทั่วไป และมันจะได้ไว้ขน มอไซค์ เวลาเอาไป Service หรือเครื่องมีปัญหาครับ จะได้ขนไปศูนย์มอไซค์สะดวกหน่อย ไม่อยากรบกวนใครครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกความเห็น พอจะมีไอเดียแล้วครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ตอนนี้ผ่อน Z1000 อยู่ครับ แต่ยังไม่มีรถยนต์ใช้ เลยกะว่าจะซื้อกระบะ ไว้ใช้งานทั่วไป และมันจะได้ไว้ขน มอไซค์ เวลาเอาไป Service หรือเครื่องมีปัญหาครับ จะได้ขนไปศูนย์มอไซค์สะดวกหน่อย ไม่อยากรบกวนใครครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกความเห็น พอจะมีไอเดียแล้วครับ

ถามต่อนิดนึง ใช้งานวิ่งไกลเหนื่อยมากไหม แล้วในเมืองคล่องตัวโอเคป่าวครับ พอดีสนใจ z800 อยู่

• **
ถามต่อนิดนึง ใช้งานวิ่งไกลเหนื่อยมากไหม แล้วในเมืองคล่องตัวโอเคป่าวครับ พอดีสนใจ z800 อยู่

ถ้าเทียบกัย ER6-N ตัวเก่า คนละเรื่องเลยครับ เบาะจะบานใหญ่กว่านิด ทำให้นั่งได้นานขึ้น
ช่วงล่างที่นุ่มสบายกว่า ขับทางไกล ยังไม่เคยไปไกลมากแบบข้ามไปหลายๆจังหวัด
เคยแค่ข้ามไปอีกแค่จังหวัดเดียว ระยะไปกลับรวมประมาณ 360 กิโล ถือว่าไม่เหนื่อยครับ
สนุกและเพลินในการขับขี่ครับ เมื่อยก้นนิดหน่อย แต่อาศัยการปรับท่านั่งช่วย

รถแบบ Naked ยังไงก็เมื่อยครับ เพราะไม่มีอะไรมาช่วยแหวก ลม ทำให้ลมตีโดนคนขี่มาก
แต่ก็สามารถแก้โดยหาซิลมาติด ก็จะช่วยแหวก ลมดีขึ้น ลดแรงลมมาปะทะ

ถ้าเน้นขี่ทางไกลบ่อยๆ แบบท่องเที่ยว ผมแนะนำว่าเอาทรงแบบ Versys จะดีกว่า
เพราะมีชิลบังลม + ท่านั่งค่อนข้างหลังตรง เมื่อยน้อยสุดแล้ว อีกอย่างติดกล่องใส่สัมภาระก็สวยดีครับ
เหมาะกับการเดินทางไกลมากๆ

ส่วนผม เน้นการใช้งานในเมืองเป็นหลัก ไม่ค่อยเดินทางไกลซักเท่าไหร่ เลยใช้แบบ Naked ครับ
ซึ่งขับขี่ในเมืองจะคร่องกว่ารถทรงอื่นๆครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
รอ Z800 ครับ อยากได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
อยู่ที่ว่า profile ดีพอจะผ่อนไหวมั้ยครับ

ถ้า profileดี จะผ่อนบ้าน รถ คอนโด พร้อมกัน ก็ผ่านครับ

ออฟไลน์ IncarRus

ไฟแนนซ์,,, จะอนุมัติหรือป่าว, มันอยู่ที่รายรับของท่านด้วยคับ
....ถ้าถามว่า,,, ที่ผ่อน Big Bike อยู่ เค้าเอามาคิดด้วยหรือป่าว, เค้าคิดด้วยคับ

ออฟไลน์ The plant

• **
เท่าที่เข้าใจนะครับ นอกจากเงินดาวน์แล้ว (%สูงยิ่งดี) แบงค์มักจะดูภาระอื่นๆ เมื่อเทียบกับรายได้ประจำของเราด้วย คือดูว่าเราไม่ได้กู้เกินตัวและยังมีกำลังชำระหนี้ได้

แต่ถ้าให้ผมดูจากการที่มีเงินก้อนใหญ่ไปดาวน์เยอะๆ ผมก็เดาว่ารายได้ประจำน่าจะไม่น้อย เพราะฉะนั้นกรณีนี้แบงค์น่าจะอนุมัติครับ  ;D

ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ผมอ่านเป็น "แฟน" จะอนุมัติไหม  :D
ว่าแต่รถน่าจะมี pre approved เหมือนบ้านก็คงจะดี
ไม่ได้ช่วยอะไรเจ้าของกระทู้เลย แต่ขอให้ไฟแนนซ์ผ่านละกันครับ  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ 6162002

โดยทั่วผมเข้าใจว่า เขาจะดูว่า หักค่าใช้จ่ายแล้ว เหลือรายได้ มากกว่าเงินที่จะผ่อนอีกเยอะไหมน่ะครับ

อย่างถ้าจะผ่อนแค่เดือนละ 5-6พัน  รวมกับบิ๊กไบค์อีก 9พัน เท่ากับ ผ่อนเดือนละ 15k ถ้ารายได้ต่อเดือนเกิน30k ผมว่าก็ผ่านแบบชิวๆนะครับ

ออฟไลน์ H.

เข้ามาบ่น อยากได้ ninja 2013
H.